ดู: 1375|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] สวยปังกับดั้้งใหม่ แค่อาทิตย์เดียวก็มีด้วยแบบนี้!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้มีประสบการณ์สุดประทับใจมาแชร์ให้ได้ฟัง ขอออกตัวก่อนว่าการรีวิวครั้งนี้ไม่ได้เป็นหน้าม้าหรืออะไรทั้งสิ้นนะ แค่แบบไปใช้บริการแล้วรู้สึกดีจริงๆค่ะ คือบีเคยทำจมูกมาครั้งนึง จากคลินิกนึงที่ดังในดั้งโด่งนี่แหละ ขอไม่เอ่ยชื่อนะคะ  แต่มีปัญหาคือตรงปลายแหลมเกิน ดูไม่เป็นธรรมชาติ ขัดกับหน้ายังไงไม่รู้ เลยคิดอยากจะแก้ค่ะ นี่ภาพหลังจากทำจมูกครั้งแรกค่ะ สังเกตุช่วงปลายเลย จะเห็นได้ชัดเจน
หลังทำจมูกครั้งแรก ปลายจมูกแหลมเหมือนแม่มด ดูไม่เป็นธรรมชาติ

เลยคิดอยากจะแก้ เห็นรีวิวคุณหมออาในดั้งโด่ง ก็เลยคิดว่าอยากจะแก้จมูกที่เมโกะ เห็นคนมาแก้เยอะเหมือนกัน จริงๆก็หาข้อมูลมานานแล้วถูกใจที่เมโกะ แต่เแอบกังวลเหมือนกันเพราะราคาค่อนข้างสูง จนในที่สุดก็โทรเข้าไปนัดคิวปรึกษางานแก้เลยค่ะ
อันนี้ถ่ายตอน หลังแก้จมูกครั้งแรกกับคุณหมออา รอลุ้นกันๆ ว่าจะสวยแค่ไหน

วันที่ไปปรึกษาคุณหมอก็บอกกับคุณหมอเลยว่า ต้องการแก้ปลายจมูกให้ไม่แหลม เอาปลายเชิดขึ้นพอจะทำได้มั้ย คุณหมอคุยสบายๆ ใจดีมาก ตามใจทุกอย่างเลย จนเรารู้สึกสบายใจ ไว้ใจหมออาเลยว่าแก้ครั้งนี้ต้องออกมาเป๊ะกว่าเดิม ถึงวันทำก็ปกติเลยค่ะ เพราะเคยผ่านการทำมาแล้วไง ครั้งนี้ชิลๆเลย คุณหมอใช้เวลาทำประมาน 1ชั่วโมงเสร็จออกมาไม่เจ็บไม่ช้ำไม่เขียวเรย
อันนี้ภาพหลังแก้จมูกได้ 2 อาทิตย์ค่ะ
อันนี้ภาพหลังจากเราแก้จมูกได้ 2 อาทิตย์ จมูกเป็นทรงสวย ดูได้รูปมาก

หลังจากทำได้เดือนกว่า รู้สึกช่วงสันจมูกดูเหมือนมีอะไรนูนออกมา ทำให้เราไม่สบายใจ แต่โดยรวมชอบทรงมากๆ ทรงเชิดสวย ส่วนความโด่งกำลังดี ปังมากชอบเลย แต่ติดตรงสันจมูกนี่แหละ จะมองเห็นรอยนูนนิดนึงชึ่งไม่สังเหตุก็ไม่เห็น แต่จมูกเราอะ เป็นอะไรนิดนึงก็ไม่สบายใจแล้ว เลยขอไปพบคุณหมออีกรอบดีกว่า
หลังจากทำได้ประมาณ 1 เดือน เริ่มสังเกตุเห็นความผิดปกติตรงสันจมูกค่ะ

บีเข้าไปพบหมอคุณหมออาอีกรอบเพื่อปรึกษาเรื่องแก้ตรงสันที่มันนูนออกมา ใจนึงก็อยากแก้ แต่ใจอีกนึงก็ไม่อยากแก้เพราะมันสวยแล้วกลัวเสียทรงอีก แต่ในที่สุดก็ตัดสินใจแก้รอบ2เมื่อวันที่13 ธันวาคม ที่ผ่านมา สิ่งที่ประทับใจสุดๆเลยก็คือหมออาแก้ให้ครั้งนี้ไม่เสียค่าใช้จ่ายซักบาท คือแบบยอมรับเรื่องการบริการหลังการขาย การดูแลเทคแคร์ลูกค้าของเมโกะจริงๆค่ะ คือเอาตามตรงนะ เพื่อนของบีเคยไปทำที่คลินิกอื่น คลินิกไม่สนใจอะไรเลย จมูกเบี้ยวมา สุดท้ายเสียเงินแก้เองอีกรอบ ต่างจากของบีมาก มีปัญหานิดเดียว คุณหมออาจัดการให้ใหม่เลย แถมการแก้รอบนี้ก็ไม่มีช้ำไม่เขียวไม่เจ็บเลย นี่เป็นรูปหลังแก้ค่ะ
หลังแก้เสร็จทันที
วันที่ 2
วันที่ 3
วันที่ 4
วันที่ 5
วันที่ 6
วันที่ 7

เป็นยังไงบ้างคะ จมูกของบี แก้ครั้งนี้ทั้งโด่ง ปลายพุ่ง นี่ขนาดพึ่งอาทิตย์เดียวนะ ยังไม่เข้าที่ดีเลย คือดีงามปังมาก แผลก็ไม่เจ็บไม่ได้ทาอะไรเลย แค่เช็ดทำความสะอาดด้วยน้ำอุ่น สรุปการทำครั้งนี้เป็นไปอย่างที่หวังไว้เลย ถูกใจค่ะ แถมประทับใจในบริการด้วย ถึงแม้ราคาจะแพงแต่ถ้าเทียบกับฝีมือ และ การดูแลลูกค้าบีว่าคุ้มค่ะ เดี๋ยวบีจะมาอัพเดตให้ดูเรื่อยๆนะคะ ขอบคุณที่ติดตามค่ะ
โพสต์ 2017-1-9 10:08:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เช็ดทำความสะอาดแผลด้วยน้ำอุ่นแทน น้าเกลือได้ไหมค่ะ ตัวเอง
โพสต์ 2017-1-20 10:00:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้จมูก ต้อง งด อาหาร ดองไหมค่ะตัวเองหรืออาหารเสริมห้ามทานนานไหมจ้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-23 16:56:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
plapla28 ตอบกลับเมื่อ 2017-1-20 10:00
แก้จมูก ต้อง งด อาหาร ดองไหมค่ะตัวเองหรืออาหารเสริมห้ามทานนานไหมจ้า

ตัวเองเราความงด หลังทำเสร็จค่ะ เพราะ ก่อนทำ ไม่จำเป็นต้องงดค่ะแต่ แค่ต้องงด อาหารก่อนทำ 4-6ช.ม. จ้าาาาเท่านี้เอง
โพสต์ 2017-3-14 17:48:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกตัวเอง ดู ธรรมชาติไม่หลอกตาเลยยยยย ...
โพสต์ 2017-3-22 13:13:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ คุณหมออะไร ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้