ดู: 6679|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แชร์ประสบการณ์ทำจมูกแล้วเบี้ยว จมูกพัง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bmild เมื่อ 2015-12-10 01:26

เราได้ไปทำจมูกที่คลินิกนึงค่ะ แถวบางแสน ชื่อขึ้นต้นว่า วี ลงท้าย พลาส
หาข้อมูลเรื่องทำจมูกมานานมาก เห็นว่าที่นี่ไม่ค่อยมีเคสหลุดเลย มีแต่คนรีวิวว่าทำสวยๆ
บวกกับด้วยความที่บ้านอยู่แถวนี้ เลยเลือกทำที่นี่เพราะคิดว่าคงมา follow up ง่าย
ตอนทำเก็บเงินทำเองเลยค่ะ เรียนมหาลัยก็ไปหางานทำพิเศษเพราะอยากสวยมาก รอเรียนจบไม่ได้
ไปมัดจำอะไรเรียบร้อย เลือกทรง บอกหมอว่าอยากได้จมูกยาวๆ มีหยดน้ำ ที่มาทำเพราะอยากให้จมูกดูยาวขึ้น หมอก็โอเค

ทำครั้งแรกเดือน 27 ก.ค. 58
แกะเฝือกออกหลังทำ10กว่าวัน เพราะวันที่เค้านัดให้ไปเอาเฝือกออกเราไม่ว่าง ว่า
ปรากฎเบี้ยวเป็นแนวทแยง โคนอยู่ขวา ปลายอยู่ซ้าย ซิลิโคนระหว่างหัวตาไม่แนบสนิทกับจมูก กดลงได้ เราเครียดมากที่สุด
ไม่คิดว่าเราจะเป็นเคสหลุด แต่ทรงสวยยาวสมใจ คิดแต่ว่าถ้ามันไม่เบี้ยวคงสวยมาก เลยกลับไปหาหมอ บอกขอแก้
แก้เร็วที่สุดได้เมื่อไหร่ เพราะจะเปิดเทอมแล้ว ที่นี่ต้องใส่เฝือก7วัน เราก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องใส่เฝือกนานขนาดนั้น
ใส่นานแค่ไหนวางซิลิโคนเบี้ยวมันก็เบี้ยวปะ หมอบอกแก้ได้เลย อีก5วัน

ไปแก้รอบสอง 11 ส.ค. 58 เสียค่าเครื่องมือ 3000บาท
อีก5วันไปแกะเฝือกออก ไปก่อนวันนัดเพราะจะเปิดเทอมค่ะ ไม่อยากใส่เฝือกไปเรียน พอแกะมา เบี้ยวเหมือนเดิมเป๊ะ
น้อยกว่าเดิมนิดเดียว ปลายเบี้ยวซ้ายชัดมาก และสั้นขึ้น คราวนี้เราเสียความรู้สึกมากค่ะ เพราะเปนรอบสอง ทรงก็ไม่ได้ดั่งใจ
พนักงานก็พูดแต่สวยๆๆ อวยเข้าไป ไปเรียนเพื่อนก็ทักว่าปลายเบี้ยวนิ พอเราได้เจอหมอ หมอก็บอกให้รอ กลับไปประคบ มันยังบวมอยู่
แต่เราก็รู้แล้วอะว่าเบี้ยว นานๆไปพอยุบ ข้างซ้ายของจมูกเปนรอยขอบซิลิโคน ปลายจมูกด้านซ้ายยุบเข้าไป
ปีกจมูกสองข้างสูงต่ำไม่เท่ากัน ช่วงนี้จิตตกมาก ใส่maskไปเรียนทุกวัน เครียด ร้องไห้ทุกวัน บอกเลยว่าไม่เคยเครียดละหาทางออกไม่ได้ขนาดนี้มาก่อน อยากไปแก้ที่อื่นก็ไม่มีเงิน เพราะเปนเงินก้อนเดียวที่เก็บได้ละเอามาทำจมูกที่นี่ พอได้เจอหมออีกครั้ง
หมอบอกจะแก้ให้อีกครั้งให้กลับไปนวดให้จมูกมันนิ่มก่อน ตอนนั้นเราไม่อยากแก้แล้ว เราอยากถอด
ก็เลยกลับไปพูดกับแม่ว่าอยากถอด อีกวันแม่เลยไปด้วย บอกหมอว่า ขอถอดซิลิโคน
หมอก็ถามว่าทำไม พอเราจะอธิบายน้ำตามันก็จะไหลตลอด เลยบอกว่าเครียด หมอก็โอเคถอดให้วันนั้น
วันที่ 10 ก.ย. 58 เราถามว่าแล้วด้านซ้ายที่มันยุบเข้าไปเนี่ยจะเปนเหมือนเดิมได้มั้ย หมอบอกจะแต่งปลายให้ พอถอดเสดกลับมาบ้าน
หมอแต่งปลายโดยการเย็บปลายจมูกมาให้ เย็บข้างนอก แพคก๊อซ พอถึงวันนัดตัดไหม ตรงที่เย็บปลายจมูกมันอักเสบ ม่วงเป็นวง
เราก็เครียดอีก ถอดเสดก็นึกว่าจะจบ เลยถามหมอว่ามันเปนอะไร หมอบอกว่ามันเลือดคั่ง เดี๋ยวหายหมด เลยถามว่านานไหม
หมอบอกไม่นาน ให้ยามาทา aloe gel เก็บเงินด้วยนะ งงมากช่วยอะไรหรออโลเจล ไปหาหมออีกรอบเพราะแผลปลายจมูกไม่หายซักที
หมอก็บอกเดี๋ยวก็หาย รอบสองจ่าย 0.2% TA cream มาทา จนปัจจุบันนี้แผลก็ยังไม่หายเลยค่ะ แต่เป็นสีชมพูแดงๆ
แผลเป็นไตเหมือนคีลอยด์ ตอนนี้ไปเลเซอร์ที่คลินิกผิวหนังให้สีมันเสมอกันอยู่ ละเราก็หงุดหงิดทำไมเราต้องมาเสียเงินซื้อคอร์สเลเซอร์แผล
ด้วยทั้งๆที่มันไม่ไม่ใช่ความผิดเราเลย หมอเย็บข้างนอกมาทำไมในเมื่อสุดท้ายรูจมูกเราก็ไม่เท่ากันอยู่ดี กลายเปนมาสร้างแผลให้เราอีก
ละรูจมูกก็ไม่เท่ากัน อันนี้คือเครียดมาก ผิดรูปไปเลย ข้างนึงกลม ข้างนึงรี ข้างนึงเล็ก ข้างนึงใหญ่

ถ้าย้อนเวลากลับไปได้จะไม่ทำแล้วค่ะ เข็ด เป็นเรื่องที่รู้สึกตัดสินใจผิดที่สุดในชีวิตเลยที่ทำจมูกที่นี่ เสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก เจ็บตัวอีกแต่ไม่ได้อะไรกลับมาเลย ตอนนี้ขอแค่จมูกกลับมาเหมือนเดิมก็พอใจแล้วค่ะ ขอแบนๆแบบเก่า แต่เท่ากันก็พอ
ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ ขอให้เพื่อนๆเลือกหมอดีๆ อย่าเชื่อหน้าม้ามากนะคะ การตลาดเขาดีจริงๆค่ะคลินิกนี้ รีวิวดีๆเค้าเยอะค่ะในเวปนี้
แต่เปนคนไข้มารีวิวจริงๆซักกี่คน ไม่ใช่พวกพนักงานขอข้อมูลคนไข้มาตั้งกระทู้เองหรอ แต่กระทู้เราเนี่ยจริงๆร้อยเปอเซนนะคะ
เวลาไปฟอโล่อัพทีนี่ เคสแก้เต็มคลินิกค่ะ
คลินิกนี้เค้าดีอยู่อย่างเดียวค่ะ พูดดี
ว่าจะไม่ออกมาตั้งกระทู้ละ แต่ส่องกระจกมองหน้าตัวเองละรับไม่ได้

pglEkXP0.jpg (123.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

ทำจมูกครั้งแรก

ทำจมูกครั้งแรก

88O2_ckS.jpg (90.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 19)

แก้จมูก เบี้ยวเหมือนเดิม

แก้จมูก เบี้ยวเหมือนเดิม

0WCG3Pp7.jpg (131.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

ปลายจมูกหดขึ้นไป เห็นขอบซิลิโคนด้านซ้าย

ปลายจมูกหดขึ้นไป เห็นขอบซิลิโคนด้านซ้าย

-XMDc-39.jpg (103.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

ก่อนถอดซิลิโคน

ก่อนถอดซิลิโคน

1zqBQgRk.jpg (109.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

หลังถอดไม่กี่วัน หลังตัดไหม มีแผลที่ปลายจมูกที่หมอบอกแต่งปลาย รูจมูกไม่เท่ากัน

หลังถอดไม่กี่วัน หลังตัดไหม มีแผลที่ปลายจมูกที่หมอบอกแต่งปลาย รูจมูกไม่เท่ากัน

ev6i7iDR.jpg (88.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

ปัจจุบันรูจมูกไม่เท่ากัน ปลายก็ยังไม่เท่ากัน แผลที่บอกจะหายหมดก็ไม่หาย

ปัจจุบันรูจมูกไม่เท่ากัน ปลายก็ยังไม่เท่ากัน แผลที่บอกจะหายหมดก็ไม่หาย
สู้ๆนะครับ ผมก็เป็นอีกคนที่ศัลยกรรมแล้วไปเป็นเหมือนที่เราคิด ซิลิโคนเอียง ปีกไม่เท่ากัน ตอนนี้ผมก็กำลังหาที่แก้เหมือนกัน แต่ผมเสริมคนละที่กับเจ้าของกระทู้นะ
สู้ๆนะครับ ผมก็เป็นอีกคนที่ศัลยกรรมแล้วไปเป็นเหมือนที่เราคิด ซิลิโคนเอียง ปีกไม่เท่ากัน ตอนนี้ผมก็กำลังหาที่แก้เหมือนกัน แต่ผมเสริมคนละที่กับเจ้าของกระทู้นะ
เหมือนกันเลย ทำมา 8 เดือนแล้ว แรกๆยังดูไม่ค่อยเบี้ยว แต่ยิ่งยุบยิ่งดูเบี้ยวปลาย เฮ้อ
สู้ๆเราก้อเบี้ยวขนาดเปนหมอมือหนึ่งราคาแพงนะ ข้างหนึ่งสูงปลายเบี้ยวจับดูซิลี่นูนมาข้างขวาด้านในจมูกเยอะมาก
เป็นเหมือนกันของเราสูงข้างนึงต่ำข้างนึงข้างที่สูงจะนูนๆข้างที่ต่ำๆมันรัดแกนก่อนเพื่อนเลยดูโค้งๆเลยปลายจมูกซิลิโคนมันจะดันไปค่อนข้างที่ผ่าตัดเพราะจับโดนซิลิโคนเวลาออกกลางแจ้งรึถ่ายรูปเห็นชัดมากว่ามันเบี้ยวรึโค้งๆนัดไปให้หมอดู 2 รอบเจอแต่พยาบาล นัดรอบนี้พี่ไปมาเจอหมอ คำตอบคือ รออีก 3-6เดือน หมอบอกมันยังไม่ยุบซิลิโคนก็ตรงสวย แต่ข้างที่นูนๆสูงๆอยู่เพราะเนื้อไม่เท่ากันกระดูกก็สูงต่ำไม่เท่ากันอีกจะทุบออกก็ต้องจ่ายเพิ่มอีกหมื่นนึง เครียดมากคะตอนนี้คนก็ทักว่ามันเบี้ยวยิ่งระหว่างตามันดูหักเป็นชั้นเลยทำได้เดือนกว่าแล้วซิลิโคนยังขยับไปมาได้รูจมูกก็ไม่เท่ากันไม่รู้จะทำไงเหมือนกันคะตอนนี้พยาบาลเอยหมอเอยก็บอกว่ามันสวยแต่เราและคนรอบรอบข้างบอกว่าไม่สวย เฮ้อ....เยอะคะ แต่เราไม่ได้ทำที่เดียวกับ จขกท.คะอยากแก้เหมือนกันแต่ก็ไม่มีตังค์ละ  รอดูสู้รอต่อไปคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้