ดู: 3789|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

(รีวิวปากระจับ) Dmor Clinic งามที่สุดในสามโลก!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanineYo เมื่อ 2015-12-26 23:05

สวัสดีค่ะ

เล่าก่อนว่าเราเป็นคนชื่นชอบเกาหลีมากๆ ดารา นักร้องเกาหลี แล้วชอบดูบล็อกเกอร์เกาหลีแต่งหน้ามากๆเค้าสวยมากอ่ะแล้วเค้ามีรูปปากที่สวยมากค่ะได้รูปทาลิปสติกก็สวย(เราเลยอยากมีรูปปากแบบนั้นบ้าง)
เลยหาข้อมูลเยอะมาๆแล้วมาสะดุดเจอที่นี้ค่ะ
Dmor Clinic เพราะกระทู้นี้เลย http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=107549

เราก็ทำการติดต่อกับพี่ๆผู้ช่วยแล้วนัดวันผ่าตัด วันที่ 12 ธ.ค.58 (พี่ๆน่ารักมากๆนะกันเองสุดๆ)
แล้วเราก็เดินทางมา(เราเป็นคนต่างจังหวัดนะ นครสวรรค์ค่ะ ^^)เราผ่าตัดช่วง 11 โมงค่ะเลยออกจากบ้านแต่เช้า
พอมาถึงคลินิค ทางคลินิคจะหาที่จอดรถให้ค่ะ สะดวกสบายมาก คลินิคอยู่ ซอยลาดพร้าว 4 ตรงข้าม ยูเนี่ยน มอลล์ ค่ะ
พี่ๆที่นั้นเค้าจะถามชื่อที่อยู่ ประวัติการทำการผ่าตัด แพ้ยา แล้วก็เข้าไปคุยกับคุยหมอค่ะ ว่าเราอยากได้ทรงปากแบบไหน เราอยากได้แบบกระจับชัดๆแต่ไม่บางมาก55แต่คุณหมอบอกก็ต้องบางอยู่ดี
คุณหมอจะฉีดยาชาที่เส้นประสาทตรงแก้มค่ะ(แอบเจ็บเล็กๆ) เราไม่รู้สึกอะไรเรา 55
ต่อมาคุณหมอให้เราขึ้นเตียง พอทำสักพักคุณหมอก็ฉีดชาเพิ่มที่มุมปากค่ะ(นั้นนี้ไม่เจ็บค่ะ ชาไปหมด)
ก่อนทำค่ะ

คุณหมอน่ารักมากค่ะ กันเอง มือเบาๆ ทำไวมากไม่ถึงครึ่งชั่งโมงเลย (ขับรถมาจากนครสวรรค์ไปกรุงเทพนานกว่าอีก)

อ่อๆเราลืมบอกก่อนเราห้องผ่าตัดพี่ผู้ช่วยบอกการปฏิบัติตัวหลังผ่าตัดนะค่ะ
มียาให้ทาน 3 ตัว มียาแก้ปวด ยาฆ่าเชื้อ ยาลดบวม (ทานยาให้หมดนะ)มีขี้ผึ้ง(Terramycin) น้ำเกลือล้างแผล ไม้พันสำลี

พอเสร้จแล้วเอากระจกมาดู กริ๊ดดดดดด สวยอ่ะ ชอบๆ

หลังผ่าตัด

พอมาถึงบ้านเท่านั้นล่ะ

วันแรกทรมานนิดหนึ่งมันบวม พูดกับเค้าไม่ค่อยได้ หัวเราะไม่ได้ รำคาญตัวเองเหมือนกัน กินข้าวได้ปกติค่ะ กินโจ๊ก ปวดแผลอ่ะ
วันที่ 2 บวมๆๆๆมากประคับน้ำแข็งทั้งวัน พี่ๆที่คลินิคบอกให้ทานน้ำมะพร้่าวจะช่วยลดอาการบวมได้ค่ะ

บวมมากๆ TOT
วันที่ 3 ดีขึ้นนิดหนึ่ง กินลำบากเหมือนเดิม 555(เพื่อความสวยต้องอดทน)

วันที่ 4 ดีมากๆค่ะ เบาเยอะมากๆแต่ก็ขัดๆเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ปวดเท่าไร

วันที่ 5 ชอบปากตัวเองมากๆอ่ะ

วันที่ 7 (วันที่6เค้าลืมถ่ายไว้อ่ะ)

วันที่ 8 หายแล้ว เย้ๆๆๆๆๆๆ

วันตัดไหมค่ะ คุณหมอบอกให้ครบ 2 อาทิตย์แล้วไปตัดที่ รพ(ในนครสวรรค์ค่ะ)

เราทำราคา 15,000 บาท ค่ายา 1,250 บาท ค่ะ เท่ากัน 16,250 บาท(ที่คุ้มมากๆๆ)
สวยถูกใจมากๆๆ ประทับการบิการของคลินิคมากๆค่ะ เค้าแคร์เราอ่ะคอยถามตลอดว่าเราปวดมากมั้ย บวมมั้ย ถูกใจค่ะ^^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ปากสวย คนก็น่ารักมากเลยค่ะ
ทรงปากสวยจังค่ะ เค้าเรียกทรงปีกนกหรือป่าวค่ะ คุณหมอฝีมือดีอ่า
น้องน่ารักอยู่แล้ว ทำปากออกมาสวยเลยยิ่งสวยกว่าเดิมอีกค่ะ
ทรงปากน่ารักมากเลยค่าาา ตอนแรกยังลังเลที่จะทำแค้พอเห็น จขกท.นี้ เราเลิกลังเลเลย อยากสวยแบบนี้บ้าง อิๆ
น้องทำมาแล้วน่ารักมากเลยค่ะ ช่วงนี้มีโปรมั้ยคะ อยากทำขึ้นมาเลยอ่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-14 23:36:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Tongsu ตอบกลับเมื่อ 2015-12-30 23:36
ทรงปากสวยจังค่ะ เค้าเรียกทรงปีกนกหรือป่าวค่ะ คุณหมอฝีมือดีอ่า

น่าจะใช่นะค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-14 23:37:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pitchypich ตอบกลับเมื่อ 2016-1-10 17:05

ขอบคุณค่ะ
สวยทั้งคนทั้งปากเลยค่า
งามครับ ทำออกมาแล้วน่ารักกว่าเดิมได้อีก
ปากเป็นทรงกระจับสวยมากครับ
ปากเป็นกระจับสวยมากเลยครับ ช่วงนี้มีโปรมั้ยอ่ะ
ปากสวยมากเลยค่ะคุณน้อง
ปากสวยมากค่ะ
รู้มาว่ามีสาขาที่เซ็นทรัลพระรามเก้าด้วย สามารถเข้าไปปรึกษาที่นั่นได้มั้ยคะ เพราะพักใกล้ที่นั่นอ่ะค่ะ
น่ารักมากเลยค่ะ
อยากเห็นปากตอนนี้จังค่ะ อัพมาให้ดูหน่อยค่ะ
รีวิวน่ารัก คนก็น่ารัก ปากก็สวยมากค่ะ คุณหมอฝีมือจริงๆค่ะ
น้องเป็นคนน่ารักอยู่แล้วนะครับ ทำมายิ่งน่ารัก ปากสวยดีนะครับ
ปากสวยมากค่ะ อยากทำบ้างจัง
นานมั้ยคะกว่าจะหาย
น่ารักมุ้งมิ้งอ่าาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้