ดู: 5784|ตอบกลับ: 17

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ปากกระจับ + ตัดกระพุ้งแก้ม + คาง โดยหมอโอ๋ ณัฐฐาคลินิก เมเจอร์รัชโยธิน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jubjib7 เมื่อ 2015-11-27 10:45

สืบเนื่องจากระทู้นี้นะค่ะเพื่อนๆ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=116515&highlight=ณัฐฐา
พอดีว่าไม้ได้เข้ามานานแล้วจำพาสเวิดไม่ได้เลยสมัครใหม่ลองเข้าไปอ่านรีวิวเก่ากันก่อนนะค่ะ เป็นรีวิวดารทำจมูกโดยหมอโอ๋ ณัฐฐาคลินิกค่ะ

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาสวยคะ คราวนี้ทำพร้อมกันเลยที่ 3 อย่าง เพื่อความอยากสวยมาก ไม่อยากรอนานแล้ว ซึ่งตอนแรกๆ อยากจะแค่ปรึกษาคุณหมอเฉพาะเรื่องจมูก  แต่กิเลสตัญหาความสวยก็ตามมา  เพราะไปถามคุณหมอว่าทำไงอยากสวย ไม่อยากแค่ทำจมูก  อยากหน้าเรียวๆ คางยาวๆ ปากสวยๆ ไรงี้  อยากเปลี่ยนหน้าตาไปเลยว่างั้น (ตอนแรกนึกว่าคุณหมอจะบอกให้ไปตัดหัวทิ้งซะอีก 5555 ) ผลการวิเคราะห์ของคุณหมอก็แนะนำว่าให้ เราเป็นคนแก้มเยอะถึงแม้จะเคยดัดฟันก็ไม่ช่วยหน้าตอบลงเท่าไหร่ แต่โหนกแก้มยิ่งทำให้ดูแก้มเยอะช่วงกามก็ออกแถมคางก็ไม่มีหน้าสั้น  ถ้าจะฉีดแต่โบท๊อคก็ลดแค่กาม แต่ไม่ช่วยให้หน้ายาวขึ้น แถมแก้มจะห้อยลงมาชัดเจนมาก  วิธีที่จะทำให้หน้าดูเรียวขึ้นต้องเอาแก้มออก คือ ตัดไขมันแก้มแล้วเสริมคางเข้าไป จะทำให้น่าดูมีมิติและดูเรียวสวยขึ้น เลยล่ะ
ว๊าววววววว แค่คิดก็อยากจะทำและให้เห็นผลวันนี้พรุ่งนี้ไปเลยที่เดียวล่ะค่ะ และหลังจากที่จมูกครบเดือนนิดๆได้แล้ว ก็ได้เข้าไปเตรียมตัวเจ็บอีกครั้ง ซึ่งครั้งนี้จะเป็นการทำครั้งใหญ่ที่ทำพร้อมกันที่เดียวถึง 3 อย่าง เอาสิ ฉันจะทนได้ไหม เพื่อความสวย เราต้องทนคร้า
สำหรับ การตัดไขมันกระพุ้งแก้ม  คือ การตัดไขมันในชั้นกล้ามเนื้อที่ตัดครั้งเดียวแล้วไขมันหายถาวร การผ่าตัด ไขมันกระพุ้งแก้ม หรือ Buccal fat pad ซึ่งเป็นไขมันของ แก้ม ที่อยู่ลึกระหว่างกล้ามเนื้อกับกล้ามเนื้อที่ใช้ในการเคี้ยว ไม่เหมือนกับไขมันที่ โหนกแก้ม ซึ่งจะอยู่ตึ้นใต้ชั้นผิวหนัง ซึ่งไขมันกระพุ้งแก้มนี้มักเป็นสาเหตุหลักที่ทำให้เกิดปัญหาแก้มป่อง ลดปัญหา แก้มป่อง แก้มปลาทอง  (อันนี้ก๊อปความรู้จากคุณหมอมานะค่ะ )

เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-26 23:32:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jubjib7 เมื่อ 2015-11-27 10:43

เริ่มขึ้นเขียงอีกร๊าวววว การผ่าตัดของเราทั้งหมดใช้เวลาประมาณ   3  ชั่วโมงได้มั้ง เริ่มจากคุณหมอให้ทำความสะอาดหน้าตาและช่องปากให้เรียบร้อย ทีมงานลงยาฆ่าเชื่อทั้งหน้าและในปาก สักพัก คุณหมอลงมือฉีดยาชา เข้าบริเวณหน้ารอบๆ แก้ม รอบๆ ปาก และแก้มด้านในปาก  ไม่เจ็บนะ เพราะเคยดัดฟันมาแล้วชินกับการผ่าตัดถอนเกี่ยวกับช่องปากมาพอสมควร ตอนทำก็แค่เมื่อยอ้าปาก  คุณหมอเริ่มทำการตัดไขมันกระพุงแก้มก่อน  ถึงเวลาลงมือแล้วค่ะ

คุณหมอค่อยๆ ทำพร้อมผู้ช่วยค่อยดูดน้ำลายน้ำเลือดไปเรื่อยๆ ระหว่างทำไม่รู้สึกเจ็บปวดอะไรเลย คุณหมอเปิดเพลงกล่อมค่อยๆ ทำพร้อมคอยถามความรู้สึกไปเรื่อย  คุณหมอเริ่มจากด้านขวาก่อน แล้วมา ด้านซ้าย ซึ่งคุณหมอบอกว่าด้านขวาใช้เวลาทำนานกว่าด้านเนื่องจากไขมันด้านขวาเยอะกว่ามาก (พอทำออกมาดูรูปก็ใช่ด้านขวาเยอะกว่าจริงๆ ) มาต่อกันเลยที่ปาก เริ่มต้นการทำการตัดปากบางของเราคุณหมอตัดให้เฉพาะปากบน ไม่ตัดปากล่าง ตามความประเมินของคุณหมอ คุณหมอจับริมผีปากแล้วค่อยๆ บรรจงกรีดๆ รู้สึกเลือดไหลอุ่นๆ เข้าปากไป ผู้ช่วยก็พยายามซับเลือดตามคมมีดของหมอ ที่รู้คือ ลืมตาเหล่มองตลอด จนคุณหมอบอกรอเสร็จก่อนค่อยมองก็ได้นะ กลัวตาเหล่ 55555 คุณหมอใช้เวลาได้สักพักในการทำในความรู้สึกดูคุณหมอค่อยๆทำตั้งใจตกแต่งอย่างสวยงามมากจนดุไม่รีบ แต่ในใจเราก็คิดนะ คุณหมอเร็วๆค่ะ เดียวยาชาหมด  55555  ทำไปได้สักพักคุณหมอก็ขอเครื่องมือห้ามเลือดคือ เหมือนเครื่องจี้เลเซอร์อะไรสักอย่างมาจี้ที่บริเวณแผลไม่รู้สึกแต่ได้กลิ่นไหม้ของเนื้อมากๆ แล้วคุณหมอก็ลงมือเย็บ ตอนเย็บนี้ขอบอกรู้สึกได้คุณหมอละเอียดอ่อนมากค่อยๆ บรรจงแบบที่เข็มเลยอ่ะ เป็นอันสำเร็จสำหรับปากใช้เวลาน่าไม่นานแต่ก็น่าจะเกือบชั่วโมง  สุดท้ายแล้ว   คุณหมอก็มาต่อ คางกันเลยที่เดียวก่อนอื่นคุณหมอขอเทส ก่อนว่ายังชาอยู่ไหม เราบอกไม่รู้สึกค่ะ แต่ฉีดหน่อยก็ดี 5555 คุณเหมอเลยเพิ่มยาชาเข้าไปอีกนิดหน่อย และแล้วเริ่มลงมือได้ การทำคางที่คลินิกเป็นแบบการเสริมคางแผลด้านในใต้เหงือกฟันหน้า คุณหมอจะทำการเลาะแผลจากด้านในไปเรื่อยๆ จนถึงชั้นที่จะวางตำแหน่งซิลิโคน คุณหมอก็ทำการเลาะเนื้อเพื่อหาพื้นที่ให้วางซิลิโคนได้  ความรู้สึกคือ ขูดๆ กึกๆ จนรู้สึกน่าจะถึงกระดูกได้ 5555 เริ่มเจ็บและ ขอยาชาอีกนิด  สักพักคุณหมอก็จับเจ้าซิลิโคนยัดลงไปเข้าๆ ออกๆ อยู่สักพักได้ แล้วก็สำเร็จ คุณหมอใหผู้ช่วยทำการห้ามเลือดรอบแรก รู้สึกการทำคางที่นี้จะเย็บสองรอบคือ เหมือนมีเย็บล๊อคซิลิโคนด้านไหนไม่ไห้เอียงไปทางไหนและเย็บรอบสุดท้ายปิดแผล สำหรับหลังการเสริมคางเนื่องจากแผลอยุ่ด้านในปากไหมที่ใช่ไม่ใช่ไหมละลาย ตัดไหมประมาณ 7 วัน เมื่อผ่าตัดเสร็จหมดทุกอย่างคุณหมอให้นอนพักสักครู่ (เหมือนให้นอนทำใจว่าจะปวดอีกไหมนาน ) คุณหมอให้ทีมงานช่วยฉีดยาฆ่าเชื่อและลดบวมกันไว้ก่อนอีกด้วย ส่วน
วิธีการดูแลรักษาหลังผ่าตัดเสร็จรวมถึงซึ่ง 3 อย่างที่ว่านี้ทำพร้อมกันที่เดียวและเป็นในพืนที่ช่องปากด้วย ความสะอาดยิ่งต้องดูแลรักษาอย่างดีเลยล่ะ  ดังนั้น ก็พยายามไม่ทานอาหารรสจัด เศษอาหารเยอะ หรือ อาหารแสลง (จริงๆ ทานอะไรไม่ได้เลยด้วยซ้ำนอกจากน้ำและน้ำข้าวต้ม ) เป็นต้น มั่นบ้วนปาก งดแปลงฟันใน3 วันแรกเพราะจะติดไหมที่เย็บกระพุงแก้ม หลังจากนั้น แปลงฟันได้แต่ต้องระวังโดนไหม ห้ามกระแทก สำหรับปากห้ามโดนน้ำในวันสองวันแรกที่นี้คุณหมอนัดตัดไหมที่ปาก 5 วัน ไขมันกระพุงแก้มไหมละลายเลยและคางตัดไหม 7 วัน   สำหรับคางก็ปกติเหมือนแผลไขมันกระพุงแก้มเช่นกัน จะเข้าที่ก็ใช้เวลาพอกับจมูก คือ 3 -  6 เดือน ขึ้นไปค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-26 23:35:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jubjib7 เมื่อ 2015-11-27 10:40

หลังทำการผ่าตัดเสร็จ ควรประคบเย็นทันที่ด้วยน้ำแข็งกดประคบไม่ให้บวมช่วยได้นะค่ะ ของเราหลังทำเสร็จยังไม่เท่าไหร่ พอยาชาหมดฤทธิ์เท่านั้นและ ตอบตรงๆเลยค่ะ ทรมารมาก ปวดมาก ปวดจนชา จนไม่รู้ว่าปวดอันไหนมากกว่ากัน จริงๆ มันเหมือนปวดฟันมากกว่า พอทนได้ค่ะ เพราะเคยถอนฟันและผ่าฟันคุดติดๆกันอยู่ ทนได้อยู่นะ นึกไว้เพื่อความสวย แต่เมื่อถึงจุดนั้นความปวดจะหายไปทันที่  (อันนี้ตอบตรงๆนะ ใครไม่ปวดคิดว่าผิดปกติและค่ะ 5555 แต่จมูกนี้เป็นการทำศัลยกรรมที่ปกติที่สุดไม่เจ็บไม่ปวดเลยอันนี้ยอมรับ)  วันสองวันแรกอ้าปากแทบไม่ขึ้นแทบบดยาระลายน้ำกันเลย แต่พยายามเพื่อผลที่ดี ก็จับยัดเข้าไปเลย กลืนๆเข้าไป  และคำแนะนำจากทีมงานและคุณหมอก็แนะนำให้อดทนเอาประคบเย็นเยอะๆ เอาน้ำแข็งประกบแก้มไปเลยก็ได้อนทนหน่อยจะหายยุบบวมไว้ๆ ซึ้งก็ช่วยได้จริงๆ  หลังจากนั้นก็บวมอยู่ 3-5 ปกติเหมือนจมูกค่ะ  พอวันที่ 3-5 จะค่อยๆ อ้าปากบวนปากได้ตามปกติ ส่วนเรื่องอาหารการกินหลังทำ กินอาหารอ่อนๆ โดนวิธีการใช้ช้อนป้อนเข้าปากแลกกลืนไปก่อนนะค่ะ อาหารอ่อนๆ ได้แก่ โจ๊ก น้ำข้าวต้ม อย่างเดียวเท่านั้น พร้อมแน่ฉัน หลังจากคิดว่าอ้าปากได้ถึงจะทำให้เคี้ยวอาหารและกินอาหารปกติได้ค่ะ
มาดูผลงานกันดีกว่าค่ะ โดยรวมพอใจมากค่ะ
รูปหลังผ่าตัด แก้ม ปาก และคาง

วันนี้ขอตัวไปนอนก่อนนะคะ แล้วจะรีบกลับมารีวิวนะคะ

ฝันดีค่ะทุกคน
โพสต์ 2015-11-27 10:29:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราไปผ่าไขมันกระพุ้งแก้มมา นอยมาก หน้าเราบานมากๆ แต่ไขมันออกมานิดเด้ียว  ดูไม่เหมือนไขมันด้วยซ้ำ เราว่าหมอผ่าผิดที่มากกว่า   ของ จขกท  สวยแน่เลยคะ หน้าตอบลงแล้ว ดีใจด้วยคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-27 10:43:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nongj ตอบกลับเมื่อ 2015-11-27 10:29
เราไปผ่าไขมันกระพุ้งแก้มมา นอยมาก หน้าเราบานมากๆ แต ...

ไปผ่าที่ไหนมาหรอค่ะ ของจิ๊บก็บวมมากในวันที่ 3 ค่ะ ต้องใช้เวลานะคะกว่าจะเข้ารูป
โพสต์ 2015-11-27 11:15:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ออกมาแค่นี้เองคะ  แล้วเราดูในเวบพวกรีวิว ทุกคนแก้มเลกใหญ่ ออกมาเป็นไจมันเหลืองๆ แต่ของเราออกมาเป็นก้อนเลือดไม่เหมือนก้อนไขมันเลย
โพสต์ 2015-11-27 12:20:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nongj ตอบกลับเมื่อ 2015-11-27 11:15
ออกมาแค่นี้เองคะ  แล้วเราดูในเวบพวกรีวิว ทุกคนแก้มเ ...

ไม่ทราบว่าไปทำที่ไหนมาเหรอคะ เรากำลังจะไปทำค่ะ ดูอยู่ 2 ที่ กำลังลังเล
โพสต์ 2015-11-27 21:37:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่ค่ะตัดไขมันกระพุ้งแก้ม
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-30 18:08:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nongj ตอบกลับเมื่อ 2015-11-27 11:15
ออกมาแค่นี้เองคะ  แล้วเราดูในเวบพวกรีวิว ทุกคนแก้มเ ...

ผ่าที่ไหนมาหรอค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-30 18:10:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
norge ตอบกลับเมื่อ 2015-11-27 21:37
ราคาเท่าไหร่ค่ะตัดไขมันกระพุ้งแก้ม

18000 บาท ค่าาาาา
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-30 18:15:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มารีวิวต่อค่ะ ที่หายไปนานพอดีว่าช่าวงนี้ยุ่งๆเลยไม่เข้ามาเขียนต่อ ขออนุญาตข้ามวันที่ 1-4 เลยนะคะ เพราะว่าหน้าบวม 5555

ครบ 5 วัน รอตัดไหมที่ปาก สังเกตแก้มดูตอบๆไปบ้างแต่ยังตุ่ยๆ อยุ่แต่ชอบคางมาก หน้าดูเรียวขึ้นเลยค่ะ สำหรับปากเมื่อ หลังตัดไหมที่ปากแล้ว ปากจะรู้สึกชาๆ ตึงๆ และอาจมีคราบน้ำลายขาวๆ เหนี่ยวๆ และมีแผ่นหนังลอกแข็งๆ ไม่ต้องดึงออกใช้ลิปมันทาให้ชุ่มชื่น และพยายามนวดไม่ให้ปากเป็นไต ค่อยๆ นวดเบาๆ บ่อยๆ ปากจะเข้ารูปไว อาการที่กล่าวมาข้างต้น จะค่อยๆหายไปเมื่อปากเข้าที่ประมาณ 1-2 เดือนไปแล้ว

วันที่ 7 มาตัดไหมที่คางและคุณหมอดูแผลภายในแก้มด้วย แผลติดสนิทดีไม่มีไหมตกค้างแล้ว (เพราะไหมละลายเมื่อโดนน้ำจะทำให้ละลายไวขึ้น) แก้มปกติทุกอย่างรอแค่ยุบบวม สำหรับคางปกติทุกอย่าง คางจะเข้ารูปและยุบลงประมาณ 3-6 เดือนต่อไปนี้ แก้มก็เช่นกัน คงใช้เวลาพอๆกัน
ส่วนเมื่อหลังตัดไหมทุกอย่างเสร็จ  ก็ดูแลรักษาต่อไปเหมือนตอนทำใหม่ๆ อีกสักพัก

วันที่ 7 ตัดไหมที่ปาก ครบ 7 วัน  (งานเสริม ตัดแก้ม ปาก คาง )

ครบ 1 เดือน แก้ม ปาก คาง ทุกอย่างยุบลงไปเรื่อยๆ รวมถึงจมูก ด้วย เริ่มเข้าที่เข้าทางไปเรื่อยๆ แล้วจร้า  โดยรวมพอใจมาก มีแต่คนทักว่าหน้าเด็กลง เรียวขึ้น จมูกดูเป็นธรรมชาติกว่าเก่า ไม่เป็นสันไม่คม ส่วนปากเนี้ยไม่ค่อยมีคนทักนะ  เพราะตัดออกไม่มากมั้ง เลยดูเป็นธรรมชาติ ปกติมาก แต่เวลายิ้มดูสวยขึ้น หวานขึ้น แถมเวลาทาลิปสติกดูเป็นรูปเป็นร่างปากดี

เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-30 18:18:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สรุปผลงานที่ทนเจ็บตัว มาตลอดสองเดือนกว่าๆ(ถ้ารวมจมูกก็สามเดือนได้)  ผลที่ได้รับเกินคาดมาก มีแต่คนชมเยอะมาก ชมไปในทางที่ดีมากเลยทำแล้วสวยขึ้นเยอะ หน้าหวาน เด็กลง ดูมีมิติ  จมูก คาง แก้ม ปาก รับกันหมด (คุณหมอบอกว่าคงต้องใช้เวลาอีกสักพักทุกอย่างจะเข้ารูปกว่านี้ จะเปลี่ยนไปกว่านี้)  พอใจมากค่ะ สำหรับการลงทุนที่ลงทุนครั้งนี้ คิดว่าการตัดสินใจครั้งนี้เลือกไม่ผิดจริงๆ ที่เลือกทำกับคุณหมอโอ๋ ที่ ณัฐฐาคลินิก คุณหมอและทีมงานให้ความใส่ใจกับคนไข้ทุกคนมาก ไม่ว่าจะมาทำศัลกรรมกี่อย่าง คุณหมอและทีมงานให้บริการเป็นกันเองอย่างมาก  เราเข้าๆ ออกๆ คลินิกมา 3 เดือน ตอนนี้เหมือนเป็นครอบครัวหนึ่งของคลินิกไปแล้ว ได้รับความรู้เรื่องศัลยกรรมหลายๆ ด้าน ไม่ผิดหวังจริงๆ ค่ะ  สำหรับรีวิวของเราไม่ได้รับจ้างวานหรือมาโฆษณาให้คลินิกแต่ประการใด ทุกอย่างเราตัดสินทำออกมาเอง และมาแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆ ที่คิดจะทำศัลยกรรมได้เป็นประโยชน์กันค่ะ ถ้าตกหล่นหรือมีขอสงสัยประการใดก็ถามมากันได้นะค่ะ พร้อมให้ยินดีให้คำปรึกษาหรือคำตอบได้ค่ะ
สำหรับเรื่องราคาขอไม่ตอบทั้งหมดนะค่ะ เพราะแต่ละเคสไม่เหมือนกัน เอาเป็นว่าขอให้ไปติดต่อสอบถามที่คลินิกได้เลยค่ะ

สรุปผลงาน  จากคุณหมอโอ๋ ณัฐฐาคลินิก เมเจอร์รัชโยธิน  
จมูก แก้ม คาง ปาก ผ่านมา  3 เดือน กว่าๆ
แก้จมูกซิลิโคน Twolayer (อเมริกา) นิ่มบิดได้   3 เดือน 15 วัน
ผ่าตัดไขมันกระพุงแก้ม ตัดปากบาง เสริมคาง  2  เดือน   20 วัน
เปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลยคร้า  (ภาพบางภาพถ่ายจากกล้องมือถือ Samsung  Note 2  ไม่มีการตกแต่งภาพด้วยโฟโต้ช๊อบ  แต่มีแค่การปรับแสงและเทคนิคการแต่งหน้า เท่านั้นค่ะ เพราะตัวจริงเป็นคนผิวสองสี ส่วนคิ้วที่เห็นเข้มๆ เพิ่งไปสไลด์คิ้วมาจร้า )

ก่อนทำศัลยกรรมที่ณัฐฐาคลินิก  
เสริมจมูกอย่างเดียว มาแล้วประมาณ 8-9 ปี

หลังเข้ารับการทำศัลยกรรมปรับเปลียนแก้ไข จมูก แก้ม คาง ปาก กับคุณหมอโอ๋ ที่ณัฐฐาคลินิก เมเจอรัชโยธิน
จมูก แก้ม คาง ปาก ผ่านมา  3 เดือน 15 วัน

ขอบคุณสำหรับพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่สละเวลามาอ่านและดูรีวิวของเรานะค่ะ อย่างน้อยก็น่าจะประกอบการตัดสินใจให้กับใครอีกหลายๆ คนได้ที่คิดจะอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองไปในทางที่ดีขึ้นนะค่ะ  
ตอนนี้ก็ยังถือว่ามาแค่ครึ่งทางนิดๆเท่านั้น ต้องรอเวลาให้ทุกอย่างเข้ารูปมากกว่านี้ ไม่ว่าจะ จมูก แก้ม คาง ปาก เดียวจะมารีวิวความเปลี่ยนแปลงให้ชมกันบ่อยๆ นะค่ะ อย่าเพิ่งเบื่อล่ะ และขอย้ำอีกครั้งเราไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางคลินิก หรือ คุณหมอโอ๋ นะค่ะ ถ้าใครอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมก็ถามกันมาที่โพสเลย  
ขอแนะนำสำหรับคนที่คิดจะทำศัลยกรรมนะคะ ก่อนอื่นต้องศึกษาข้อมูลให้ดีๆ ทุกอย่าง รอบๆ ด้านๆ ไม่ว่าจะเป็น คุณภาพคลินิก แพทย์ที่เป็นคนทำ ทีมงาม(พนักงาน) ราคา ความรับผิดชอบ ผลิตภัณฑ์ที่ใช่ การทำศัลยกรรมมีทั้งข้อดีและข้อเสีย บางอย่างเหมาะสมกับบ้างคน ต้องลองศึกษาข้อมูลก่อนทำนะค่ะ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง  สุดท้ายนี้ขอจบรีวิวไว้เพียงเท่านี้นะค่ะ ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2015-12-1 13:58:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เลิศมากเลยค่ะ สวยเฉี่ยวมากเลย กิเลสเรื่องคาง แก้ม รวมถึงปาก มาเต็มแล้วตอนนี้ 555+ (จากที่ว่าจะทำแค่ปากกระจับก่อน แต่มาเห็นรีวิวนี้แล้ว อยากจัดเต็มเหมือน จขพ เลยค่ะ ^^)
ขอทราบว่า ราคาโดยรวมตกประมาณเท่าไหร่คะ? จะได้เตรียมงบไว้ก่อน ^^
โพสต์ 2015-12-1 15:19:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คางสวยมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-11 11:03:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
casnovee ตอบกลับเมื่อ 2015-12-1 13:58
เลิศมากเลยค่ะ สวยเฉี่ยวมากเลย กิเลสเรื่องคาง แก้ม ร ...

แนะนำว่าทำคางด้วยเลยค่ะ เพราะว่าพอทำมาแล้วหน้าจะดูมีมิติมากขึ้นและจะทำให้หน้าเรียววีเชฟด้วยค่ะ ส่วนปากเนี่ยหมอตัดและเย็บแบบปราณีตมากค่ะแผลสวยสุดๆ ราคาคางตอนจิ๊บทำ 18000 บาท ปาก 15000 บาท ค่ะ ลองเข้าไปปรึกษาหมอดูนะคะ เผื่อจะมีโปรโมชั่นเพราะหมอโอ๋ชอบจัดโปรโมชั่นดีดี ขอให้ออกมาสวยๆแล้วมารีวิวให้ดูมั้งนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-11 11:04:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณคร่าาาา
โพสต์ 2015-12-11 23:10:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คอนเฟิร์มอีกคนค่ะ ว่าหมอโอ๋ สุดยอดจิงๆ เราทำจมูก กะ คาง ที่นี่เหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้