ดู: 939|ตอบกลับ: 4

[ทั่วไป] เทคนิคใหม่! หน้าเรียวได้โดยไม่ต้องพึ่งมีดหมอ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า เบลนะคะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ การทำ  Treatment ที่เราเรียกว่า Exillis ซึ่งเป็นนวัตกรรมใหม่ของเมโกะ คลินิก หลายๆคนอาจจะยังไม่รู้จักว่ามันคืออะไร? วันนี้เบลมาเฉลยให้ฟังกันที่นี่เลย ว่ามันคืออะไร ^____^

Exillis  ก็คือ โปรแกรมกระชับสัดส่วน ด้วยเครื่อง EXILIS ELITE เหมาะสำหรับผู้ที่มีปัญหาเรื่องใบหน้าหย่อนคล้อย,ผิวไม่กระชับ,ผิวเปลือกส้มมีปัญหาไขมันส่วนเกิน ฯลฯ ซึ่งโปรแกรมนี้เหมาะกับสาวแก้มยุ้ยอย่างเบลมากค่า ตามหามานานในที่สุดก็เจอซะที เย้

การทำ Exillis เป็นการใช้เทคนิค Triplo Energy คือ Monopolar Radio Frequency (RF), Untrasound และ Cooling ลงใต้ผิวชั้นลึก ซึ่งถือว่าลึกมากที่สุดถึง 2.5 เซนติเมตร  กระตุ้นการเกิดความร้อนเพื่อสลายไขมัน จึงทำลายเซลล์ไขมันได้อย่างเต็มที่ และทำให้เซลล์ไขมันตาย (Apoptosis) นอกจากนั้นยังสามารถกระตุ้นการสร้างคอลลเจนใหม่ทำให้สัดส่วนที่ลดลงไป ไม่ต้องกังวลเรื่องความปลอดภัยนะคะ เพราะเทคโนโลยีนี้ได้รับรองมาตรฐานองค์การอาหารและยาสหัฐอเมริกา (US FAD) และ อย.ไทย แล้ว

ขั้นตอนการทำ Exillis
ก่อนทำ Exillis พี่พยาบาล จะให้ถอดเสื้อ แล้วเอาแผ่นเหล็กบางๆ มาแปะที่หลัง ตอนแปะก็เย็นนิดๆ เป็นแผ่นเพื่อส่งคลื่นความร้อนเข้าร่างกาย หลังจากนั้นพี่พยาบาลก็ให้นอนทับแผ่น แล้วก็เริ่มจากการทำความสะอาดหน้าเราก่อนค่ะ

แต่แบบว่าเบลดัดฟัน พี่พยาบาลกลัวคลื่นจะส่งไปที่เหล็กดัด เลยให้อมสำลีกันความร้อน จากนั้นก็เอาเจลเย็นๆมาทาทั่วหน้า แล้วก็เริ่มเอาเครื่องมาวนๆจากคางไปถึงไปหู บอกเลยว่าร้อนมาก แต่พอทนได้ค่ะ พี่พยาบาลใจดี คอยถามตลอดเลย ถ้าเราทนไม่ไหวให้ยกมือ พี่พยาบาลจะหยุดให้ผิวเราพัก แล้วเริ่มทำใหม่ ถ้าทนไม่ไหวจิงๆ พี่พยาบาลจะลดความร้อนให้ค่ะ แต่ถ้าอยากได้ผลเร็ว ต้องอดทนนิดนึงน้า ลืมบอกใช้เวลาทำไม่นาน ประมาณ 45 นาทีนะคะ

หลังจากทำ Exillis ไปประมาณ 4 ครั้ง รู้สึกแก้มลดลงอย่างเห็นได้ชัด ขนาดไม่ได้ทำติดต่อกันน้า พอดีเบลไม่ค่อยมีเวลา  เลยทำบ้างไม่ได้ทำบ้าง แต่ก็มีหลายคนทักนะ ว่าหน้าเล็กลง ผอมลงด้วยรึป่าว 55555 จริงๆแค่แก้มลดลง ก็เหมือนผอมลงแล้ว แต่ที่จริงตัวเท่าเดิมน้า ฮี่ๆ  อาทิตย์ไหนรู้สึกแก้มเริ่มจะมา ก็ต้องไปทำ ทำแล้วรู้สึกมั่นใจขึ้นมากๆ พี่พยาบาลใจดี เทคแคร์มาก บริการดี ผลลัพธ์ก็ดี ชอบมากค่ะ ใครที่แก้มเยอะแนะนำเลย ไม่ต้องฉีดให้บวมก็ลดได้

โพสต์ 2016-4-5 18:03:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าสนใจจัง ทำแพงมั้ยคะ
โพสต์ 2016-4-5 18:03:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2016-4-5 18:03:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้