ดู: 16537|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ไปขูดคางที่ฉีดซิลิโคนเหลวมาค่า

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งไปขูดคางมาค่ะ เนื่องจากฉีดซิลิโคนเหลวกับหมอเถื่อนมา แล้วมันย้อย  ขูดกับหมอปัญญา โรงพยาบาลเดชา
ราคา 18000  พร้อมแต่งให้เข้ารูป  ตอนนี้เพิ่งขูดมาได้ เมื่อวานนี้เองค่ะ หมอนัดอาทิตย์หน้าวันพุธ  ตอนนี้หมอปิด
แผลไม่เห็นอะไรเลย  เอาไว้เรียบร้อยแล้วจะมาลงรูปให้ดูนะคะ  

ปล  ที่เลือกหมอปัญญา เพราะว่ามีคุณหมอคนนึงแนะนำมา แล้วเค้าก็เคยขูดให้หลายๆคนโอเคค่ะ
ก็เลยเลือกทำกับหมอปัญญา  เอาไว้เรียบร้อยจะมารีวิวให้ดูนะค๊า
อย่าลืมรีวิวรูปหั้ยดูนะคะ อยากเหนอะ
1,8000 บาท ผ่าใต้คางหรือว่าข้างในปากคะ ??
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-24 11:55:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่าใต้คางค่ะ เพราะว่ามันต้องขูดออก  ถ้าขูดจากด้านในคงไม่ได้มั้งคะ  ต้องขูดด้านนอก
เพราะว่ามันย้อยลงมาอ่ะคะ  เด๋วถ้าเห็นแผลจะรีวิวให้ดูนะคะ  ตอนนี้หมอเอาท่อดูดเลือดไว้ใต้คางด้วย
ไม่เห็นแผล ไม่เห็นอะไรเลยค่ะ เพราะว่าหมอปิดหมด ปิดสนิทมาก แต่ว่าวันพุธหมอจะนัดไปเอาท่อออก
และดุว่าแผลมันดีขึ้นหรือยัง ถ้าดีขึ้นก็ตัดไหมได้
มารีวิวเร็วๆ นะจ๊ะ
อยาดดูจังเลยคะ โพสรูปหน่อยนะคะ  อยากไปขูดเหมือนกานเริ่มย้อยแล้ว  แล้วแผลตอนนี้เป็นไงบ้างคะ
เราก็พิ่งไปขูดออกแล้วใส่ใหม่มาเหมือนกัน กับคุณหมอ ยุทธพงศ์
รอดูค่ะๆๆๆๆๆๆ
เราก็พิ่งไปขูดออกแล้วใส่ใหม่มาเหมือนกัน กับคุณหมอ ปัญญา โรงพยาบาลเดชาอยาดดูจังเลยคะ โพสรูปหน่อยนะคะ
ปูเสื่อรอคับ ^ ^
ตอบกระทู้ mattthana ตั้งกระทู้

อยากทราบว่าที่ขูดมานี่ขูดจากข้างในปากหรือว่าผ่าใต้คางครับ แล้วที่บอกว่าใส่นี่ใส่อะไรเหรอครับ ผลออกมาดีหรือป่าว พอดีสนใจจะไปขูดออกเหมือนกันอ่ะครับ เหนเค้าบอกมาว่าเมื่อขูดออกแล้วควรจะใส่ซิลิโคนเลยยิ่งดี จะทำให้คางไม่ผิดรูปนี่จิงหรือป่าวครับ แล้วคุณทำกับหมอปรีชามาทั้งหมดเท่าไหร่เหรอครับ ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าคาฟฟ
ปูเสื่อด้วยคน สนใจอยากทำคางเหมือนกัน
รอชมค่า หายเร็วๆนะคะ
มาเร็วๆครับ อยากชม อย่า เงียบๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย KKTOB เมื่อ 2010-12-19 03:05
ตอบกระทู้ mattthana ตั้งกระทู้

อยากทราบว่าที่ขูดมานี่ขู ...

ยังไงการใส่เลยย่อมได้รูปกว่าอยู่แล้ว  เพราะมันไม่ย้อย(นานๆไปจะยาวเรื่อย)   และเรากะขนาดไม่ให้ยาวได้  เอาแค่ยาวกลมมนกำลังสวย
เพื่อนทำจมูกกับหมอปัญญา  รพ.เดชาสวยมาก   ทำเสร็จกลายเป็นสวยกว่าเราเลย  55555
ต้นฉบับโพสต์โดย minmin33 เมื่อ 2010-7-24 11:55
ผ่าใต้คางค่ะ เพราะว่ามันต้องขูดออก  ถ้าขูดจากด้านใน ...

ขั้นตอนการทำตั้งแต่เริ่มแรกเลย  ทำไงค่ะ  รักษาตัวนานไหม๊....เจ็บแค่ไหน..อันนี้น่ากลัว
อยากเห้นรูป . . .. ค่ะ
อยากเห็นรูปอ่ะค่ะ
อยากเห็นรูปจังเลยคะ เป็นไงบ้าง ขูดคางมาแล้วมีปัญหาอะไรบ้าง กำลังจะตัดสินใจไปแก้กับหมอปัญญา แต่คุณหมอขูดออกแล้วตัดเนื้อแล้วเย็บ ไม่เสริมเข้าใหม่ จะมีปัญหาอ่ะเปล่า เพราะเห็นกระทู้ต่างๆหลายที่บอกว่า ขูดเสร็จต้องเสริมเข้าเลยไม่งั้นอนาคตพังผืดก็จะเกาะคางก็จะยาวเหมือนเดิม อยากรู้ข้อมูลจากคนเคยทำกับหมอปัญญาว่าเป็นไง??????????????อยากรู้มากกกกกกกกกกกกกกกกก

แสดงความคิดเห็น

เราก็ไปขูดทำกับหมอปัญญามาค่ะ ใช่หมอไม่ได้เสริมให้ค่ะ  โพสต์ 2011-10-5 14:43
ทำมาแล้วโอเคปะคะ ช่วยตอบหน่อยอยากรู้............
สวัสดีค่ะ คุณ Narak เราไปขูดมาครั้งเดียว  เธอจะไปขูดที่คางหรือจุดไหนค่ะ
เธอลองศึกษาข้อมูลหลายๆที่อย่าใจร้อนค่ะ หมอคนไทยก็มีเก่งแยะหลายท่านค่ะ แต่เราจะเจอหรือไม่มันก็ขึ้นอยู่ที่ดวงเหมือนกัน  เราอยากเจอหมอรักษาคนไข้ช่วยเหลือคนไข้ค่ะ เราไม่อยากเจอหมอทำธุระกิจมากกว่าค่ะ ตอนนี้เรากำลังมีทีมแพทย์ทางยุโรปจะช่วยเหลือเราผ่าเอาออกให้เราค่ะ หมอจะนัดเอกสเรย์ใบหน้าก่อน หลังจากนั้นนัดทำการผ่าค่ะ หมอตรวจดูแล้ว บอกว่าหมอก่อนที่ผ่าให้ เอาออกให้เพียงไขมันของเรา ถ้ากรณีที่แก้ม หมอบอกว่าต้องผ่าเราะใบหู ถ้าทางปากมันไกลไม่สามารถเอาออกได้ มันไกลเข้าไปไม่ถึง แล้วที่คางผ่าในปาก อาจใช้กล้องผ่าตัดค่ะ เราก็ถามหมอว่า เอาออกได้หมดหรือป่าวค่ะ หมอบอกว่าจะเอาไว้ทำไม
เราไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ เราเสียแต่ค่ายาค่ะ ถ้าใครที่อยู่ต่างประเทศ ปรึกษาหมอยื่นเรื่องประวัติไปเลยค่ะ เผื่อมีทางออก ให้หมอช่วย แต่ละประเทศไม่รู้จะเหมือนกันป่าว
ขอบคุณคะ ตอนนี้ก็คิดๆๆอยู่ ไม่รู้จะไปที่ไหนดี คิดว่าจะไปหาหมอปัญญากับหมอวรวิชคะ ขูดซิลิโคนคางคะ
ทุกท่านที่ได้อ่านข้อความนี้ดิฉันได้ไปขูดซิลิโคนที่คางกับจมูกกับคุณหมอปัญญา รพเดชา เมื่อวันที่27กย54 ตอนนี้ผ่านมาได้สองอาทิตยังดูบวมโตอยู่ ท่านใดมีประสบการตอบหน่อยนะค๊ะว่าอาการบวมนานแค่ไหนกว่าจะยุบตัวเข้าที่ รบกวนหน่อยนะค๊ะ

แสดงความคิดเห็น

เราทำมาบวมนานๆมากๆและอักเสบจนเจ็ดเดือนยังไม่ยุบเลย  โพสต์ 2011-11-6 15:43
เอาใจช่วย คุณ BRINK นะคะ ขอให้หายเร็ว ๆ
ยังไงก็อย่าลืม นำรูปมาลงให้ดูบ้างนะคะ เพื่อเป็นแนวทาง
แก่ดิฉัน และท่านอื่นที่กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ
ขอโทษทีค่ะ คุณ BRINK ที่บอกว่าขูดที่จมูกด้วยน่ะค่ะ
แล้วได้เสริม เข้าไปใหม่ ด้วยหรือเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้