ดู: 3242|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ใครที่คิดจะทำศัลยกรรมตาสองชั้นคิดดีๆนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
ใครที่คิดจะทำศัลยกรรมตาสองชั้นคิดดีๆนะคะ ตาเราก่อนทำก็ดีอยู่แล้วแหละ แต่เราคิดไปเองว่ามันหลบใน แล้วเป็นคนมีเนื้อตาเยอะตาจะดูตุ่ยๆ เลยอยากไปทำตาสองชั้น คือแค่อยากได้แบบเดิมแต่มีชั้นขึ้นมานิดเดียว เราเลยตัดสินใจทำตาสองชั้น โดยดูรีวิวในเว็ปนี้แหละก็ศึกษาได้ไม่นาน มีหมอท่านนึงที่คนมารีวิวเยอะ แล้วแต่ละคนก็บอกหมอทำดี ทำสวย อ่ะ เอาว่ะหมอนี้แหละ แต่สิ่งที่เราตัดสินใจวันนั้น ทำให้เราทุกข์ใจมากจนถึงตอนนี้  ตาสองชั้นที่ได้คือแรกๆบวมมากแล้วทรงมันก็ไม่โอเคแต่แรกแล้ว เราก็คิดว่าคงเพราะบวม พอคุยกับหมอๆก็บอกรอยุบ ตอนแรกเราถามเมื่อไหร่จะเข้าที่จะยุบ บอกเราเดือนนึง ระหว่างนั้นคือคุยกับหมอบ่อยมากแทบจะทุกวัน ว่าตาเราทรงมันไม่ใช่แบบท ี่เราอยากได้เลย มันดูแปลก หางตาเชิ่ดๆ ชั้นหนาๆ ตรงรอยเย็บบุ๋มลึกเข้าไปในเบ้าตา แค่หนังตาหนาๆของเรามาปิดไว้ รอยแผลเป็นก็เห็นชัดเจนมาก ก่อนทำเราก็ย้ำนะว่า เอาไม่สูงไม่หนา เรากลัวหน้าแปลก หมอบอกเดี๋ยวจะทำให้ตาโตตาหวานเลย สวยเชื่อหมอนะ  พอเดือนนึงเข้าไปหาบอกเราสามเดือน คือใจเราอยากเอาออกมาก ตอนเดือนแรกถามเอาออกได้ไหมคือเราทุกข์มาก หมอบอกว่าสวยแล้วรอยุบ บอกเลยว่าแรกๆเรากินไม่ได้นอนไม่หลับเลย คิดสั้นก็เคย คือคนที่ไม่เข้าใจอาจจะแบบมันขนาดนั้นเลยหรอ คือตาเราเคยดีๆไปทำคิดว่าจะสวยขึ้นกลับแย่กว่าเดิมมาก มันเสียสุขภาพจิต เสียความมั่นใจไปเลย แรกๆแทบไม่อยากออกไปเจอใครเลย แล้วคือไม่ได้มีเราแค่คนเดียวนะคะ มีพี่อีกสองคนที่เป็นแบบเรา หมอเดียวกัน พอมีปัญหาหมอพูดแบบเดียวกัน คือไม่แสดงความรับผิดชอบอะไรเลย แล้วในไลน์ที่คุยกับหมอคือหมอพูดจาแย่มากค่ะ
อะไรที่เสียไปคือมันไม่เท่ากับสภาพจิตใจเราอ่ะ

ไม่ใช่คะ ของพี่ชั้นตาตอนนี้หนามากๆ เครียดคะ  เรายังถือว่าไม่หน่นะคะ เจอของพี่แล้วจะเครียด
ดูยังบวมอยู่เลยจร้าทำใจให้สบายของพี่เริ่มเข้าที่จริงๆสวยเลยนะหกเดือนจ้าสู้ๆ
ขอไลน์หน่อยคะ หมอคนเดียวกันไหมคะ สไตล์การพูดเหมือนกันเลยคะ เพิ่งทำมาได้ 20 กว่าวันหนังตาชั้นสูงมาก เครียดมากคะ
หมอราคาแพงมากใช่ไหมคะ ถ้าใช่คนเดียวกันคะ เรายังเครียดหนักกว่าคุณ เพราะช้นตาหนากว้าคุณเยอะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-16 17:32:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอแถวเกษตร นวมินทร์อะค่ะ ใช่หมอเดียวกันไหม
ทำที่ไหนคะ รบกวนด้วยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-17 23:18:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอ อ. แถวเกษตร นวมินทร์ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

น่าสนใจ: 0.0 ไม่น่าสนใจ: 0.0
น่าสนใจ: 0 ไม่น่าสนใจ: 0
ทำที่เดียวกันเลยค่ะ ของพี่กะของน้อง รูปทรงคล้ายๆกันเลยค่ะ พี่3เดือนแล้ว อีกข้างยังหางกระดก โก่งกว่าอีกข้างแถมหัวตาแคบกว่าอีกข้างด้วยค่ะ กลุ้มเหมือนกัน  โพสต์ 2015-12-22 13:32
หมอ อ. ที่เคยทำเเถวรังสิต เเล้วมาเปิดคลินิคใหม่แถวเกษตรป่าวคะ
ถ้าใช่ ของเราก็ทรงแปลกเหมือนกันค่ะ
ทำมาจะหกเดือนเเล้ว ชั้นตายังไม่เท่ากัน
ทรงซ้ายขวาก็โค้งข้างเชิ่ดข้าง ไม่เหมือนกันอีก  ..จิตตกอย่างแรง
เราเคยทำที่นี่เหมือนกันครับ แต่ตอนนั้นไปทำที่รังสิต ผลออกมาคือไม่ดีเท่าไหร่เหมือนไม่ได้ทำ ตายังตกเหมือนเดิม ตอนนี้กำลังมองหาที่ใหม่อยุ่ครับ
exBB ตอบกลับเมื่อ 2015-12-15 19:46
ดูยังบวมอยู่เลยจร้าทำใจให้สบายของพี่เริ่มเข้าที่จริงๆสวยเลยนะหกเดือนจ้าสู้ๆ

พี่ทำที่ไหนอะคะ รุปสวยมากเลยคะ
หมอที่เกษตรนวมินทร์ใช่ป่ะคะ ที่เดียวกันเลยค่ะ เห็นในรีวิวแต่ละคน เป๊ะมาก พอไปทำเอง ชั้นตาสูงมาก แถมไม่เท่ากันอีก เครียดมากกกกกกกกก จิตตกอย่างแรง ไม่กล้ามองกระจกเลยค่ะ
หมออะไรบอกได้มั้ยค่ะ จะได้ไม่ตัดสินใจผิด
ว่าจะทำหมดนี้อยู่แล้ว ใช่ราคา 20.000 ใช่ไหมคะ
เบรกเอี๊ยดเลย
หมอคนไหนค่ะ หลังไมค์ทีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้