ดู: 5122|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวศัลยกรรมตา+ฉีดไขมันหน้าผาก ที่เกาหลีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เมื่อเดือนที่แล้วเราเพิ่งบินไปเกาหลีเพื่อไปไปทำตา แล้วก็ฉีดไขมันทั้งหน้ามาค่ะ
ขอบอกก่อนเลยเราเคยฉีดไขมันหน้าผากที่ไทย มาแล้ว แต่คือมันหยุบเร็วมากเลยค่ะ
แบบฉีดเหมือนไม่ฉีด รู้สึกว่าเหมือนเสียตังฟรีมากก

พอดีมีเพื่อนที่เขาเคยทำศัลยกรรมที่ รพ.ที่เกาหลีมาก่อน
พอดีพื่อนคนนี้ เขาจะไปทำหน้าเพิ่ม เราก็เลยถือโอกาสไปอัพหน้าใหม่พร้อมกัน
ตอนนั้นก็ไปกันหลายคนค่ะ แต่คนที่ทำ ก็จะมี 3 คน
เราทำแค่ ตา กับจมูกค่ะ ซึ่งถือว่าน้อยมาก ถ้าเทียบกับเพื่อนคนอื่น 555

เพื่อนเราก็ทำการติดต่อ รพ.โดยตรงเลย จองคิว โอนเงินค่ามัดจำแล้ว ก็บินไปทำเลยค่ะ

เริ่มด้วยตาเราก่อนเลย คือ ปกติก็มีไลน์ตาสองชั้นหลบในค่ะ
แต่ด้วยความที่มันไม่ชัด แล้วก็สองข้างไม่เท่ากัน
เราเลยอยากจะทำมานานแล้ว ซึ่งเราก็หาข้อมูลมาเยอะเหมือนกัน
เพราะตา ถ้าทำเสียไปแล้ว มัีนจะแก้ยากไม่เหมือนจมูก
ที่่แค่เอาซิลิโคนออก ก็จบ ใช่ไหมล่ะคะ

ในคลินิคที่ไทย ส่วนมาก ทำชั้นใหญ่มากกก
ชั้นแทบจะไปติดคิ้ว อยู่แล้ว ซึ่งเราคิดว่ามันแปลกมากเลยย
เราเลยบอกหมอเลยค่ะ ว่าขอแบบธรรมชาตินะคะหมอ

หมอเกาหลีคนนี้ ก็แบบว่าโอเคๆๆ แล้วก็เอาไม้มาทาบที่ตาเรา
ถามว่าแบบนี้โอเคไหม เราก็โอเคตามที่คุณหมอแนะนำเลยค่ะ
ซึ่งตอนนี้ผ่าตัดได้เดือนนึงแล้ว

ขอบอกเลยค่ะ ว่ารักหมอมากก หมอทำถูกใจมากๆเลยค่ะ
คือ คุณหมอท่านนี้ เป็นคุณหมอ ที่ออกรายการ Let Me In ด้วยค่ะ
แล้วแกจะเชี่ยวชาญ ตา โดยเฉพาะเลยค่ะ ทำแค่ตา เท่านั้นนน

มาต่อด้วยฉีดไขมันใบหน้าค่ะ
ก่อนทำ คือหน้าผากเราจะแบนมากเลยค่ะ แบบดูโหงวเฮ้งไม่ดีเอาซะเลย
ใต้ตาก็ลึก เป็นร่อง ไม่ใช่แค่นั้น ร่องแก้มก็ลึกอีก
จนท. ที่เรา ปรึกษาทางไลน์ เขาก็เลยแนะนำ ให้ฉีดไขมันใบหน้าค่ะ
ตอนแรกเราก็กลัว กลัวว่าจะเป็นเหมือนที่ไทย คือ ฉีดแล้วไม่ถึงเดือน หยุบสลายไปหมดเลย

จนท.ก็แจ้งว่าไม่ต้องกลัว ที่นี่ เขาจะเอาไขมันมาจากหน้าท้อง หรือต้นขาของตัวเอง
มาผ่านวิธีทางการแพทย์ ทำให้ไขมันเป็นโมเลกุลเล็กๆ ทำให้สามารถอยู่ได้นานขึ้น
แล้วไม่สลายเร็วเหมือนที่ไทยค่ะ อีกอย่าง คือ สามารถเข้ามาฉีดครั้งที่ 2 ได้ฟรี
หลังจากผ่าตัดไปแล้ว 3 เดือน

ไอ้เราก็ พอได้ยินคำว่าฟรี เราก็ รีบออกจากบ้านไป โอนเงินค่ามักจำเลยค่ะ ตอนนั้น 555

เรามาดูรูปหลังจาก ครบ 1 เดือนกันค่ะ ว่าเป็นยังไงบ้างงง

สรุปแล้วเราพอใจ กับฝีมือและผลงานของคุณหมอมากๆเลยค่ะ
ส่วนเรื่อง บริการของ รพ. จนท. ที่เป็นคนไทย และคนเกาหลีที่นี่ก็บริการดีมาก

ตึก รพ. ก็ใหญ่ สะอาด คือไม่ให้ความรู้สึกเหมือน รพ. เลยค่ะ
เหมือน รร. ซะมากกว่า คือ มีบาร์กาแฟ เครื่องดื่ม ให้บริการด้วย

คนอื่นจะกลัวเรื่องการไปทำศัลยกรรมต่างประเทศนะคะ
กลัวจะไป รพ. ยังไง ไปไม่ถูก ต้องให้คนพาไปไหม ต้องไปผ่านเอเจนซี่รึเปล่า

ในเคสของเราเนี่ย เราติดตอ รพ.โดยตรงเลยค่ะ
คือ รพ. เขาจะส่ง รถมารับเราถึงสนามบินเลย
จอง รร. ด้วย รร. กับ รพ. ก็อยู่ใกล้กัน สบายมากเลยค่ะ
แถมมีล่ามภาษาไทย จนท. รพ. คอยดูแล ให้คำปรึกษาด้วย
ชอบมากๆเลยค่ะ

คิดว่า เดี๋ยวอีกประมาณ 2 เดือน จะเข้าไปฉีดไขมันเพิ่มครั้งที่สอง
เลยคิดอยู่ว่า จะทำหน้าวีไลน์ ตัดโหนกด้วยดีไหม? อิอิ

เดวขอเก็บเงินก่อน ถ้าไปทำมาจริง จะมารีวิวให้เป็นความรู้แก่เพื่อนๆอีกนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โอ้วววว อยากทำเลย
เคยทำตามาแล้วแต่เล็กเหมือนเดิม นี่พี่ทำ รพ.ไหนคะ
อยากทำใหม่
โหวว หน้าผากสวยมากก ดูโหวงเฮ้งดีขึ้นมาเลยค่ะ
ปล. ตาหวานสวยมากค่ะ อยากทำบ้างๆๆๆ 555
ใช่ที่ไอดีป่าวค่า แอบเห็นโลโก้แว๊ปๆ55
กำลังจะไปทำรูปหน้าเหมือนกันค่ะ สวยมากๆเลยค่ะ ^^
ใช่ที่ไอดีป่าวค่า แอบเห็นโลโก้แว๊ปๆ55
กำลังจะไปทำรูปหน้าเหมือนกันค่ะ สวยมากๆเลยค่ะ ^^
สวยอ่าาาาาาาาาาา ขอหลังไมค์ด่วนเลยค่ะ อิอิ คุยกันๆ เราไปทำมาเหมือนกันค่ะ 5555555555
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-22 13:56:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mikokoko เมื่อ 2015-12-22 13:57

ใช่ค่าา ที่รพ.ไอดีค่ะ

อิอิ รูปนี้เป็นรูปที่ถ่ายหน้าห้องผ่าตัด กับที่ปรึกษาคนเกาหลี
แล้วก็น้องล่ามคนไทยค่ะ น้องล่ามคนไทยต้องเปลื่ยนชุดผ่าตัดเขียวๆ
เพื่อเข้าไปห้องผ่าตัด แล้วอยู่จนเราหลับเลยค่ะ 55555
โอ้โหววว เปลื่ยนไปเป็นคนล่ะคนเลยยค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-28 15:57:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
melodybeauty ตอบกลับเมื่อ 2015-12-24 10:43
โอ้โหววว เปลื่ยนไปเป็นคนล่ะคนเลยยค่ะ

ขอบคุณค่าา
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-28 16:03:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
cutywanwan ตอบกลับเมื่อ 2015-12-22 13:39
เคยทำตามาแล้วแต่เล็กเหมือนเดิม นี่พี่ทำ รพ.ไหนคะ
อยากทำใหม่

เพื่อนเราทำทีี่ไทย ชั้นใหญ่มากก เพื่อนเพิ่งบินไปแก้ที่เกาหลีมาเลยค่ะ
เติมไขมันที่หน้าราคาเท่าไหร่คะ

แสดงความคิดเห็น

ราคาประมาณแสนนิดๆอ่ะค่ะ ฉีดได้ 2 ครั้งก็ถือว่าโอเค เพราะเราทำที่ไทย ราคาก็เกือบแสนเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2015-12-29 11:59
ขอรูปแบบไม่แต่งแอปได้มั้ยคะ กำลังจะตัดสินใจไปทำเหมือนกัน
สุดยอดดด ทำออกมาแล้วสวยอ่าาา
คุณ mikokoko ขอไลน์คุยหน่อยได้ไหมคะ เราทำชั้นตามาหนามาก กับหมอที่ทำแพงชิบทำให้พริตตี้คะ เห็นคุณบอกเพื่อนไปแกัอยากได้ข้อมูลคะ
เราขอไลน์มั้งด้วยนะคะ พอดีเราเคยทำที่ไอดีแล้ว แต่ว่าจะไปอีก กำลังหาเพื่อนไปเที่ยว ระหว่างช่วงพักฟื้นค่ะ 555
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-12 12:52:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wiyaa ตอบกลับเมื่อ 2015-12-22 13:44

ใช่แล้วค่าา
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-12 12:52:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ammiiway ตอบกลับเมื่อ 2015-12-22 13:46
สวยอ่าาาาาาาาาาา ขอหลังไมค์ด่วนเลยค่ะ อิอิ คุยกันๆ เราไปทำมาเหมือนกันค่ะ 5555555555

เราส่งหลังไมค์ ไปแล้วนะ ไว้ไปเจอกันที่เกาหลี 5555
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-12 12:58:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mamiau ตอบกลับเมื่อ 2016-1-11 14:42
คุณ mikokoko ขอไลน์คุยหน่อยได้ไหมคะ เราทำชั้นตามาหนามาก  ...

เราส่งหลังไมค์ตอบหลับไปแล้วนะคะ ขอให้รีบแก้ รีบสวยนะ
ทำที่ไอดี ใช่ไหมคะเนี่ย คนไทยไปไอดีเยอะมาก ยอมรับเลยค่ะ เราเพิ่งไปทำหน้าอกมาเหมือนกัน เลยรู้ 5555

คนไข้ไอดีเหมือนกันเหรอคะเนี่ยย อิอิ  โพสต์ 2016-2-4 11:04
คนไข้ไอดีเหมือนกันเหรอคะ ไปทำมาตั้งแต่เมื่อไหร่คะ? แอบเจอเราที่ รพ. บ้างรึเปล่าเนี่ย 555  โพสต์ 2016-1-18 17:10
เราขอไลน์หลังไมด้วยได้มั้ยค่ะอยากทำหน้าบ้างแต่ยังไม่มีความรู้อะค่ะ

หลังไมค์มาได้เลยค่าา  โพสต์ 2016-2-4 11:05
เราหลังไมค์ไปแล้วนะคะ  โพสต์ 2016-1-18 17:10
สวยมากค่ะ อยากฉีดหน้าผาก

ฉีดเลยค่ะ อิอิ เชียร์ๆๆ จะได้เสริมโหวงเฮ้งด้วยย  โพสต์ 2016-2-4 11:02
ขอปรึกษาด้วยคนค่ะ รบกวนแอดไอดีไลน์เราได้ไหมค่ะ PUMPUI73

เราส่งหลังไมค์ไปแล้วนะคะ  โพสต์ 2016-2-4 11:03
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้