ดู: 4742|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] โมทั้งหน้าที่ Vplast Clinic ตา แก้จมูกฉีดฟิลเลอร์ คาง ดูดไขมันแก้ม V Line Lift

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ชมพู่ ค่ะ วันนี้จะขอมารีวิวเป็นครั้งแรกของตัวเอง หลังจากที่จดๆจ้องๆ จะทำดี ไม่ทำดีมานาน

เริ่มต้นคือ ตัวเองจะมีปัญหารูปหน้ามาก คือใบหน้ากลมๆ แป้นๆ เวลาถ่ายรูปต้องหามุม หลบมุมสุดๆ
แก้ปัญหานี้มาหลายปีด้วยการฉีด Botox .... ก้อช่วยได้นะ แต่ก้อยังดูไม่สมส่วน เพราะ เนื้อไขมันแก้มยังเยอะอยู่ซึ่งโบทอกช่วยเรื่องไขมันไม่ได้จริงๆ

งั้นมาดูรูป Before กันก่อนนะคะ

ในรูป แก้มเยอะมาก หือหือ

แต่ถ้าช่วงไหนฉีดโบ ก้อจะเล็กลงนะ ดูรูปกันเลยค่ะ

เล็กลงมั๊ยค่ะ^^  แต่ว่ารูปหน้าก้อยังดูไม่สมส่วนอยู่ดี  ก้อเลยเริ่มคิดถึงการทำศัลยกรรมขึ้นมา ศึกษาดูมาหลายที่ ดูรีวิวมาหลายคน และหลายปี จนในที่สุด ก้อตัดสินใจ และเลือก ที่นี่เลย Vplast Clinic คลินิกชื่อดังแห่งบางแสน และมีสาขาที่พัทยาด้วย สวย ไฮโซมากกกก sea view ซะด้วย อยู่บนชั้น 4 Mark land village วิวดีมากๆ

วันที่ไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอใจดี และให้คำแนะนำอย่างละเอียด ตอนแรกที่แพลนไว้ว่าจะทำคือ จมูกแน่ๆ เพราะฉีดฟิลเลอร์มาหลายปี จมูกดูโตๆ บวมๆ ไม่เป็นทรง แต่พอฟังคุณหมอแนะนำแล้วตกใจ  เพราะ

1. ตา หมวย หนังตาตก ต้องเก็บหนังตา และทำชั้นใหม่ ให้สวย หวาน
2.จมูกต้องแก้ไขที่ฉีดมาด้วย ต้องเลาะ ขูดออก พร้อมใส่ซิลิโคนอเมริกาแต่งทรง พร้อมแต่งปลาย ธรรมชาติ
3. คาง สั้น ไม่ได้สัดส่วนใบหน้า ต้องเสริมแต่งทรงใหม่ ให้โหงวเฮงดี ( คุณหมอ แนะนำให้หมด ^^)
4. แก้ม เยอะ แนะนำ ดูดไขมัน endolaser ให้หน้าเรียวสวย รับกับคางที่แต่งใหม่ ให้ได้รูป

สรุป คือ ทั้งหน้าจริงๆ ก้ออึ้งอยู่ พักนึง แต่ตัดสินใจไม่นาน เพราะตอนนั้น อยากสวยมากกกก 5555

ถึงวันเตรียมตัวขึ้นเขียง ไม่ตื่นเต้นนะ ไม่เลยจริงๆ

จำได้ว่าเข้าไปตอน ฤกษ์งาม ยามดี 14.00 น และออกมาตอน 20.00 น.  6 ชม พอดิบพอดี ตอนทำ ไม่เจ็บเลย มีบ้างช่วงรู้สึกตัวแต่ก้อไม่เจ็บ คอยแอบถามคุณหมอเป็นระยะ สวยรึยังค่ะ

มาดูรูปกันได้แล้ว

5555 สภาพ หลังทำเสดทันที ก้อ โอเค ไม่ตกใจอะไร ทำใจมาแล้ว คืนนั้นกลับไป รีบประคบเย็น ทันที ( ยังมีแรง สู้ๆ เพื่อความสวย)

ต่อเลยนะ เช้าวันรุ่งขึ้น แอบดิ้อ แกะที่พันหน้า ออกเอง แก้มหายไปเลย แอบดีใจ แต่อย่างอื่น ยังดูอะไรไม่ได้ ประคบเย็นต่ออย่างเดียว วันนี้ รู้สึก เจ็บแผลนิดหน่อย ทานยา แก้ปวด กันด่วน

หลังจากนั้น 3 วัน ก้อเป็นเช่นนี้

ใต้ตา เริ่มเขียวช้ำละ เพราะ ตรงจมูก คุณหมอ ต้องขูด เลาะฟิลเลอร์ออกด้วย ซึ่งจะกระทบตรงใต้ตาด้วย

ต่อไปก้อถึงเวลา แกะพลาสเตอร์ ที่รอคอย ลุ้นมากกกก

จมูก พุ่งดี ชอบทรงมาก แผลทุกอย่าง ดีหมดเลย ทั้งตา คาง จมูก แต่อาการบวมเขียว ช้ำ ต้องอดทนต่อไป

และแล้วก้อผ่านไป 2 อาทิตย์ เริ่มออก outdoor ออกสู่โลกภายนอก

ยังไง ครบ 1 เดือน จะมา update ให้ดูเรื่อยๆ นะคะ ยังไงต้องขอบคุณคุณหมอ ทุกท่าน ขอบคุณ Vplast Clinic สำหรับการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้นะคะ

2.jpg (6.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

1.jpg (6.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-23 18:19:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เปรียบเทียบรูปให้ดูกันค่ะ

สวยมากค่าา
  คม หวาน จริงๆ
สวยมากๆๆ เลยคะ แพงไหมคะ
สวย คม มากๆ  ราคาด้วยค่ะ
จขกท.น่าจะเอาโหนกออกด้วยนะคะ โหนกค่อนข้างชัดเลย
เอาออกรับรองดูซอฟลงกว่านี้ล้านเท่า ลองปรึกษาหมอวีดูนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-25 11:32:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
lilina ตอบกลับเมื่อ 2015-11-23 18:38
สวยมากค่าา
  คม หวาน จริงๆ

ขอบคุณมากค่า
สวยขึ้นเยอะเลย ขอรูปเรื่อยๆนะคะ  
จมูกที่ฉีดฟิลเลอร์ แก้ยังไงอ่าค่ะ
ราคาแก้จมูกที่ฉีดฟิวเลอร์เท่าไหร่ค่ะ?
สนใจค่ะ อยากทำบ้างจัง ขอทราบ
ราคาหน่อยสิค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-27 11:53:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
3 อาทิตย์แล้วนะ คุณหมอยังให้นวดจมูกเบาๆต่อไป เพื่อให้เป็นทรง เล็ก เรียว สวย ขึ้นเรื่อยๆค่ะ

ปลายจมูกสวยมากค่ะ
สวยมากเลย เราก็ทำที่นี้เหมือนกันคะ
ทำหลายอย่างพักฟื้นนานไหมคะ
สวยมากเลยค่ะ ค่าแก้จมูกเท่าไรค่ะ แล้วคุณหมอแก้ทำอะไรบ้างคะกับจมูก ขอข้อมูลหน่อยค่ะ
สวยมากเลยจ้า
เราก็ฉีดฟิลเลอร์มาเหมือนกัน ตอนนี้อยากเอาออกมากๆๆ
ล่าสุดเป็นไงบ้างคะ รอชมคะ
่ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ อัฟเดทหน่อยคะอยากทำหน้าเรียว
สวยมากเลยตัวเอง

สวยขึ้นมากค่ะ
หน้าเปลี่ยนไปเลยเนาะ สวยขึ้น  ทำพร้อมกันแบบนี้  ค่าใช้จ่าย แพงมากไหมค่ะ    
สวยจังเลยค่ะ..หน้าเปลี่ยนเลย
สวยมากเลยค่ะดูเป็นธรรมชาติมากค่ะ
เยี่ยมเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้