ดู: 1768|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกใหม่ทรงหยดน้ำ ไม่บวม ไม่ช้ำ 7 วันหาย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ออยจะมารีวิวจมูกให้เพื่อนๆดั้งโด่งดูกัน จริงๆแล้วก็เคยทำจากที่อื่นมาแล้วคะแต่มันไม่มีหยดน้ำ ก็เลยอยากแก้ใหม่ บวกกับออยทำงานอยู่เมโกะ คลินิก ก็เข้าทางเลย รอจังหวะช่วงโปรโมชั่นปีใหม่เนี่ย จัดการจมูกใหม่ซะเลย อย่าเข้าใจผิดนะคะ เป็นพนักงานก็จริง แต่เสียเงินเหมือนคนปกติเลย TT คิดว่าทำงานคลินิกจะได้ทำฟรีหรอ ไม่จริงอะ ไม่มีการทำฟรีอะไรทั้งนั้น แอบเล็งหมอมานาน ว่าจะแก้กับท่านไหนดี จริงๆอยากแก้กับคุณหมอมนัส แต่สู้ราคาไม่ไหวจริงง่ะ รอถูกหวยก่อนละกัน 555555 สุดท้ายฝากความสวยไว้ในมือคุณหมออาละกัน คนมาทำด้วยเยอะอยู่

ก่อนแก้

ตอนถามคุณหมออาว่า อยากโด่งขึ้นกว่านี้อีก ให้มีหยดน้ำอีก พอทำได้มั้ย??? คุณหมออาบอกว่าทำได้คะ สบายมากเลย จริงๆออยก็เป็นคนมีจมูกอยู่แล้วนะคะ แต่ทรงเก่าช่วงปลายดูใหญ่ และเริ่มจะรัดแกนแล้ว อยากแก้ให้ดูมิติสูงขึ้นมาอีกนิดนึงคะ และเห็นเค้าบอกกันว่า ทำจมูกถ้าทรงรับกับหน้าก็ทำให้หน้าเราเรียวขึ้นด้วย อันนี้จะจริงรึป่าวไม่รู้ เดี๋ยวไปดูผลกัน

ก่อนแก้

หลังจากแก้เสร็จวิธีดูแลตัวเองของออยก็คือ  ประคบเย็น2วันค่ะ วันที่3-4 ประคบอุ่น นอนหมอนสูงกว่าระดับศรีษะนิดนึง และล้างแผลทุกวัน

ก่อนแก้

ก่อนแก้

หลังแก้จมูก มีแต่คนทักว่าโด่งขึ้นกว่าเดิม ทรงสวย เข้ากับหน้าดี  มีหยดน้ำมากขึ้น และหน้าดูเรียวมีมิติขึ้นคะ ที่สำคัญสิ่งที่ออยสังเกตุได้เลยคือแผลบวมน้อย หายไวมาก อันนี้ถ่ายภาพเก็บไว้ดู ไปดูกันเลยว่าบวมน้อยหายไวอย่างที่พูดรึเปล่า

อันนี้เป็นภาพถ่ายหลังจากไปแกะแพคที่คลินิกเลย มีแดงๆ เล็กน้อย แต่ไม่ม่วงไม่เขียวอะ

หลังทำ 3 วัน ออยแต่งหน้าได้แล้ว แต่จะระวังตรงบริเวณจมูกมากเป็นพิเศษ เพื่อไม่ให้เกิดการกระทบ

หลังทำ 5 วัน ทรงจมูกดูเข้าที่กว่าเดิมมากขึ้น แต่ยังไม่ค่อยเข้าทรงเท่าไหร่ ต้องรอซักระยะนึง

หลังแก้ 7 วัน

หลังแก้ 7 วัน

หลังแก้ 10 วัน

หลังแก้ 14 วัน

หลังแก้ 20 วัน

เปรียบเทียบระหว่างก่อนแก้ กับ หลังแก้
สังเกตุเห็นชัดเลยว่าหน้าเราดูเรียวมีมิติมากขึ้น

หลังแก้จมูกใหม่กับหมออา รู้สึกมั่นใจมากขึ้น เพราะดูเข้ากับหน้ามากกว่าทรงเก่าเยอะ ทรงเก่าจะแข็งๆหน่อย แต่ทรงใหม่นี้ดูธรรมชาติ มีแต่คนทักว่าดูโด่งขึ้น แต่ก็ไม่ได้โด่งเกินจนดูหลอก สวยสั่งได้จริงๆทำที่นี่ อยากให้มาลองทำดู ไม่ใช่หน้าม้าหรืออะไรนะคะ เพราะลูกค้าที่มาทำที่นี่ก็ประทับใจในฝีมือไปตามๆกัน ยังไงใครมีข้อสงสัยอะไรสอบถามเราได้เลยน้า เมโกะ เค้าจัดโปรโมชั่นบ่อย ยังไงก็ลองติดตามกันดูน้า ไว้จะมาอัพเดตให้ดูอีกนะคะ ขอบคุณที่ติดตามค่ะ
แก้มาเท่าไหร่หรอคะ น่าสนใจค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-24 18:09:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
cutieploy ตอบกลับเมื่อ 2016-1-6 15:29
แก้มาเท่าไหร่หรอคะ น่าสนใจค่ะ

แล้วแต่เคสค่ะ ตัวเองลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอ ที่เมโกะนะ ถูกใจชัวร์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้