ดู: 4329|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อุทาหรครับ หน้าเกือบพัง เพราะหมอที่ไม่ได้จบศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]

ผมอยากจะมาเตือนเพื่อนๆทุกคนในเว็บนี้ ที่คิดจะทำศัลยกรรม หรือทำมาแล้ว อยากจะแก้ หรือทำเพิ่ม  หรือมีปัญหาครับ

***สมัยนี้หมอ(ไร้จรรยาบรรณเยอะมาก)*****

(เดี๋ยวตอนท้ายผมจะมาพูดเรื่องคลีนิคแย่ๆนะคับ)

ผมมาริวิวตัวผมเองก่อนดีกว่า

รูปนี้จะเป็นรูปหน้าเดิมๆๆๆเลยครับ  อิอิอิอิ

พอมหาลัย อายุประมาน18 เริ่มอยากทำละ

ดัดฟันและทำจมูก  จมูกอันแรกนี่โอเคเลย ทำมาถูกด้วย555

ต่อมาอีกประมาณ1ปีกว่าๆๆ  อยากแก้จมูกตัดปีกละ ก็เลยทำตาไปด้วยเลยดีกว่า

แต่จมูกคือไม่เปลี่ยนเลย ทรงเดิมเป๊ะ เสียดายตังมากกก

ต่อมาอีกปีกว่าๆๆ เริมลดน้ำหนักละ ตอนนั้น 90เกือบ100
ลดแบบจริงจังมาก เหลือประมาณ60 หน้าเปลี่ยนเลย
และก็แก้จมูกอีก เป็นครั้งที่3และ4และ5

รอบที่3

รอบที่4 หมอแก้ฟรีเพราะโด่งเกิน

รอบที่5 แค่เปลี่ยนซิลิโคนให้นิ่มขึ้น

มาถึงรอบสุดท้ายที่เลวร้ายที่สุด

ผมหาข้อมูลนานมาก คืออยากได้ทรงจมูกที่เป็นธรรมชาติ ลดความโด่งลง ปลายยาวขึ้น

ตอนแรกจองคิวหมอ กลวัชร์ที่DRKเอาไว้

แต่ไม่รู้ทำไมเปิดไปเจอIGคนๆนึง คือเค้าเป็นsaleคลีนิคแหละ เลยลองปรึกษาทางไลน์ พูดจาดีมากกกกกก

พูดว่าทำได้ทุกอย่าง ตามความต้องการเป๊ะๆๆๆ โดยบอกว่าจะเอาอาจารย์หมอที่เก่งที่สุดมาทำให้ ซึ่งผมไม่ได้ปรึกษาหมอเลยนะ  

ปรึกษาsaleคนนี้ (ไมรู้ทำไมผมถึงเชื่อsaleคนนี้) ยังกะโดนของ55555+

คือพูดจาน่าเชื่อถือมากกก ผมคุยแค่ไม่ถึง10นาที จองเลยอะ คืองงตัวเองมากว่าทำไมโง่แบบนี้ คือจองโดยที่ไม่รุ้ว่าหมอชื่ออะไร และยังไม่

ได้คุยกะหมอ เค้าคิดราคา 35000 บอกว่าปกติเคสนี้ 60000-100000 มัดจำไป2000หรือ3000นี่แหละ

มาถึงวันทีดีกว่า ไปถึงคลีนิค ขับรถไปเองเลยนะ จากนครปฐมไป อุดมสุข

โหหหหหหหห คลีนิคเหมือนร้านทำผมมากกกกกกกกกกกกกกก แต่ในใจก็คิดว่าเอาวะ ลองดู

เค้านัดทำ17.00 ไปถึง 16.00 ปรากฎว่า ให้ไปนั่งรอคิว โดยที่ใครมาก่อนได้ทำก่อน (แม่งแล้วจะให้จองคิวทำไมวะ)

กว่าจะได้ทำ เกือบ3ทุ่ม เข้าไปถึงไอ้saleหายหัวเลย คือต้องมานั่งอธิบายให้หมอฟังว่าต้องการแบบไหนอะไรยังไง หมอก็พูดจาวกวน

เหมือนไม่มีประสบการณ์ แต่คือผมจ่ายตังไปแล้วไง ความมั่นใจลดลง50%ละ แต่ก็มาถึงขนาดนี้ละ ทำก็ทำ

พอทำมาเสด ลืมตาหมอก็หายตัวไปเลย ให้ผมไปนอนพักกะพยาบาล(ปลอมๆ)ฉีดยาบ้าบอไรให้ผมไม่รุ้ คิดเพิ่ม450 เซงมาก

พอลุกขึ้นส่องกระจก จมูกโด่งเป็นแท่งยาวจะทะลุและเบี้ยวแบบสุดๆๆอะ เลยถามsale เค้าบอกว่ามันบวม (บวมไรวะ ซิลิโคนเอียงชัดๆ) จะขอคุยกะหมอก็ไม่ให้

ตอนนั้นไม่รู้จะทำไง นอนร้องไห้เลย555555

ก็เลยขับรถกลับบ้านด้วยความเศร้าใจกับจมูกที่น่าเกลียดมาก โดยคิดให้กำลังใจตัวเองว่ายุบแล้วอะไรๆจะดีขึ้น

ผ่านไป10วัน ไปตัดไหม บอกมันว่าเอียง มันก็บอกไม่เอียง พูดไม่ดีเหมือนตอนก่อนจ่ายตัง หมอหายหัวเหมือนเดิม

ฉีดยาไรให้ผมอีกแล้ว คิดตังค่าตัดไหมกะฉีดยาด้วย คือแบบแปลกมาก คิดตังยิบย่อย

******มันทำไงให้ผมรู้มะ มันบอกว่าให้นวดแล้วซิลิโคนจะกลับมาตรง ถ้ากังวลว่าเบี้ยว เห้อออออออ  หลักการไหนของมัน

คิดง่ายๆ ในเมื่อยัดแท่งไปในจมูกเบี้ยว เนื้อมันก็ต้องรัดไปแล้ว นวดให้ตายมันก็ไม่มีทางกลับมาตรง มันเป็นวิธีแก้ปัญหาของคลีนิคที่จะไม่รับ

ผิดชอบมากกว่า  พอผมย้อนถามมัน มันบอกว่า น้องจะมารู้ดีกว่าพี่ได้ไง ลืมบอกไปว่าจมูกsaleทุเรดมาก 5555****

1เดือนถัดมา ปลายแดง ปวดไปถึงขมับ แสบมากๆๆๆ เลยโทรไปหา มันบอกว่าปกติ หืมมมมมโมโหมาก แต่ทำไรไม่ได้ คือมันจะไม่รับผิด

ชอบอะ (เลยปรึกษาหมออีกท่านนึง หมอแนะนำว่าให้ถอดออก แล้วก็ไม่ต้องไปที่นั่นอีกแล้ว หมอคนนี้ดีมาก หมอเค้าบอกให้ไปถอดที่อื่น

เพราะที่เค้าแพง ไปปรึกษาเค้าก็ไม่คิดเงิน ประทับใจสุดๆๆ)

สุดท้ายเลยต้องไปถอดออก

นี่รูปตอนทำกับคลีนิคที่เหมือนร้านทำผม555  ปลายแดงมากกก ปวดตึงมากก

และนี่คือรูปตอนถอดออก

รอต้นปีค่อยทำใหม่ รอเก็บตัง

ใครจะทำศัลกรรมอย่าลืมเลือกหมอให้ดีๆนะครับ ดูว่าจบมาไหม มีความรับผิดชอบไหม

ขอบคุณครับที่อ่านจนจบ

ไม่ต้องเสริมก็หล่อแล้วค่ะ
ใช่ๆ ไม่ต้องเสริมใหม่หรอก หล่อแล้วว น่ารักแล้ว

ปล.ทำตาที่ไหนคับ ?
จริง อย่างว่าไม่ทำก็ดูดีแล้ว แค่ลด นน. หน้าก็คมขึ้นแล้ว...
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-22 13:03:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nickytime ตอบกลับเมื่อ 2015-11-21 01:25
ใช่ๆ ไม่ต้องเสริมใหม่หรอก หล่อแล้วว น่ารักแล้ว

ปล.ทำตาที่ไหนคับ ?

ทำตา2รอบครับ

รอบแรกทำกับหมอชื่อดังมากกก  แต่มันแปลกๆๆ

และก็แก้กับหมอที่นครปฐมครับ แบบกรีด ชื่อหมอเทียม
อยากทราบว่ารูจมูกเป็นไงบ้างครับ ของผมเสริมแล้วไปถอด พอถอดออกแล้วไม่เท่ากันครับ แต่ถอดได้ไม่นาน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้