ดู: 5316|ตอบกลับ: 54
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ใครปากหนาไม่ได้รูป เชิญกระทู้นี้!!! มาดูฝีมือหมอยศ เมโกะ กับปากกระจับทรงปีกนก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jubjib_za เมื่อ 2016-1-22 11:40

ก่อนทำ

สวัสดีค่ะ จุ๊บจิ๊บ นะคะ วันนี้จะมารีวิวทำปากกับคุณหมอยศให้ดูกัน   บอกก่อนว่าจิ๊บไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรที่หน้าเลย นอกจากฉีดฟิลเลอร์ที่คางอย่างเดียวคะ ส่วนอื่นก็เคยแค่ทำหน้าอกค่ะ ก็นะ เป็นพริตตี้ ต้องมีทำบ้างเป็นธรรมดา แบบเห็นเพื่อนๆพริตตี้ปากกระสวยก็อยากทำบ้าง ที่เราอยากทำปาก ก็เพราะว่าเป็นคนปากบนค่อนข้างหนาคะ ปากไม่ได้รูป เห็นรีวิวของเมโกะแล้วอยากได้ปากทรงนี้เลย จิ๊บเลยตัดสินใจมาปรึกษาคุณหมอมนัส แล้วคุณหมอแนะนำได้ดีมาก รู้สึกอุ่นใจ ว่าทำออกมาแล้วต้องสวยแน่ๆ

ก่อนทำ

ถ้าถามว่ารู้จักเมโกะคลินิกได้อย่างไร? คือเคยได้ยินชื่อเสียงเรียงนามมาซักพักแล้วคะ จากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆพริตตี้ด้วยกันนี่แหละ ก็เลยไปตามฟอลโล่วในIG ก็ติดตามผลงานมาตลอด ที่ชอบมากๆก็น่าจะเป็นปากของเจนเลย เป็นทรงสวย ติดตามเค้าจนรู้ว่าเค้าทำที่เมโกะ ก็เลยมาปรึกษาคุณหมอดูค่ะ คุณหมอยศแนะนำให้ทำแต่ปากบนคะ เพราะถ้าทำปากล่างด้วย มันจะบางเกินไป
มาถึงตอนทำ ขั้นแรกก็จะมียาคลายเครียดให้ทานคะ เพื่อให้เราไม่เครียด ยาจะทำเรามึนๆเบลอๆ หลังจากนั้นพบคุณหมอ คุณหมอก็จะมาดูรูปปากเราให้ละเอียดอีกครั้งก่อนทำการผ่าตัด ถามว่าอยากได้แบบไหน คุยกันเครียแล้ว คุณหมอก็ฉีดยาชาที่ปากเราคะ อันนี้คือเจ็บในระดับนึง(น้ำตาไหลออกมาเองอัตโนมัติ) แต่หลังจากฉีดยาชาเสร็จก็ไม่มีความเจ็บอีกเลย คุณหมอก็เริ่มผ่าตัด แต่เราไม่เห็นนะคะ เพราะจะมาผ้าปิดตาปิดหน้าไว้ ก็สบายใจคะ ไม่อยากเห็นเลือด หลังจากผ่าตัดเสร็จ คุณหมอก็ทำการเย็บแผล เสร็จแล้วก็ให้ยาแก้ปวด ยาแก้อักเสบมาทาน และนัดวันตัดไหม 7 วันคะ
มาดูกันเลยว่าปากจิ๊บจะเข้าที่ไวแค่ไหน

การดูแลตัวเองของจิ๊บ ก็คือซื้อน้ำเกลือ,สำลี มาทำแผลเองที่บ้านทุกวันคะ ไม่ทานของเผ็ดของร้อน พยายามไม่ให้แผลเปียกน้ำนาน อย่างเช่นถ้าอาบน้ำก็รีบอาบรีบเช็ดตรงแผลให้แห้งคะ หลังจาดตัดไหมก็ดีขึ้นเยอะเลยคะ ไม่ตึงแล้ว หลังตัดไหมจิ๊บทาลิปสติกได้ปกติเลยค่ะ วันรุ่งขึ้นก็รับงาน แต่งหน้าไปทำงานได้แล้วค่ะะ แบบว่าไม่ต้องเสียเวลาพักฟื้นนาน หายไวมากค่ะขอบอก

ความรู้สึกจิ๊บคืออาทิตย์เดียวก็รู้สึกว่าปากสวยแล้วอะ ดูเปลี่ยนไปจากเดิมเลย หลังจากทำปากใหม่ กระแสตอบรับดีมากค่ะ เพื่อนๆทักว่า ปากสวยขึ้นกว่าเดิม เพราะอันเดิมมันหนามาก ตอนนี้ก็โอเคกับปากนี้คะ ชอบมากคะ คุณหมอยศทำสวยจริงๆ รู้สึกว่าหน้าดูแบ๊วขึ้น หวานขึ้นด้วย ใครสนใจก็ลองสอบถามไปทางเมโกะได้นะคะ ตอนนี้มีโปรโมชั่นทำปาก 20,000 พอดี เพราะจิ๊บก็ทำโปรนี้มาเหมือนกัน   เลยมาบอกต่อหน่อย จะได้สวยไปด้วยกันเนอะ ฮ่าๆ ยังไงเดี๋ยวอาทิตย์หน้าจิ๊บไปเที่ยวเกาหลี ปากคงจะเข้าที่กว่านี้ จะมาอัพเดตกันให้ดูอีกรอบน้า
ขอบคุณค่า

สวยค่ะ อยากทำเหมือนกันเลย แพงมั้ยคะ ทำปาก
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-8 17:27:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bbboattt ตอบกลับเมื่อ 2016-1-23 09:51
สวยค่ะ อยากทำเหมือนกันเลย แพงมั้ยคะ ทำปาก

ขอบคุณมากนะคะ เราทำปากตอนมีโปรโมชั่นเลยค่ะ ทำมา 15000 จ้า ปกติ 30000 สู้ไม่ไหวจริงๆ 5555555555555
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-8 17:35:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jubjib_za เมื่อ 2016-2-8 17:40

อัพเดตปากกระจับเพิ่มเติมนะคะ

ตอนนี้ เมโกะ มีโปรอะไรบ้างครับ
น่ารักค่าาาา เข้ากับหน้ามากเลย ดูมุ้งมิ้งๆๆ

รอยฝีเย็บอยู่ด้านนอกหรอคะ แล้วแบบนี้ต้องรักษาแผลเป็นด้วยมั้ยคะ
สวยค่ะ ทำค่ะที่ไหนค่ะ หมออะไร
กระจับสวยมากเลยค่ะ  ถ้าแก้นิแพงไหมค่ะ
ปากน่าจูบมากค่ะ ชอบๆๆงานเมโกะ ดูสวยแบบพรีเมี่ยมมากค่ะ
ปากสวยมากคะ่ เป็นรูปทรงกว่าเดิม สวยมาๆๆนะคะ
ปากเป็นทรงสวยมากเลยค่ะ อยากทำเหมือนกัน ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ
ปากสวยมากเลยค่ะ
ปากเป็นกระจับสวยมากเลยนะคะ ทำประมาณเท่าไหร่คะ
ปากสวยมากเลยนะคะ
สวย น่ารักมากๆเลยค่ะ
ปากสวยมากเลยค่ะ แบ๋วๆเลย อยากทำบ้างจัง ทำที่ไหนค่ะเนี่ย
สวยมากเลยค่ะ  จากปากหนาๆๆ ทำบางและเป็นกระจับ สวยมากๆๆเลยนะคะ
ดูน่ารัด แบ๋วๆๆๆเหมือนสาวเกาหลีเลย น่ารักๆๆๆ
คนน่ารัก ทำยังไงก็น่ารัก ^^
ปากสวยมากกำเลยนะคะ ตอนนี้จองคิวแล้ว
ตอนหลังทำปาก ต้องงดอะไรล้างค่ะ แล้วตัดไหมกี่วันค่ะ
ปากสวยมากกกก
ชอบคับบสวยย
สวยจังเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้