ดู: 3382|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] Botox หน้าหวาน ที่เมโกะคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย b4911320 เมื่อ 2016-1-12 13:14

หลังจากกระทู้ก่อนรีวิวเสริมจมูกกับหมอมนัส เมโกะแล้ว
รีวิวเสริมจมูกหมอมนัส เมโกะ
คราวนี้มาติดตามผลกับการฉีดโบท็อกซ์ (Botox) ปรับหน้าเรียวกันบ้าง เนื่องจากเป็นคนหน้าไม่เท่ากัน
เวลาออกกล้องจะเป๊ะแค่บางมุม ทำให้ไม่มั่นใจ เอาผมมาปิดตลอด ไม่กล้ารวบผม กลัวกรามโผล่
ถ่ายงานก็เปลืองเวลารีทัช บางทีทีมงานลืมรีทัชรูปออกมาก็ไม่เป๊ะ จึงปรึกษาหมอมนัส แนะนำให้ botox ดูก่อนว่าช่วยได้เยอะไหม
ซึ่งเราเคยฉีดโบท็อกซ์มาจากคลินิคอื่นๆ ฉีดแล้วไม่ค่อยเห็นผล บางคลินิดฉีดตั้ง 100 ยู ก็ไม่ค่อยยุบ แต่ที่เมโกะหมอบอกว่าใช้ยาของแท้ Allerga USA อย่างเราฉีดปรับรูปหน้าแค่ 50 ยู ก็เพียงพอแล้ว ซึ่งการฉีดโบท็อกสมัยนี้เป็นเรื่องธรรมดาและนิยมฉีดกันแพร่หลายมาก
แต่สิ่งที่ทำให้การฉีดเห็นผลที่ชัดเจนคือ ตัวยา และ ฝีมือหมอ ที่ตะออกแบบกล้ามเนื้อบริเวณกรามให้ออกมารับกับรูปหน้านั่นเองค่ะ

หลังฉีด botox กับเมโกะคลินิคแล้วหน้าจะเปลี่ยนไปขนาดไหน ดีหรือไม่ ไปดูจากรูปเลยค่า

แปะยาชา 40 นาที รอฉีด ไม่รุสึกเจ็บเลยค่ะ โดนไป 50 ยู Allergan USA 3ธ.ค.2558

เห็นกรามเบี้ยวไหม

หน้าเหลียม ดูดุ ไม่หวานเลย

เริ่มเรียวขึ้นนิดนึงละ

หลังฉีดมา 2 เดือนกว่า ช่วงหลังปีใหม่มีคนทักเยอะมากกกก ว่าไปทำไรมา หน้าเรียวตอบลง ผอมลงเหรอ? 5555
แสดงว่าผลงานโบท็อกซ์จากเมโกะเห็นผลแฮะ ชอบมาก ตอนนี้มั่นใจขึ้น กล้ารวบผมตึงแล้วค่า

ใครที่สนใจโบท้อกซ์ อย่าเห็นแก่ราคาถูกนะคะ เพราะ อาจจะเป็นยาปลอมหรือไม่ก็ผสมเจือจางทำให้ไม่เห็นผลชัดเจนและอันตราย
ดังนั้น อยากสวยอย่ากลัวแพงค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-10 14:54:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฝากกระทู้รีวิวจมูกไว้ด้วยค่า
http://www.dungdong.com/forum.ph ... d=120446&extra=
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-1 17:15:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nestyja ตอบกลับเมื่อ 2016-2-10 15:58
ราคาเท่าไหร่ค่ะ

เกาหลี 25,000 เมกา 37,500  ตอนนี้ลด 20%  อยู่ ลองสอบถามทางคลินิคดูนะค้า
สวยมากเลยยยย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-22 22:47:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้