ดู: 3672|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกให้สตรองง! โดยคุณหมอมนัส Meko clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alish.tinix เมื่อ 2015-11-24 00:26

สวัสดีค่าาา (: มาตั้งกระทู้แบบนี้ทุกคนก็คงรู้อยู่แล้วเนอะว่าเราจะมาทำอะไรรรร ฮ่าฮ่าฮ่าา ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนน้าา เราชื่อ ติ๊นา ค่ะ ยอมรับเลยว่าเราอยากทำจมูกมานานแล้ว เป็นความอัดอั้นตันใจมานาน พอมีโอากาสได้ทำก็ขอมารีวิวให้ฟังซะหน่อยเนอะ ถือเป็นการแนะนำเพื่อนๆไปในตัวเลย Let’s go!

โดยพื้นฐานแล้วติ๊นาเป็นคนที่มีปีกจมูกค่อนข้างบาน มีดั้งอยู่บ้างบริเวณตรงกลางจมูก แต่ด้านบนคือไม่มีเลย Y Y จมูกจะออกแนวโค้งๆหน่อยค่ะ เวลาถ่ายรูปก็ต้องหามุมซึ่งยากมากกก (เซ็งมากเวลาถ่ายรูป U__U) อยู่มาวันนึงเราก็ตัดสินใจ ปะ! ไปทำจมูก เพื่อความสวยงามของเรา แม้จะพอใจกับหน้าของตัวเองประมาณนึงแล้ว แต่ก็เป็นผู้หญิงอะเนอะ ใครบอกว่าไม่ต้องทำสวยแล้ว แหม่ จะบอกว่าสวยได้อี๊กกกก อันนี้ยังไม่สุด มันสวยได้อี๊กกก 555555 ถึงเวลาแล้วที่เราควรทำจมูกบ้างหน้าเราจะได้ดูมีมิติขึ้น ที่บ้านก็ไฟเขียวแล้ว ข้อมูลในการทำจมูกก็พร้อม เวลาพักหลังผ่าตัดเสร็จใหม่ๆก็มีแล้ว แหม่ ไม่ปล่อยโอกาสให้หลุดมือ... ปะ! ไปทำกัน

บอกเลยว่าเราหาข้อมูลอย่างหนักหน่วงมากเกี่ยวกับการศัลยกรรมจมูกเพราะในชีวิตไม่เคยผ่าตัดเลย ไม่รู้ว่าขั้นตอนก่อนการผ่าตัดต้องเตรียมตัวยังไง ควรทานอาหารแบบไหนหรือทานอาหารเสริมตัวไหนก่อนหรือเปล่า หรือผ่าตัดเสร็จต้องทำอะไรบ้าง การตัดสินใจก็ย่อมยากอยู่แล้วเนอะ กลัวว่าจะเจ็บมั้ย จะบวมมากมั้ย จะเข้ากับหน้าเรามั้ย T T หาทั้งข้อมูลในอินเตอร์เน็ต ถามเพื่อนที่ทำจมูกมา สิงเว็ปดั้งโด่งนานมากก่อนตัดสินใจ 555555 จนในที่สุดแล้วก็ตัดสินใจทำกับคุณหมอมนัส Meko clinic เพราะว่าคุณหมอเน้นเรื่องความเป็นธรรมชาติ ดึงเอาจุดเด่นของเราออกมา ไม่ให้โด่งจนเกินไป แล้วอีกอย่างหนึ่งคือ คุณหมอเป็นศัลยแพทย์ชื่อดังของเมืองไทยที่มีประสบการณ์มากว่า 30ปี ติ๊นาก็เลยรู้สึกไว้วางใจ เลือกคุณหมอมนัสค่า :-D (ที่แรกและเป็นที่เดียวที่เราไปปรึกษา 5555)

ก่อนจะทำเราก็ต้องไปปรึกษากับคุณหมอก่อนว่าเราต้องการแบบไหน มีปัญหายังไง พอเข้าไปพบคุณหมอครั้งแรกกก คุณหมอใจดีมากกก น่ารัก คุณหมอถามว่าเรามีปัญหาตรงไหน จะทำอะไร เราก็บอกไปว่าอยากทำจมูกค่ะ บอกคุณหมอไปว่าไม่ได้มีทรงที่ตัวเองชอบ เพียงแต่ต้องการให้หน้าดูมีมิติ ทำให้หน้าไม่บาน ให้มีสันด้านบน ดูมั่นใจและสวยเก๋เป็นธรรมชาติ 55555555 คุณหมอก็ใจดีอธิบายรายละเอียดว่าเราจะทำอะไรบ้างนั่นก็คือตะไบกระดูก ตัดปีก และเสริมจมูกค่าา (โอ้โห อลังกรงานสร้าง5555) คุณหมอบอกว่าควรทำไม่โด่งมาก หน้าเราเป็นรูปไข่อยู่แล้วถ้าทำให้ปีกเราเล็กลงแล้วหน้าเราก็จะเข้ารูปและสวยขึ้นนนน เอาสิ สวยไปอี๊กกกกกก 55555 *0* เราคุยกับคุณหมอไปซักพัก เสร็จปุ๊ปเราก็ออกมาปรึกษากับคุณแม่นิดนึง ว่าเราจะทำวันไหนดี แล้วก็นัดวันทำจมูกกับพี่ๆด้านนอก ตอนแรกจะทำวันที่ 25 กันยายน แต่ติดธุระ เลยเลื่อนเป็น 11 ตุลาคม ค่าาาาา

รูปก่อนทำนะคะแบบดั้งยังไม่เกิดด5555

image.jpeg (341.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

image.jpeg (354.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-24 00:44:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอนแรกเราว่าจะไม่ตื่นเต้นแล้ว แต่พอใกล้ถึงวันทำจริงๆ ตื่นเต้นมากกกกก แบบวิตกกลัวนู้นนี่นั่นน แต่พอมาทำจริงๆ พี่ๆที่ Meko clinic ดูแลดีมากๆ พาเราไปถ่ายรูปก่อนทำ แล้วก็พาเราขึ้นไปข้างบนไปเผชิญหน้ากับความเป็นจริงงงง เย้ยย! ไปเตรียมตัวผ่าตัดค่าา โดยพี่เค้าจะให้สวมเสื้อคลุมผ่าตัดแล้วก็หมวกคลุมผม ล้างหน้าให้เรียบร้อย จากนั้นพี่พยาบาลก็เข้ามาทำความสะอาดจมูกเราค่า พอพี่เค้าทำเสร็จเราก็ง่วงเลย ไม่รู้ทำไม 5555 หรือเพราะติ๊นาได้คิวทำค่ำๆก็ไม่รู้ หลับเฉย... ตัดฉากไปตอนตื่นขึ้นมา พี่พยาบาลก็ให้ทานยาคลายเครียด แล้วก็หลับต่อค่ะ สบายยย หลับได้หลับดี ฮาาา

นอนไปซักพักก็มีพี่มาเรียกให้เข้าห้องผ่าตัด พอเข้าไปก็พบกับบรรยากาศที่ชิวมาก555555 คุณหมอกำลังเลือกเพลง แล้วก็ถามเราว่าชอบเพลงอะไรแล้วก็เปิดเพลงที่เราชอบ เป็นการผ่าตัดที่สบายใจสุดๆเลยค่าาา ก่อนทำก็มีคุยกับคุณหมอนิดนึง เราก็บอกเลยว่าเอาแบบไหนก็ได้ค่ะที่คุณหมอคิดว่าสวย คุณหมอบอกว่าเดี๋ยวหมอจัดให้ 5555555 (น่ารักมากๆ) ตอนฉีดยาชาก็ไม่รู้สึกเจ็บเลยยจริงๆ พี่พยาบาลมือเบามากกกกกกกกทำให้เรารู้สึกว่า เฮ้ย การทำจมูกมันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะ! เมื่อยาชาเริ่มออกฤทธิ์คุณหมอก็เริ่มบรรเลงปั้นดั้งให้เราค่าาา ตอนทำก็ไม่รู้สึกอะไรเลย รู้สึกสบายๆ สบายถึงขั้นเราหลับบ .. หลับอีกแล้ว... เราไม่ได้ตั้งใจหลับนะคะ แต่มันไม่รู้สึกอะไรเลย ไม่เจ็บ บวกกับเปิดเพลงเคลิ้มๆ ก็เลยทำให้เรารู้สึกผ่อนคลายและหลับ (พี่พยาบาลยัง งง ว่าเราหลับเหรอ55555555) พอทำไปใกล้เสร็จคุณหมอก็ให้เราดูว่าชอบมั้ย ก็มึนๆตอบคุณหมอไปว่าชอบค่ะๆ 55555 (ง่วงจัด) เวลาผ่านไปชั่วโมงกว่าๆ ก็เสร็จแล้วค่าดั้งที่เราต้องการ เย้! พอทำเสร็จก็ไปนอนประคบนิดนึงแล้วก็เอายากลับบ้านค่าาาา :-D

หลังทำตอนแรกก็ไม่ได้รู้สึกว่าหน้าเราเปลี่ยนไป แต่พอมาดูรูป เฮ้ย หน้าเราเปลี่ยนไป มีดั้งข้างบนแล้วววว ถ่ายรูปก็มั่นใจขึ้น หามุมง่ายขึ้น รู้สึกชอบจมูกตัวเอง การทำจมูกครั้งนี้เป็นการผ่าตัดที่คุ้มค่าา 55555 ใครๆก็ทักว่าเราสวยขึ้นไปทำอะไรมารู้สึกเป็นปลิ้มมากค่ะ ครั้งแรกของการทำจมูกในชีวิต ต้องทำให้เป๊ะทำให้ให้ดูแล้วไม่น่าเบื่อ สวยแบบเป็นธรรมชาติ ชอบมากๆเลยค่าาาาาา

ปล.หลังทำไปซักพักคุณหมอใจดีมากๆค่ะ นัดให้เราเข้าไปเช็ค ตรวจอยู่เสมอ คุณหมอและพี่ๆที่คลินิคเอาใจใส่มากเลยค่ะ ^^

AFTER3IMG_8648.jpg (117.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

สวยมากค่ะ เราก็พึ่งทำตากับคุณหมอคมจากเมโกะ เดี๋๋ยวกำลังจะแก้จมูกต่อพอดี ไม่ทราบว่าทำมาค่าใช้จ่ายทำไหร่หรอคะ???
สวยมากค่ะ อยากได้แบบนี้บ้าง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-24 23:25:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
cutieploy ตอบกลับเมื่อ 2015-11-24 10:11
สวยมากค่ะ เราก็พึ่งทำตากับคุณหมอคมจากเมโกะ เดี๋๋ยวก ...

ค่าใช้จ่ายเริ่มต้นที่ หนึ่งแสนค่าของแต่ละคนไม่เท่ากันนะค๊า ลองไปปรึกษาคุณหมอดูก่อนก็ได้ค่ะ คุณหมอสามารถประเมิณราคาได้ค่า :-D
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-24 23:26:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mullikagaga15 ตอบกลับเมื่อ 2015-11-24 11:01
สวยมากค่ะ อยากได้แบบนี้บ้าง

ทำแล้วชีวิตดี๊ดีย์ค่ะ 5555555
alish.tinix ตอบกลับเมื่อ 2015-11-24 23:25
ค่าใช้จ่ายเริ่มต้นที่ หนึ่งแสนค่าของแต่ละคนไม่เท่ ...

ขอบคุณค่ะ
สวยมากเลยค่ะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ พบหมอเสียค่าใช้จ่ายไหมคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-16 20:17:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
forfangza ตอบกลับเมื่อ 2015-12-10 16:42
สวยมากเลยค่ะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ พบหมอเสียค่าใช้จ่ายไหมคะ

ค่าใช้จ่ายพบคุณหมอไม่เสียค่าา แนะนำว่าลองไปปรึกษาดูก่อนนะคะ คุณหมอใจดีค่ะ แนะนำตรงจุดดี
สวยงามมากเลย  ราคาแก้คุณหมอเท่าไหรอ่า
สวยมากเลยค่ะ หน้าดูมีมิติ สวยใสๆแบบธรรมชาติ Like เลยค่ะ
จมูกสวยดีค่ะ ช่วงนี้มีโปรฯไหมเอ่ย
หน้าเปลี่ยนไปเลยค่ะ สวย สง่าขึ้นเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้