ดู: 2079|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] รบกวนปรึกษาแผลปากกระจับ 6 วันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่มีประสบการณ์ช่วยดูแผลเรานิดนึงนะคะ เราทำปากกระจับมา 6 วันแล้ว ตอนนี้สภาพปากเป็นแบบนี้ค่ะ เนื้อปากนูนๆ เป็นตะปุ่มตะป่ำ ตอนนี้นอยด์มาก แบบนี้ผิดปกติรึเปล่าคะ

ปาก6วัน.jpg (377.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

เวลาล้างแผลล้างยังไงคะ ของเราใช้น้ำเกลือล้าง อมๆบ้วนๆ หรือไม่ก็ใช้ผ้าก็อชชุบน้ำเกลือ แล้วคาบไว้จนรู้สึกเปื่อยๆ แล้วใช้แปรงสีฟันแปรงไปตามรอยเย็บ แปรงให้คราบขาวๆต่างๆหลุดลอกออกไป แผลเราเรียบเนียนสวยมาก วันที่ 5 เราก็ตัดไหมแล้วค่ะ
หรือไม่ก็ไปให้คุณหมอดูดีกว่าค่ะ
ใช้ผ้าก็อตชุบน้ำเกลือคาบไว้ตลอดเวลาครับ แม้กระทั่งตอนนอน() เมื่อรู้สึกว่าแห้งเมื่อไหร่ก็คาบเรื่อยๆ ไม่งั้นจะมีผิวหนังที่ริมฝึปากจะแห้งตกสะเก็ด เป็นคราบได้ อีกอย่างแผลจะได้เรียบเนียนสวยด้วยครับ
และไม่ว่ากรณีใดๆ นะครับ ห้ามแกะแผลเด็ดขาดครับ จะทำให้เกิดแผลเป็นได้ครับ
ขอบคุณมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้