ดู: 1115|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวศัลยกรรมจมูกที่เกาหลีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ หลังจากที่แอบซุ่มอ่านรีวิวของเพื่อนๆมาตั้้งนาน วันนี้เลยอยากมารีวิวเองบ้าง
ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ

วันนี้เราเองอยากจะมาแชร์ประสบการณ์การศัลยกรรมจมูกที่ประเทศเกาหลีค่ะ

ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าเราเป็นคนจมูกโด่งอย่แล้ว โด่งขนาดไหนมาดูรูปกันเลย

โด่งจริงๆใช่มั๊ยคะ แต่เอาจริงๆมันดูแล้วไม่สวย ไม่เป็นสันตรง ดูไม่เป็นรูปทรงเลย
เวลาถ่ายรูปออกมาเลยก็ไม่สวย มองด้านข้างนี่หน้าแมนมาก เพราะสัมจมูกแบบนี้หน้าเลยดูแข็งๆแบบแมนๆเตะบอลกันครัชมาก
เราก็เป็นผู้หญิงคนนึงอ่ะเนอะ เราก็อยากสวย อยากให้ลุคเราดูอ่อนหวานแบบผู้หญิงบ้าง
จากนั้นก็เลยหาข้อมูลค่ะ เนื่องจากเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกของเราด้วยเลยหาๆๆมันทุกที่ทุกทาง
ดูรีวิวจากกระทู้ต่างๆเผื่อจะมีใครที่มีจมูกแบบเราแล้วไปศัลยกรรมมาจะได้สอบถามข้อมูล
แต่หาไปหามาก็ไม่ค่อยเจอเท่าไหร่ ส่วนใหญ่มีแต่เสริมจากที่ไม่โด่งให้โด่งขึ้นมา แบบเราไม่มีเลย

แต่ก็ยังไม่ท้อค่ะ หาไปเรื่อยๆจนกระทั่งไปเจอเว็บไซต์ของรพ.หนึ่งในเกาหลีเลยลองดูรีวิวศัลยกรรมจมูกของเขา
ดูเเล้วก็เหยยย มีเคสจมูกที่มีปัญหาเดียวแบบเราเลย ทรงเดียวกันเป๊ะ!!

ในเมื่อเจอแล้วจะช้าอยู่ทำไม ก็หาข้อมูลเพิ่มเติมสิงานนี้
เราเลยศึกษาหาข้อมูลแบบจริงๆจัง เนื่องจากการศัลยกรรมกับทางรพ.นี้ต้องเดินทางไปทำถึงเกาหลี
ไหนๆจะทำทั้งทีก็ต้องหาข้อมูลให้แน่นนิดนึงเนอะ

เราก็ศึกษาหาวิธีการศัลยกรรมแก้ไขจมูกแบบเราว่าเค้าทำกันแบบไหน ทำอย่างไร
หลังทำจะออกมาประมาณไหน จะเข้ากับใบหน้าเรามั๊ย?
พอหาข้อมูลครบตามที่ต้องการแล้วก็เอาล่ะ!! ต้องติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมซักหน่อย
เราแอบเห็นว่ามีคอนแทคให้ติดต่อในส่วนของภาคภาษาไทยด้วย โฮะๆๆ
เราจะรอช้าทำไมล่ะในเมื่อทางสะดวกขนาดนี้ เลยติดต่อกับทางรพ.ผ่านทางไลน์ค่ะ
จะมีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยให้คำปรึกษาอยู่ เราก็ถามแบบจัดเต็มเลยว่าจมูกแบบเราค่าศัลยกรรมเท่าไหร่
จะต้องทำอย่างไรบ้าง การเดินทาง การผ่าตัด ที่พัก การสื่อสารจะโอเคมั๊ย? เพราะเราก็พูดเกาหลีไม่ได้เนอะ
ได้แต่โอปป้่าซารางเฮงี้55555 พอถามเสร็จก็ได้ใจความสรุปมาคร่าวๆว่า
1.การศัลยกรรมต้องเดินทางไปทำที่ประเทศเกาหลี และผ่าตัดโดยคุณหมอผู้เชี่ยวชาญ
2.ทางรพ.มีล่ามภาษาไทยคอยให้บริการลูกค้าคนไทย
3.ที่พักใกล้รพ.ไม่ต้องเดินทางไกล

หลังจากสอบถามข้อมูลที่ครบถ้วนกระบวนความแล้วก็เอาล่ะ!! เราตัดสินใจแล้ว เราจะทำกับที่นี่แหล่ะ
ทำออกมาแล้วเป็นยังไงน่ะเหรอ?? แต่นแต๊นนนนน เป็นแบบนี้เลยค่ะ

สันจมูกที่โค้งนั่นหายไปแล้ว หน้าดูซอฟท์ลง เป็นปลื้มมากกก
คราวนี้ก็จะดูเป็นผู้หญิงกับเค้าบ้างแล้ว สังเกตได้อีกอย่างนึงคือปลายจมูกก็สวยขึ้น
จะบอกว่าคุณหมอมือเบามากๆ หลังผ่าตัดไม่เจ็บเลย ในรูปนี่คือหลังผ่าตัดได้ 8 วันค่ะ
ยังแอบมีรอยช้ำนิดๆเนอะ แต่ผลที่ออกมาทั้งหมดโดยรวมถือว่าคุ้มค่ะ พูดเลยว่าคุ้มมาก
คิดว่าตัวเองแอบโชคดีที่ตัดสินใจเลือกรพ.ที่ดี คุณหมอเก่ง
คุณพ่อคุณแม่ เพื่อนๆก็บอกว่าหลังทำแล้วดูซอฟท์ลง ดูหน้าหวานขึ้น ><
ปลื้มอ่ะ ให้คะแนนไปเลย 10/10ค่ะ

เปรียบเทียบให้ดูอีกครั้งระหว่างก่อนทำกับหลังนะคะ

หวังว่ารีวิวของเราจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆไม่มากก็น้อยนะคะ
โหววววว ทำแล้วออกมาสวยมากกก ชอบมากกจมูกทรงนี้ พุ่งมากเลยย !!
จมูกเหมือนของเราเลย!!
ไม่ทราบว่าทำที่ไหนคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-21 13:31:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
cutywanwan ตอบกลับเมื่อ 2015-12-21 12:31
จมูกเหมือนของเราเลย!!
ไม่ทราบว่าทำที่ไหนคะ

เราทำที่รพ.ไอดีค่ะ
ปลื้มพนักงานคนไทยมากด้วย
ดูแลดี ><

แสดงความคิดเห็น

มีล่ามคนไทยด้วยหราคะ ดีจัง  โพสต์ 2015-12-22 08:01
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้