ดู: 1147|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูกครั้งแรกกับหมอกิตติศักดิ์ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mullikagaga15 เมื่อ 2015-12-15 13:08

สวัสดีค่ะสมาชิกทุกท่าน วันนี้อารมณ์ดีเป็นพิเศษเลยอยากจะมารีวิวประสบการณ์การทำจมูกหลังจากที่อยากทำมานานและก็ได้ทำสมใจอยากค่ะ ตอนแรกไม่เคยคิดเรื่องศัลยกรรมอะไรทั้งนั้นเลยเพราะเป็นคนกลัวเลือด กลัวการผ่าตัด กลัวเจ็บ กลัวสารพัดกลัว แต่จุดเปลี่ยนมันอยู่ตรงที่พอเข้าไปทำงาน เราเห็นเพื่อนร่วมงานแต่ละคนดูดี ดูมั่นใจ ทั้งในรูปร่างและหน้าตา ทำให้เราย้อนกลับมามองตัวเอง ซึ่งตัวเราเองก็ว่าเราสวยอยู่นะ สวยแบบในมุมมองของเราอะ ฮ่าๆๆ แต่มันติดอยู่ตรงที่จมูกนี่แหละที่ทำให้ไม่มั่นใจเท่าไรนัก เพื่อนร่วมงานหลายคนก็ยุให้ทำ อย่างที่บอกไปตอนแรกว่าเป็นคนขี้กลัวจริงๆแต่อีกใจนึงก็อยากดูดีให้มากกว่านี้อีก เอาวะ อยากสวยต้องทน

เริ่มแรกเลยได้ลองถามเพื่อนๆก่อนเลยว่าจะทำที่ไหน หมอไหน ซึ่งมันเป็นปัญหาโลกแตกมากกกก 10คน 10หมอ สวยอย่างนั้นอย่างนี้ คือเริ่มเยอะสิ่ง แต่ด้วยความที่อยากทำออกมาให้ดูเนียน ไม่ธรรมชาติเกินไป ไม่เวอร์เกินไป ซึ่งเพื่อนคนนึงได้แนะนำหมอกิตติศักดิ์ที่เลอลักษณ์ จากนั้นไม่รอช้ารีบเข้าเน็ตหาข้อมูลทันที   ศึกษาอยู่ซักพักก็ตัดสินใจว่าเอาหมอคนนี้แหละ เพราะเค้าทำแบบ Beauty dream ไม่ได้ใช้ยาชา ซึ่งชอบตรงนี้แหละเพราะไม่ต้องมาลุ้นว่ากำลังอยู่ในขั้นตอนไหน กลัวจะเป็นลมคาเตียงถึงจะไม่รู้สึกเจ็บก็เถอะ จากนั้นก็เลยโทรจองคิวพร้อมระบุด้วยว่าจะทำกับหมอกิตติศักดิ์ (คุณหมออาจจะราคาสูงนิดหน่อยจากหมอทั่วไป แต่ไหนๆก็เจ็บตัวละ ขอเอาให้คุ้มทีเดียวเลย) ได้คิวช่วงบ่าย พอจองได้ก็เริ่มเตรียมตัวละ ทั้งเตรียมหมอนรองคอ มะพร้าวน้ำหอม(เห็นในเน็ตบอกช่วยลดบวมได้ดี) คูลแพ็ค พร้อมทั้งกาย พร้อมทั้งใจ เตรียมลุยยย

และแล้วก็มาถึงวันขึ้นเขียง รู้สึกตื่นเต้นแบบบอกไม่ถูก สายๆก็ออกจากบ้านไปโรงพยาบาล นาทีแรกที่เห็นโรงพยาบาลลืมความตื่นเต้นเรื่องทำจมูกมาตื่นเต้นเรื่องโรงพยาบาลแทนเพราะโรงพยาบาลสวยมาก ไม่เหมือนโรงพยาบาลทั่วไป บรรยากาศยังกับรีสอร์ทให้ความรู้สึกเหมือนมาพักตากอากาศเลย

จากนั้นก็ตรงเข้าไปหาพนักงานทันที “สวัสดีคะ พอดีนัดทำจมูกกับหมอกิตติศักดิ์ไว้คะ” จากนั้นพนักงานก็ขอบัตรประชาชนแล้วนั่งรอเรียกชื่อ (ลืมบอกไปมีร้านกาแฟด้วย ระหว่างรอก็จัดมา1แก้ว) จากนั้นก็มีเจ้าหน้าที่เรียกชื่อและก็ไปกรอกประวัติ พอเสร็จแล้วก็มานั่งรอต่อ สักพักก็มีเจ้าหน้าที่เรียกอีกให้เลือกแบบซิลิโคน เราเลือกแบบUSAค่ะ สักพักก็มีเจ้าหน้าที่พาขึ้นไปอีกชั้นรอจ่ายค่าแปลงโฉมแล้วก็นั่งรอสักแป๊บก็เข้าไปถ่ายรูป ซ้ายหัน ขวาหัน มุม45และ90องศา เสร็จแล้วก็มานั่งรอจนเจ้าหน้าที่เรียกไปเปลี่ยนชุด ล้างหน้าด้วยยาฆ่าเชื้อและก็เตรียมขึ้นเขียงเลย

นอนรอซักพักคุณหมอก็เข้ามาถามว่าอยากได้แบบไหน เลยบอกไปว่าอยากได้ไม่ธรรมชาติเกินไปและก็ไม่เว่อร์เกินไปคะ เสร็จปุ๊บคุณพยาบาลก็มัดมือกับเตียงและคุณหมอก็ฉีดยาที่หลังมือ จากนั้นก็เข้าสู่โหมดนอนหลับ พอเริ่มรู้สึกตัวคุณหมอใกล้ทำเสร็จแล้วเหมือนกำลังเช็ดอะไรที่หน้าอยู่ เสร็จแล้วคุณพยาบาลก็ประคองพาไปอีกห้องเพื่อนั่งพักแล้วก็กลับบ้าน

โดยส่วนตัวแล้วชอบจมูกใหม่ของตัวเองมาก เหมือนช่วยเติมเต็มความมั่นใจหลายๆอย่าง คุณหมอก็ใจดี มือเบา ไม่ช้ำมาก ชอบมากๆเลยค่ะ ไม่ผิดหวังเลย ส่วนรูปก่อนและหลังทำเดี๋ยวไปดูกันเลยคะ เดี๋ยวถ้าเข้าที่มากกว่านี้จะมาอัพเดทให้ชมอีกเรื่อยๆค่ะ               

มาดูรูปก่อนทำนะคะ

รูปหลังทำค่ะ

รูปนี้เป็นช่วง7วันที่ทำ ใน3วันแรก จะบวมมากหน่อยจากนั้นก็ค่อยๆลดลง

หลังทำ 15 วัน

รูปนี้หลังทำแล้ว 15 วัน ไม่มีอาการบวมแล้ว เดี๋ยวรอให้เข้าที่มากกว่านี้จะมาอัพเดทเพิ่มเติมค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-15 16:13:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Pong-anan ตอบกลับเมื่อ 2015-12-15 13:24
จมูกดูสวยขึ้นเลย

ขอบคุณคะ คุณหมอทำดีด้วยแหละคะ ^^
จมูกดูสวยขึ้นเรยนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-16 09:45:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
saitip1354 ตอบกลับเมื่อ 2015-12-15 17:48
จมูกดูสวยขึ้นเรยนะคะ

ขอบคุณค่าาาา คุณหมอเก่งจริงค่ะ ไม่ผิดหวังเลย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-16 09:45:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่าาา เขิลเลยมีคนชม
จมูกสวยค่ะ หน้าสวยขึ้นด้วย
จมูกสวยขึ้นนะคะ
จมูกดูสวยขึ้นเลยค่าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้