ดู: 8815|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำนมมา 350cc ใครสวยแบบนี้บ้างbyหมอคณิต MAXi clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elle.era เมื่อ 2015-12-25 20:36

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ กี้ค่ะ  
กี้เป็นคนที่ชอบอ่าน ชอบดูรีวิวทำนมม๊ากก บึ๊มๆ ของเพื่อนๆม๊ากก แอบจิตนิดๆ555+ ทำไมนะหรอค่ะ ก็เพราะตัวเองเป็นคนที่หน้าอกไม่ใหญ่ แต่ที่โชคดีก็คือยังพอมีเนื้อนมอยู่บ้าง Planจะทำหน้าอกช่วงก่อนสิ้นปีนี้ “เห็นด้วยอย่างยิ่งว่าบางรีวิวมักจะมีการแต่งรูป รีทัชบ้าง โน้นนี้นั้น”   

ง่ายๆสำหรับหลักการดูรีวิวนมเดี๊ยวนี้ หลักๆ(ความคิดส่วนตัวนะค่ะ)
1.นมชิด ไม่ห่าง ไม่เหินขึ้นบนมากไป
2.ตำแหน่งแผลผ่าตัดที่ใช้ในการใส่ซิลิโคน แผลดี แผลสวย ไม่กรีดยาวไป เย็บสวยเพราะจะส่งผลในอนาคต ว่าจะเป็นแผลเป็นไม๊
3.ไม่มีปัญหาตามมาหลังทำ เช่นนมไม่เท่ากัน ต่ำ สูง
4.สำคัญสุด คือแพทย์  แพทย์ศัลยกรรมตกแต่งโดยตรง สามารถตรวจเช็คจากในสมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งแห่งประเทศไทย ได้  http://www.plasticsurgery.or.th/lst.php

กี้ได้อ่านรีวิวๆหนึ่งของคุณหมอท่านหนึ่งที่เพื่อนๆทำและเอามาลงไว้  ตรงกับคอนเซ็ปที่กี้วางไว้ ทุกข้อ ขอขอบคุณที่รีวิวนั้นให้เบอร์ และบอกที่อยู่ของคลีนิกนั้น

“นพ.คณิต วิทยาวนิชชัย ศัลยแพทย์ตกแต่ง”  MAXi Cosmetic Surgery Clinic

จากข้อมูลที่ได้จากคุณหมอ ครบถ้วนนะค่ะ กับคนๆหนึ่งจะเสริมหน้าอก คุณหมอน่ารักดี พูดตรงๆ อันไหน/แบบไหนทำได้แกก็จะอธิบายให้ฟังแบบภาษาบ้านๆ ศัพทย์แพทย์อะไรลืมไปได้เลยค่ะ

กี้เลือก  350CC MENTOR ใส่ใต้กล้ามเนื้อ แผลใต้ราวนม  ด้วยเหตุผลที่ได้รับมาว่า
-เป็นคนที่มีเนื้อนมอยู่แล้ว และไม่ชอบใหญ่  กลับคนไม่มองหน้า  จุดโฟกัสไปอยู่ที่หน้าอกหมด
-ใส่ใต้กล้ามเนื้อ จะช่วยให้หน้าอกส่วนบนดูเป็นธรรมชาติ รู้สึกและสัมผัสเป็นธรรมชาติและ ลดโอกาสเกิดพังผืดเกาะและหดรัดรอบซิลิโคนมากกว่าวิธีอื่น ทำให้อายุการใช้งานซิลิโคนยาวนานกว่า และที่สำคัญ ไม่ต้องนวด
-แผลใต้ราวนม  จะทำให้เจ็บแผลน้อย แผลหายไว ลดโอกาสติดเชื้อ เลือกSizeมีขนาดใหญ่ได้ หลังการผ่าตัดฟื้นตัวที่รวดเร็ว
ราคาเบ็ดเสร็จ+นอน รพ พญาไท2    1  คืน  90,000 บาท มีสปอร์ตบรา ให้ด้วย อิอิ ไม่รู้คนอื่นเค้าได้ป่าว

เริ่มจากเข้า admit 10.00 น พญาไท2 ใกล้รถไฟฟ้าค่ะ กี้ลงสถานีสนามเป้าค่ะ เดินมานิดหน่อยก็ถึง มาพบเจ้าหน้าที่ ที่ศูนย์ความงาม จากนั้นเจ้าหน้าที่เดินเรื่อง เดินเอกสารให้เราเรียบร้อย สดวกดี
เข้าห้องพัก ชั้น22 ริวดีเชียวค่ะ ถ่ายไว้อวดเพื่อน ไม่ค่อยดูดีเท่าไหร่นะค่ะ เตียงนุ่ม เตียงสำหรับญาติก็ใหญ่นอนสบาย

เตรียมตัวก่อนผ่าตัดวันนั้นเลยค่ะ เก็บรูปไว้ โบกมือบ้าย บาย นมเล็กๆ ยานๆ   จากรูปนะค่ะ เป็นคนมีหน้าอก มีเนื้อนม แอบคล้อยนิดๆ

หลังจากผ่าตัดเสร็จแล้ว คุณหมอใช้ผ้าพันหน้าอกไว้ ความรู้สึกตอนนี้คือปวด หน่วงๆ พอทนได้ มีสายระบายเลือดทั้งสองข้างใกล้ๆรักแร้  เพราะหลังทำยังมีเลือกเก่าๆจำเป็นต้องใส่ไว้หลังทำนะค่ะ เพราะถ้าไม่มีไว้ เลือดจากข้างในก็จะไม่มีที่ออก จะทำให้นมบวม คลั่งอยู่ข้างใน อันตรายมากค่ะ

ครบ24 ชั่วโมงหลังการผ่าตัด คุณหมอคณิตผู้ใจดี ก็เข้ามาตรวจ ตามปกติ ดูเลือดว่าออกมากไม๊ จากนั้นก็เอาออกเลยค่ะ เสียวๆนิดๆ เอาผ้าพันหน้าอกออกครั้งแรก แอบนอย์นิดๆที่ทำไมดูบวมจัง บึ๊ม

7 วันหลังจากเสริมหน้าอก สามารถใช้น้ำผ่านๆได้เลยค่ะ แล้วเช็ดให้แห้ง แผลดีม๊าก ไม่ยาว เย็บสวยค่ะ หลังจากตัดไหมแล้ว สามารถทายาลบเลือนแผลเป็นได้เลยนะค่ะ แนะนำเป็นตัว Dermatix ultra จะช่วยบรรเทาอาการคัน ช่วยให้แผลเป็นในระยะแรกอ่อนนุ่มขึ้น ดูจางลง และช่วยลดรอยแผลเป็น

1สัปดาห์ตอนยืนยังคงมองเห็นแผลอยู่ค่ะ ยังแอบรอให้มันยุบบวมลงอีกนิด จะได้ปิดตรงแผล ตอนนี้คือบวมอ่ะ มีความรู้สึกแบบนี้ ถามคุณหมอว่าเป็นอะไรไม๊ หมอก็บอกไม่มีปัญหา รอยุบลงกว่านี้ จะสวยมาก และจะยุบลงอีกเยอะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-25 20:30:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elle.era เมื่อ 2015-12-25 20:35

2 สัปดาห์แล้วค่ะ เป็นปลื้มนะค่ะ ยุบลงไปเยอะเลย มองหน้าตรงไม่เห็นแผลใต้ฐานนมแล้ว  อิอิ

1เดือนค่ะ ตอนนี้ยุบลงเกือบหมด ไม่มีอาการปวดอะไร มีแค่หน่วงๆสำหรับมือใหม่เพิ่งจะมีนมโต รอยแผลที่กังวน ตอนนี้ดีขึ้นมากนะ ดูจางลงมาก แผลไม่นูนเป็นคีลอยด์ เรียบเป็นผิวเดียว “ที่สำคัญไม่ต้องนวดนม” ย้ำ!! ไม่ต้องนวดเลย

สุดท้าย ต้องขอบคุณคุณหมอคณิต และ MAXi Cosmetic Surgery Clinic มากๆเลยค่ะ บริการดี ให้คำปรึกษาแม้จะไลน์ไปหาตอนดึกๆ แอดมินตอบไว้มากค่ะ และที่ไม่พูดถึงไม่ได้ก็คือ เว็บดั้งโด่ง เว็บรีวิวศัลยกรรมตกแต่งอับดับ1 ที่ทำให้กี้ได้ข้อมูลดีๆ
กี้ไม่ได้โฟสรีวิวให้ช่วนเชื่อ เออ ออ ไปกะกี้แม้แต่อย่าไร เพียงแค่ผู้หญิงคนหนึ่งอยากจะเอาหน้าอกสวยๆ เสริมแล้วไม่มีปัญหาตามมาให้กวนใจ มาฝากกันค่ะ  เพื่อนๆที่กำลังมองหาคุณหมอฝีมือดีๆ กี้ขอเสนอคุณหมอคณิต แห่ง MAXi clinic อีกแรงค่ะ
สวยค่ะ เป็นอีกคลีนิกที่น่าสนใจ ขอบคุณ คุณกี้สำหรับรีวิวนะคะ
ทำไมถึงไม่ต้องนวดคะ หมอมีเทคนิคพิเศษอะไรคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-28 19:56:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mixs ตอบกลับเมื่อ 2015-12-26 13:15
สวยค่ะ เป็นอีกคลีนิกที่น่าสนใจ ขอบคุณ คุณกี้สำหรับรีวิวนะคะ

ศึกษาดูให้ดีค่ะ   เพราะมันต้องอยู่ไปกับเราทั้งชีวิต
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-28 20:05:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Dtiapiyawan ตอบกลับเมื่อ 2015-12-27 03:39
ทำไมถึงไม่ต้องนวดคะ หมอมีเทคนิคพิเศษอะไรคะ

เอาแบบที่จำได้แล้วกันนะค่ะ ถ้าตอบไม่ตรงหรือผิดตรงไหนถามที่คลีนิกโดยตรงดีกว่าค่ะ
ที่ไม่ต้องนวดนมก็เพราะว่า กี้เลือกใส่ซิลิโคนทีาได้มาตรฐานผิวทรายมันช่วยในการยึดติดและความสัมผัสดูธรรมชาติ ผังผืดเกาะน้อย+เสริมใต้กล้ามเนื้อเพราะที่บอกเหตุผลด้านบนอ่ะค่ะ ส่วนเทคนิกหมอก็คือเลาะกล้ามเนื้อให้พอดีกลับซิลิโคนที่จะใส่ ไม่ใหญ่ไป ไม่เล็กไปแค่นี้ทรงก็จะสวย  อยู่ทรง นมชิดสวย  คลำไม่เจอขอบซิลิโคนด้วย
350ทรงกลมสวยดีค่ะ พุ่งดี ฝีมือหมดใหผ่านค่ะ แผลสวย
เทคนิกไม่นวดนมหน้าสนใจค่ะ ไม่นวดแล้วได้ทีงสวยแบบนี่หน้าสนใจ
สวยค่ะ ว่าแต่เทคนิคไม่นวดนมเป็นยังงัย

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-18 23:25:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mikito ตอบกลับเมื่อ 2016-1-31 17:08
สวยค่ะ ว่าแต่เทคนิคไม่นวดนมเป็นยังงัย

เอาแบบที่จำได้แล้วกันนะค่ะ ถ้าตอบไม่ตรงหรือผิดตรงไหนถามที่คลีนิกโดยตรงดีกว่าค่ะ
ที่ไม่ต้องนวดนมก็เพราะว่า กี้เลือกใส่ซิลิโคนทีาได้มาตรฐานผิวทรายมันช่วยในการยึดติดและความสัมผัสดูธรรมชาติ ผังผืดเกาะน้อย+เสริมใต้กล้ามเนื้อเพราะที่บอกเหตุผลด้านบนอ่ะค่ะ ส่วนเทคนิกหมอก็คือเลาะกล้ามเนื้อให้พอดีกลับซิลิโคนที่จะใส่ ไม่ใหญ่ไป ไม่เล็กไปแค่นี้ทรงก็จะสวย  อยู่ทรง นมชิดสวย  คลำไม่เจอขอบซิลิโคนด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้