ดู: 11679|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิว ทุบโหนก ตัดกราม เลื่อนปลายคางวีไลน์ ที่ DRK CLINIC

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีคร๊า จะมาพูดถึงการทำผ่าทุบโหนกแก้ม และ ผ่าตัดมุมกราม เลื่อนปลายคางแบบ วีไลน์ นะคร๊า

เพราะมีคนมาสอบถามเราเยอะมาก เริ่มต้นเลยนะคะ เป็นคนที่มีปัญหาและกังวลมาก ในเรื่องโหนกแก้ม

รู้สึก มันใหญ่มากเลยคะไม่ชอบเลยคะ ไอ้โหนกแก้มเนี้ย อยากจะเอาออกมานานแล้ว ก็หาข้อมูลมาพักใหญ่ๆ

บังเอิญมากคะ โชคดีเลยและกัน คือเราได้ไปฟังอบรมเกี่ยวกับช่องปากรวมถึงโครงสร้างกระดูก

เป็นบรรยายของ นพ.ทต.ดร ชาญชาย วงศ์ชื่นสุนทร คะ แกเก่งมาก และโปรไฟล์ดีสุดๆจบนอก

เลยติดตามอาจารย์แก และหาข้อมูลคะ และจังหวะก็ประจวบเหมาะกับมีน้องแนะนำ

ให้ได้เจออาจารย์เลยได้คุยกันและขอคำปรึกษาอาจารย์ว่าจะยุบโหนก มันจะโอเคไหม

อาจารย์ให้คำแนะนำที่ดีมาก คะ แกบอกว่าของเราทำได้ แต่ทำอย่างเดียวคงไม่พอ

เพราะถ้าเรายุบโหนกแก้มลงไปแล้ว กรามเราจะดูก้าง เพราะโหนกแก้มมันเล็กลง

และสมควรเลื่อนปลายคางลงมาอีก ก็คือสไสด์ปลายคางให้ยาวขึ้นด้วยกระดูกของเราเองอ่าคะ เก๋มากเลย

ไม่รอช้าคะจัดไปเลย 3 อย่างแบบเต็มที่ คือ ยุบโหนกแก้ม ตัดกราม เลื่อนปลายคางแบบวีไลน์  

ข้อมูลคราวๆ นะคะ กับคำถามที่เจอบ่อยมากๆ เลย

คำถามแรกเลย นะคะ ว่า “เจ็บไหม”..............คำตอบ ไม่เลยคะ เฉยๆมาก เพราะกระดูกเราไม่มีความรู้สึก

สิ่งที่ทำให้เรารู้สึกเจ็บหรือปวดคือพวกเส้นประสาทคะ เพราะฉะนั้นการทำ ยุบโหนก ตัดกราม เลื่อนปลายคาง

ไม่เจ็บคะ แค่บวมอย่างเดียว

คำถามที่ 2 นะคะ “พักฟื้นนานไหม”…………..คำตอบ  นอน รพ 2 คืน คะ คืนแรกจะมีสายเดรน

วันรุ่งขึ้นหมอจะออฟเดรนให้คะ ประมาณ 1 สัปดาห์ ยุบใน ระดับหนึ่ง สัปดาห์ที่2 เริ่มดีขึ้นพอเจอผู้คนได้

สัปดาห์ที่ 3 แต่งหน้ากลบๆ ก็ดูโอเค  เอาเข้าที่แบบ โอเค ของเรา อยู่ที่ 3 เดือน คะ  

แต่มาพบหมอ  หมอบอกว่า ขอ 6 เดือนมันจะยุบลงอีกคะ

คำถามที่ 3 นะคะ “ทำที่ รพ หรือป่าว ต้องหลับไหม”……….คำตอบ ที่หมอชาญชาย แก ทำใน รพ คะ ส่วนเวลาไปปรึกษา

หรือ นัดดูอาการ จะไป ที่ DRK CLINIC ตรงเอกมัยซอย3 คะ ตอนทำนะคะ ต้องดมสลบคะ

จะมีหมอวิสัญณีแพทย์เฉพาะทางมาดูแลเราในเรื่องการสลบ  และต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนทำอย่างละเอียด เลยคะ

คำถามที่ 4 นะคะ “ทำนานไหม” ................คำตอบก็คือ ยุบโหนก 2 ชม ตัดกราม 2 ชม เลื่อนปลายคาง 1 ชม

รวมแล้ว เป็น 5 ชม ในการทำคะ หลังทำเสร็จต้องนอนดูอาการจากการฟื้นยาสลบอีก 3 ชม ในห้อง ICU คะ

คำถามที่ 5 นะคะ “ต้องเตรียมตัวอย่างไรก่อนทำ”…………คำตอบ งดวิตามินทุกชนิดก่อนทำ 2 สัปดาห์

ไปตรวจสุขภาพก่อน 3-5 วัน ใน รพ ที่เราจะไปผ่าตัด นอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอ งดข้าวงดน้ำก่อนทำศัลยกรรม 6 ชม

งดทาเล็บมือเล็บเท้า อาบน้ำสระผมทำความสะอาดช่องปากให้เรียบร้อย

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-12 15:29:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

คำถามที่ 6 นะคะ “แผลอยูตรงไหนบ้าง “............คำตอบ ตัดกราม เลื่อนปลายคางแผลในปาก คะ ส่วนโหนกแก้ม

จะมีแผลในปากและหน้าหูนิดนึงคะ ซ่อนอยู่ในผม

คำถามที่ 7 นะคะ “หลังทำเสร็จพักฟื้นยังไง”……คำตอบ พักฟื้นไม่ยากอย่างที่คิดคะ ช่วง 2 สัปดาห์ ทานอาหารอ่อนๆนะคะ

พวกโจ๊ก ข้าวต้ม ไรงี้ คะ หลัง จาก 2 สัปดาห์ก็ ทานอาหารปกติได้ แต่หลีกเลี่ยง อาหารที่ตัด บดเคี้ยวแรงๆ

หรือ กัด ฉีก คะ แล้วก้ประคบเย็นช่วง 5-7 วันแรก หลังจากนั้น ประคบอุ่นต่อ อีก ประมาณ 7 วัน อ่าคะ

และทานยา ตรงต่อเวลา นอนหมอนสูง งดกิจกรรม หรือออกกำลังกายหนักๆ 1 เดือนคะ

คำถามที่ 8  นะคะ “หน้าจะเบี้ยวไหม”.........คำตอบ นะคะ หน้าไม่เบี้ยวคะ เพราะที่ อาจารย์ทำแกมีเทคนิคพิเศษมากๆคือ

ก่อนทำแกจะให้เราไปทำ CT SCAN ก่อนคะ แล้วหลังจากหลังจะหลอมโครงกระดูกของหน้าเรามาให้ดูเลยคะ

พร้อมทั้งมีการทำแบบหน้า แบบ 3D ให้เราดูก่อน ว่าจะยุบลงไปได้กี่มิล และลงได้มากน้อยแค่ไหน หน้าจะเปลี่ยนไปเป็น

อย่างไร รูปแบบไหน คือ เป๊ะมากคะ

คำถามที่ 9 นะคะ “ ต่างอย่างไรกับเกาหลี”.........คำตอบ เราไม่ทราบนะคะ ว่าเกาหลีเค้ามีกระบวนการในการทำอย่างไร

แต่เราเลือกทำกับอาจารย์เพราะว่า สื่อสารกันเข้าใจง่ายเพราะเป็นภาษาบ้านเกิด และมีกระบวนการการทำแบบชัดเจน

ถ้าสมมุติมันมีปัญหาอะไร เราสามารถเข้ามาให้หมอดูและพบหมอได้ทันที เอาง่ายๆ มันสบายใจกว่าอ่าคะ

และราคาก็ถุกกว่าคะ

คำถามสุดท้ายนะคะ “ถ้าสนใจอยากทำ ติดต่อที่ไหน”.......คำตอบ นะคะ อาจารย์ชาญชาย ประจำอยุ่ที่ DRK beauty clinic คะ

สามารถไป ติดต่อได้ที่ @drkbeautyclinic คะ จะมีadviser ตอบคำถามและดูคิวนัดให้เรา ตลอด 24 ชม เลยคะ

สามารถนัดเข้าไปคุยกับคุณหมอก่อนได้ และให้หมอประเมินใบหน้าเบื้องต้นได้คะ ไม่มีค่าปรึกษาในการเข้าพบ นะคะ

ส่วนเรื่องราคาเพื่อนๆ ก็เข้าไปสอบถามกันเองได้เลยนะคะ

ขอสิ้นสุดการรีวิวเท่านี้และกันนะคะ มือใหม่หัดเขียน เขียนไม่เก่งเท่าไร ไม่รู้ว่าจะต้องเขียนอะไร ไปบ้าง

และก็ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนนะคะ ที่ติดตาม อ่านรีวิวขอเรา ขอให้คนอ่าน สวยวัน สวยคืน นะคะ จุฟๆ

เปลี่ยนเป็นคนละคนเรย สวยขึ้นมากๆค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-12 17:04:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
princesskaew ตอบกลับเมื่อ 2016-1-12 16:10
เปลี่ยนเป็นคนละคนเรย สวยขึ้นมากๆค่ะ

thank you na ka
สนใจทำเหมือนกันค่ะ ขอทราบอายุหน่อยค่ะ
เคสของพี่ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ถ้าหน้าโดนกระแทกช่วงแรกๆ จะอันตรายมั้ยคะ จะเบี้ยวมั้ย แอบกลัวลูกตบหน้า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-15 12:32:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นุชชา ตอบกลับเมื่อ 2016-1-12 17:47
สนใจทำเหมือนกันค่ะ ขอทราบอายุหน่อยค่ะ

อายุ เลข 3 กว่าและคะ อิอิ  เขินจุง
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-15 12:33:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2016-1-12 20:51
เคสของพี่ ราคาเท่าไหร่ค่ะ

4 แสน คร๊า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-15 12:33:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bosnos ตอบกลับเมื่อ 2016-1-13 16:16
ถ้าหน้าโดนกระแทกช่วงแรกๆ จะอันตรายมั้ยคะ จะเบี้ยวมั้ย แอบกลัวลูกตบหน้า

ไม่เบี้ยวหรอกคะ เพราะหมอยึดสกู ไว้
สวยขึ้นมากเลย ยินดีด้วยนะครับ อยากทำบ้าง ฮ่า ๆ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-15 15:53:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
basu_ga ตอบกลับเมื่อ 2016-1-15 13:34
สวยขึ้นมากเลย ยินดีด้วยนะครับ อยากทำบ้าง ฮ่า ๆ

รีบทำเลยคะ อย่ารอช้า
สวยขึ้นมากๆดูเด็กลงมากๆค่ะ ขอบคุณที่มารีวิวนะค่ะ^^
ทุบโหนกอย่างเดียวเท่าไหร่คะ
ทำแล้วสวยมากคะ แต่อยากทราบราคาว่าทำหมดไปเท่าไรคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-20 16:08:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Brabru ตอบกลับเมื่อ 2016-1-15 22:30
สวยขึ้นมากๆดูเด็กลงมากๆค่ะ ขอบคุณที่มารีวิวนะค่ะ^^

ขอบคุณ เช่นกันนะคะ ที่มาอ่านและ คอมเม้น ดีใจ จุง
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-20 16:08:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nooplaza ตอบกลับเมื่อ 2016-1-19 09:15
ทุบโหนกอย่างเดียวเท่าไหร่คะ

แนะนำ ลองไป สอบถามราคา ที่คลีนิก นะคะ  ของเราเป็นราคารวม เลยไม่รู้ อะไร เท่าไรบ้าง
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-20 16:08:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
IcezyCrazy ตอบกลับเมื่อ 2016-1-23 20:24
ทำแล้วสวยมากคะ แต่อยากทราบราคาว่าทำหมดไปเท่าไรคะ

หมดไป 4 แสน คะ
หน้าดูเด็กลงไปเยอะมากๆค่ะ  พักฟื้นนานไหมค่ะ แล้วตอนนี้เป็นไงบ้างคะ กำลังหาข้อมูลคะ พอดีเป็นคนโหนกแก้มสูง อยากทุบ อยากทำ แต่ยังตีดสินใจไม่ได้คะ
โหหห ออกมาสวยเลยค่ะ ยกนิ้วให้เลย ดีอ่ะ เห็นแล้วอยากทำเลยค่ะ
ขอไลน์ปรึกษาได้มั้ยคะ มีนัดไปทุบโหนกกับคุณหมอค่ะ:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้