ดู: 2510|ตอบกลับ: 9

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] หน้าเรียววีเชฟ เสริมคาง + ตัดกระพุ้งแก้ม ณัฐฐาคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cabincare เมื่อ 2015-11-18 10:37

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อ น้ำ ค่ะ เป็นเด็กต่างจังหวัดหน้าตาบ้านๆ ธรรมดาคนนึง พอดีน้ำมีโอกาสได้ย้ายเข้ามาเรียนที่กรุงเทพ ที่นี่น้ำได้พบเจอแต่คนสวยๆ หล่อๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ และด้วยเหตุนี้เอง ทำให้น้ำมีแรงบันดาลใจอยากทำศัลยกรรมเพื่อเปลี่ยนแปลงตัวเองค่ะ น้ำเริ่มทำงานเก็บเงินอยู่ประมาน 6 เดือน ระหว่างนั้นก็ศึกษาและอ่านรีวิวเกี่ยวกับศัลยกรรมไปด้วย พอเก็บเงินได้ก้อนนึงแล้ว น้ำก็เริ่มมองหาคลินิคที่จะทำศัลยกรรม ซึ่งตอนนั้นน้ำตัดสินใจได้แล้วว่าจะทำ กับ คุณหมอโอ๋ ณัฐฐา คลินิกค่ะ เพราะน้ำประทับใจการให้คำปรึกษาเกี่ยวกับรูปหน้าของหมอโอ๋คนสวยมากถึงมากที่สุดเลยค่ะ มีอยู่คำถามนึงของน้ำ ที่ถามหมอโอ๋ไปว่า “ทำศัลยกรรมเจ็บไหมคะหมอ” หมอตอบน้ำกลับมาว่า “เจ็บค่ะ” ตอนนั้นน้ำใจสั่นเลยค่ะ ความรู้สึกเหมือนกำลังจะผ่าตัดภายใน 5 นาทีข้างหน้านี้ แล้วหมอก็พูดต่อว่า “แต่ไม่เจ็บเท่าคนบอกว่าเราไม่สวยหรอก ถ้าอยากสวยต้องอดทนนะคะ” แล้วหมอก็ส่งยิ้มให้ พอหมอพูดมาอย่างนี้ค่อยรู้สึกโล่งใจขึ้นมาหน่อย

หมอบอกน้ำว่าหน้าสั้น แก้มเยอะมาก ต้องเสริมคางเพื่อให้หน้ายาวขึ้นและดูมีมิติ ตัดกระพุ้งแก้มแทนการฉีดโบท็อก เพราะถ้าฉีดโบท็อกสำหรับน้ำจะเห็นผลไม่มากและก็ต้องมาฉีดอีกเรื่อยๆ เปลืองเงิน สุดท้าย คือ จมูก แต่น้ำตัดสินใจทำแค่สองอย่างก่อน คือ คางกับตัดกระพุ้งแก้ม เพราะงบที่มีจำนวนจำกัดเลยทำแค่สองอย่างก่อน จมูกค่อยว่ากันใหม่ตอนมีเงินล่ะกันนะ 555+

เมื่อถึงวันที่ต้องผ่าตัดน้ำก็มาถึงที่คลินิคก่อนเวลานัดประมาณหนึ่งชั่วโมง พนักงานที่คลินิคน่ารักมากเลยค่ะ ดูแลน้ำดีมาก เมื่อถึงเวลาพนักงานก็มาตามให้ไปล้างหน้าแปรงฟันใส่หมวกและกินยาแก้อักเสบ (ข้างล่างเป็นรูปก่อนเข้าผ่าตัดค่ะ)

ระหว่างที่รอหมออยู่บนเตียงผ่าตัดน้ำกลัวมากค่ะ แล้วหมอก็เดินเข้ามาชวนน้ำคุยจนน้ำลืมความกลัวไปเลยค่ะ หมอเริ่มฉีดยาชา ตอนแรกน้ำคิดว่าจะเจ็บมากแต่หมอมือเบามากค่ะ แทบจะไม่รู้สึกเจ็บเลย ช่วงที่หมอกำลังผ่าตัดหมอจะคอยเป็นห่วง ถามอาการและบอกว่าทำอะไรอยู่เรื่อยๆ หมอชวนคุยเพื่อคลายเครียดจนทำเสร็จเลยค่ะ

หลังทำค่ะกำลังนั่งแท็กซี่กลับบ้าน ยังรู้สึกชาๆ เพราะยาชายังไม่หมดฤทธิ์

วันแรกค่ะตื่นมาบวมตกใจมาก

วันที่ 2 บวมหนักกว่าวันแรกอีกค่ะ

ขอข้ามมาวันที่ 5 เลยนะคะ น้ำรู้สึกว่าเป็นช่วงที่บวมที่สุดเลยค่ะ แต่ไม่เจ็บไม่ทรมานเลยนะคะ

วันที่ 7 ค่ะ หมอนัดตัดไหม อาการบวมค่อยๆ ลดลงเรื่อยๆ ดีใจมากเลยค่ะ

วันที่ 15 อาการบวมลดลงเยอะมากค่ะ แต่หมอบอกว่ายังลดลงได้อีกเรื่อยๆ และมันจะเข้าที่จริงๆ ต้องใช้เวลาประมาณ 3 เดือนค่ะ

และนี่เป็นรูปเปรียบเทียบ “ก่อน” และ “หลังทำ” ค่ะ รูปหลังทำเป็นรูปปัจจุบัน 2 เดือนค่ะ น้ำกลับไปต่างจังหวัดเจอเพื่อนเก่า เพื่อนทักว่าหน้าเรียวมากไปทำอะไรมา น้ำบอกเพื่อนว่าทำคางกับตัดกระพุ้งแก้ม เพื่อนๆ ทุกคนบอกเนียนเป็นธรรมชาติมากดูไม่รู้เลยว่าทำศัลยกรรม
        จบแล้วค่ะ การรีวิวทำคางกับตัดกระพุ้งแก้มของน้ำ ☺  เดี๋ยวเอาไว้ให้น้ำเก็บเงินได้อีกก้อนนึงเมื่อไหร่ น้ำจะรีบกลับไปหาคุณหมอโอ๋ ให้คุณหมอทำจมูกเติมความสวยให้ครบสูตร เสร็จแล้วจะกลับมารีวิวให้เพื่อนๆ ดูกันอีกนะคะ ขอบคุณที่อ่านกันจนจบค่ะ
โพสต์ 2015-11-17 21:31:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดี และสวยขึ้นมากๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่าค่าใช้จ่าย เท่าไหร่อ่ะคะ ทั้งหมด

โพสต์ 2015-11-18 12:58:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอดูคางด้านข้างหน่อยได้ไหมคะ
ขอราคาด้วยค่ะ
ผ่าในปาก หรือใต้คางคะ
โพสต์ 2015-11-19 00:12:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นมากๆ ครับ อยากดูด้านข้างด้วยคนนะตัวววว
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-20 18:04:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาอัพเดทรูปเพิ่มเติมค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-20 18:07:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
zakumino ตอบกลับเมื่อ 2015-11-17 21:31
ดูดี และสวยขึ้นมากๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่าค่าใช้จ่าย เท่าไหร่อ่ะคะ ทั้งหมด

ขอบคุณค่ะ คาง 18000 บาท ตัดกระพุ้งแก้ม 18000 บาท เท่ากันค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-20 18:08:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
xxpukpikxx ตอบกลับเมื่อ 2015-11-18 12:58
ขอดูคางด้านข้างหน่อยได้ไหมคะ
ขอราคาด้วยค่ะ
ผ่าในปาก หรือใต้คางคะ

อัพเดทรูปเพิ่มเติมแล้วนะค่ะ แผลอยู่ข้างในปากหมดเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-20 18:08:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Kondd ตอบกลับเมื่อ 2015-11-19 00:12
สวยขึ้นมากๆ ครับ อยากดูด้านข้างด้วยคนนะตัวววว

ขอบคุณค่ะ อัพเดทรูปเพิ่มเติมแล้วนะค่ะ
โพสต์ 2015-11-20 21:21:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรากำลังจะไปทำคางกับคุณหมอโอ๋ วันที่ 9 ธ.ค นี้เลยค่าา
โพสต์ 2015-12-1 15:30:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ กิเลสมา กิเลสมา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้