ดู: 847|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอก mentor 325cc.

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chatchanokk เมื่อ 2015-12-14 09:43

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ เราชื่อ เฟิน อายุ 26 สูง 160 หนัก 43 เป็นคนตัวเล็ก โครงก็เล็ก อายุ 26 แต่นมเด็ก 10 ขวบค่ะ สิ่งที่อยากทำที่สุดคือหน้าอก ศึกษามานาน ศึกษาหลายที่มากค่ะ ที่ไหนดังๆทำสวยๆเฟินสอบถามข้อมูลใว้พิจารณา แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจทำที่ ไอเมดิคัล คลินิค (RCA) เพราะเฟินเห็นพี่คนใกล้ตัวทำมาแล้วชิลมาก 3-4 วันออกช้อปปิ้งได้เลย และอีกอย่างที่นี่จะมีโปรโมชั่น ลดนู่นลดนี่บ่อยมาก เฟินจองทันตอนโปร 41,000 ไม่เกิน 400cc แต่เฟินทำซิลิโคล Mentor ผิวทราย 325cc ราคา 46,000 ยังไม่รวมค่าตรวจเลือด 1,500 ค่ายา+ค่าสายเดรน 2,000
วันที่20 ต.ค. เฟินเข้าไปปรึกษาและตรวจเลือดที่คลินิคเลยค่ะ แล้วโอนจองกับพี่ที่คุยผ่านเพจไป 3,000 บาท พี่เค้าจะเป็นคนรับจองและนัดคิวให้เราค่ะ เฟินขอพี่เค้าว่าขอคิวเร็วที่สุด(อยากมีเนินหน้าอกใจจะขาด555) สรุปได้คิวผ่าวันที่ 2 พ.ย. ค่ะ พอรู้คิวก็เตรียมร่างกายให้แข็งแรง ห้ามเจ็บ ห้ามป่วยเพราะต้องงดยา (เฟินงดวิตามินมาก่อนหน้านี้ประมาณ2เดือนนะคะ) ช่วงเวลานั้นไม่มีอาการกลัวเลยค่ะ เพราะใจอยากทำมากๆ พอถึงวันผ่าจริงคุยกับพี่พยาบาลไป ใจนี่สั่นไปหมดเลยค่ะ กลัวมากๆ แต่พี่พยาบาลน่ารักคุยสนุก ลดความกลัวของเราได้นิดนึง พอคุณหมอมา(เฟินทำกับหมอผึ้งนะคะ) คุณหมอบอกถอดชุดชั้นในเลยค่ะ พี่ๆพยาบาลและคุณหมอพูดเสียงเดียวกันเลยค่ะว่าดีแล้วที่เลือก325cc เพราะเราไม่มีเนื้อนมเลย อีกอย่างโครงเล็กมากเซาะมากกว่านี้ไม่ได้ คุณหมอบอกว่าเคสแบบนี้หมอเลือกให้แค่ 300cc แต่เฟินเลือก 325cc(จริงๆเฟินเล็งใว้375cc แต่เหลือแต่ผิวเรียบเพราะคิดว่าเจ็บตัวแล้วก็ขอใหญ่ไปเลย) คุณหมอบอกต่างกันไม่มาก สามารถทำได้ หมอผึ้งจะวัดจากขนาดหน้าอกและช่วงตัวเราเลยค่ะ จะพูดตรงๆเลยว่าสามารถยัดได้มากน้อยแค่ไหน พอคุณหมอเริ่มวัดเริ่มวาด พี่พยาบาลก็ให้เรานอนมัดแขนมัดขา เพื่อไม่ให้เราดิ้น ก่อนจะทำอะไรพี่พยาบาลจะอธิบายให้เราฟังก่อน ว่าจะทำอะไร จะฉีดยาชาตรงนี้นะคะ เจ็บนิดนึงนะคะ จะฉีดยานอนหลับแล้วนะคะ ปวดมั้ยคะ เดี๋ยวก็หลับแล้วนะคะ พี่พยาบาลจะคอยพูดกับเราตลอด พอเริ่มฉีดยานอนหลับเราก็หลับสนิทเลยค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลย ตื่นขึ้นมาอีกที จำได้ว่าเฟินบอกคุณหมอว่าเจ็บข้างขวา คุณหมอบอกว่ากำลังเย็บแผลแล้วนะคะ จะเสร็จแล้วนะคะ สักพักพี่พยาบาลก็พยุงเฟินขึ้นมานั่งเพื่อถ่ายรูปและพันผ้าให้ นั่งซักพักก็ลงมาข้างล่าง ดื่มน้ำ รับยา ถือกล่องนมกลับบ้านเลยค่ะ ไม่รู้สึกปวดหรือเจ็บเลยค่ะ ระหว่างกลับบ้านก็หลับตลอดทาง จำอะไรไม่ได้เลยค่ะตื่นมาอีกทีคือตอนเช้า จำไม่ได้ด้วยว่าตัวเองนอนท่าไหน กลับมานอนที่บ้านตั้งแต่เมื่อไหร่ ตื่นมาไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ แค่ตึงๆที่แผล แต่ไม่เจ็บ ไม่ปวดเลยนะคะ แต่นอนราบไม่ได้นะคะ ต้องนั่งเวลาลุกจะได้ไม่เจ็บ วัน-2วันแรกต้องมีคนคอยพยุงเวลาจะลุก ของเฟินไม่เขียว ไม่ช้ำเลยค่ะหมอผึ้งมือเบามากกกกก

image.jpeg (571.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpeg (520.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpg (515.11 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpeg (508.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-14 09:53:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ครบ 1 เดือนแล้ว แต่ยังตึงๆอยู่ นมยังไม่คล้อยมากแต่เริ่มนิ่มแล้ว ที่คล้อยช้าอาจจะเป็นเพราะเฟินไม่มีเนื้อตั้งแต่แรก มันเลยตึง แต่นวดไปเรื่อยๆก็จะพริ้วขึ้น โดยส่วนตัวประทับใจที่นี่ค่ะ ทั้งคุณหมอทั้งพี่พยาบาลเป็นกันเองมากๆ ดูแลดีมากๆ อีกอย่าง mentor ราคานี้ถือว่าโอเคค่ะถ้าเทียบกับราคา 7-8หมื่น ได้สิลิโคนดี ปลอดภัย ประหยัด ที่นี่ให้กล่องสิลิโคนกลับบ้านด้วยนะคะ มีอย. ปลอดภัยแน่นอนค่ะ หวังว่าที่นี่จะเป็นตัวเลือกให้สาวๆอีกทางนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้