ดู: 2872|ตอบกลับ: 3

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] หนึ่งเดือนหลังผ่าตัดกระพุ้งแก้ม กับหมออาร์ท เดอะอาร์ทคลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bsetmakeup เมื่อ 2016-1-10 21:55

พอดีว่า เบสได้เขียน ช่วงก่อนทำและหลังทำไปเรียบร้อยแล้ว โพสแรก มาต่อกันเลยนะคะ

(สำหรับคนไม่เคยเหนโพา ตามนี้เบย http://www.dungdong.com/forum.ph ... d=121056&extra=)

มาต่อกันที่วันที่ 2

กินได้แค่น้ำๆ อาทิเช่น น้ำ นม น้ำผลไม้ ห้ามมีกาก ใดใดๆ

และยังต้องใช้น้ำยาบ้วนปากตลอดห้ามแปรงฟัน

ความรุ้สึกก็ตึงๆและ รำคาญไหมในปาก 55555 เป็นคนโรคจิตชอบเอาลิ้นไปดุลๆไหมเล่น

เริ่มมีความบวมขึ้น บวมแบบหน้าอิ่มสวยยุคคุณปุ๋ยพรทิพได้ตำแหน่งนางงามจักวาล 5555

แต่ก็ออกมาทำงานได้ปกตินะคะ แค่ปิดหน้ากาก

วันที่ 3

ยังกินได้แค่น้ำๆอยู่ และ ยังต้องใช้น้ำยาบ้วนปากตลอดห้ามแปรงฟัน

วันนี้คือยังไม่ออกอาการบวมกว่าเดิมเท่าไหร่ แต่เขียวปั้ดมากๆๆๆ

วันที่ 4

เริ่มแอบกินข้ามต้มไข่เจียว แต่จริงๆหมอยังห้ามอยุ่ 5555555

และ ยังต้องใช้น้ำยาบ้วนปากตลอด แต่กลางคืนอิชั้นแอบแปรงฟันเบาๆเพราะเริ่มไม่ไหว

เขียวปั๊ดดดดดดดด และบวมจนหน้าอิ่มกลมกว่าเดิมเหมือนอมอะไรอยู่ 555

วันที่ 5

อิชั้นกินข้วมต้มไข่เจียวเป็นหลัก ยังต้องใช้น้ำยาบ้วนปากตลอด และแปรงฟันก่อนนอน

มีข้างนึงบวมมากกกกกจ้า และ ช้ำกระจายขึ้นอีก

วันที่ 6

กินปกติ แค่เคี้ยวระวังหน่อย อ้าปากได้ไม่กว้างเท่าเดิม

ทุกวันเบสก้ออกไปทำงานแต่งหน้าปกติ แต่ใส่หน้ากาก

แต่ดั้น วันนี้ อิชั้นต้อง ใช้หน้าทำมาหากิน ถ่ายงานค่ะ

ก็เลยตามมีตามเกิด แต่งเท่าที่จะแต่งได้

เดชะบุญ มันเริ่มยุบลงหน่อยนึงแล้ว แต่ยังเขียวอยู่

และแล้วคืนนั้นแล้วก็นัดทานข้าวกับเพื่อนเซ็ทใหญ่

และแล้วก็ลงเอยไม่สวยคือไป กินเบียร์กันค่าาาาา

กินไปกินมา อ้าวววววว ไหมหลุดดดดด 5555555

วันที่ 7

วันนี้คือไม่มีอาหารบวมใดใด

กินปกติ

แต่ยุบกลับสภาพปกติเหมือนก่อนทำค่ะ

วันที่ 8

จะหายเขียวนะเด้อออออออออออออออออ

ไหมหลุดเรื่อยๆ

กินปกติ

วันที่ 10

อันนี้คือเริ่มเห็นผลนะ รุ้สึกว่า เวลายิ้มมันไม่บานเท่าเดิม

อันนี้จากซ้ายไปขวา ก่อนทำ > 7 วัน > 10 วัน

วันที่ 16

บนก่อนทำ ล่างวันที่ 16

ซ้าย ก่อนทำ ขวาวันที่ 16

และแล้วก็ผ่านมาได้วันที่ 28 นะคะ

คือต้องบอกก่อนว่า เบสทำมาทุกวิธีแล้วหน้ามันบานอะเป็นแก้มเบบี้แฟต

และวิธีนี้เป็นอีกวิธีที่อยากลอง สุดท้ายก้ตัดสินใจทำ กับหมออาร์ท เค้าบอกว่า จะยุบลงถาวร แผลแค่ 1 เซนต์

ก็เลยตัดสินใจทำ

จากในความคิด และคนรอบข้าง บอกว่า หน้าเปลี่ยนนะคะ

คือคนรอบข้างเห็นว่าหน้ายุบลง

บางส่วนบอกว่าดี ดูเป็นสาวขึ้น บางส่วนบอกว่าแบบเก่ายุ้ยๆน่ารักกว่า

ก็แล้วแต่คนชอบ แต่ในความคิดคือ มันแก้ปมด้อยของเบสเลย

เบสไม่ค่อยกล้ายิ้ม เพราะรุ้สึกว่า ยิ้มแล้วหน้าบานมาก เหมือน ส้มตำถาด 5555555

ตอนนี้รุ้สึกดีขึ้นและยิ้มได้มั่นใจขึ้นเยอะมากกๆๆๆๆๆ

ยังไงก็ดูอยากมีวิจารนญาณ นะคะ มีอะไรติดต่อถามเบสได้เลยน้า

ขอบคุณพื้นที่ดีดีให้แชร์ประสบการณ์นะคะ
โพสต์ 2016-1-11 07:19:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณเบสคะ  ทำไมเราถึงรู้สึกว่าหน้าคุณเบสก่อนทำไม่ได้กลมเลย
กำลังดีแล้ว ทำออกมาแล้วช่วงใต้แก้มดูยุบนิดนึง
แต่ประเด็นคือเราหน้ากลมมากค่ะ หน้าแบบ4เหลี่ยม
อยากทราบว่าทำมาแล้วหน้ามันจะดูแก่ๆไหมคะ
จากที่คุณเบสสังเกตตัวเอง ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ค่ะว่าทำหรือไม่ทำดี
เพราะเอาออกแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
โพสต์ 2016-1-25 20:08:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นผลมากเลยคะ แผลหายไวดี เรากำลังจะทำวันเสาร์นี้เหมือนกัน ตื่นเต้นจัง
โพสต์ 2016-10-1 11:54:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้