ดู: 7805|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] จาลังเล สุดท้ายก็เลือกทำคาง (หมอเฉลิม)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย iken2531 เมื่อ 2010-7-16 01:49

สืบเนื่องจากกระทู้นี้นะครับ http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=11885

ผมนั้นลังเลมาก เพราะ เป็นการผ่าตัดใส่ซิลิโคนครั้งแรกในชีวิต จึงลังเลเป็นอย่างมากว่า จะเลือก คาง หรือ จมูกดี
เพราะใจนั้นก็อยากทั้งสองเลย โดยเมื่อถามความเห็นจากหลายๆคนรอบตัวแล้ว รวมถึงที่คลินิค พี่ๆผู้ช่วย รวมทั้งตัวคุณหมอเอง
จาก 9 ใน 10 ล้วนบอกว่าจมูกไม่ต้องก็ได้ทำคางดีกว่า ผมเลยตกลงปลงใจทำคางกับหมอเฉลิมอย่างหมดข้อกังขา

จากผมเป็นคนที่ชอบพูดเหน็บแนมเพื่อนๆที่ทำอยู่เลื่อยๆ แต่ ณ วันนี้ ภายใน 1 อาทิตย์ ผมทำศัลยกรรมถึง 2 อย่าง อิอิอิอิ (น่าโดนด่าเป็นอย่างมาก ว่าม้ะ)
โดยอย่างแรกคือ ทำตาที่หมอหลุยส์ เพราะตาผมชั้นตามันไม่เท่ากัน แบบแตกต่างเลย (มั้ง เพราะลองปิดหน้าดูทีละข้างมันดูเป็นคนละคนจริงๆ)

ส่วนต่อมาก็คิวของคาง ที่ช่วยทำให้โหนกแก้มอันใหญ่โตของผมดูไม่โดดเด่นมาก พอทำแล้วก็พอใจ และชอบมาก เพราะทำให้ถ่ายรูปแล้วน่ามองขึ้น(มั้ง)
เห็นว่ายังไงก็พูดได้เลยนะครับ รับได้หมดครับ

เริ่มต้นจากตาก่อนเลยแล้วกันนะครับ ผมทำข้างเดียวนะครับ ขอบอก คุณหมอหลุยส์มือเบามาก ฉีดยาชาเข้าไปตอนไหนผมยังไม่รู้ตัวเลย
ทั้งที่ผมเป้นคนกลัวเข็มมาก(อ่านจบแล้วจะรู้ว่ามากแค่ไหน อิอิ) และส่งเสียงโอ้ย โอ้ย ตลอดเวลา จนหมอถามว่าเป้นไรมากไหมเนี่ย
แต่ก็ถามแบบขำขำนะครับ พอทำเสดไม่เจ้บเลย แค่ตึงเล็กๆ ชิวๆ ดุรูปเลยดีกว่า

ภาพจะเป็นก่อนและหลังทำ ห่างกันประมาณครึ่งชม.ได้นะครับ

มาดูกันที่คางบ้างนะครับ
ผมจะขอเล่าประสบการณ์ที่น่าตื่นเต้นในครั้งนี้ก่อนเลย
ขอบอกว่ามันตื่นเต้นมากที่ได้ทำ และระหว่างทำนั้นผมกลัวมากกกกกก เพราะเป็นคนกลัวเข็มมาก ถึงขนาดแค่ ตอนนั้นผมเป็นไข้เลือดออก
จึงต้องมีการเจาะเลือดเพื่อตรวจดู ตอนที่ดึงเข็มเพื่อเอาเลือด ผมหน้าซีด จนปากขาว จนคุณพยาบาลต้องเอาแอมโมเนียมาให้ดมเลยทีเดียว
เพราะฉะนั้นไม่ต้องพูดถึง ฉีดยาชา ผมเกร็วตัวสั่น เหงื่อแตก ปากซี้ด และส่งเสียงโอยๆตลอดการผ่าตัด ทั้งตา และคาง แต่คางนี่หนักหน่อย
เพราะผมโดนยาชาไปเกือบ 15 เข็ม เพราะมันไม่ยอมชา จิ้มเข้มลงตรงไหนเจ็บตรงนั้น และระหว่างการผ่าตัดที่รวดเร็ว แต่แสนนานในความคิดผมนั้น
ระหว่างการทำก็ดดนยาอีก 2-3 เข็ม เพราะรุ้สึกเจ้บตรงที่คุณหมอเปิดแผล เล่นสะชาไปถึงฟันเลย กว่าจะกลับมารู้สึกก้ใช้เวลาอยู่นะครับ
แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดี ทุกประการ และจากวันนั้นจนถึงวันนี้(ทำ12/7/10) ผมว่ามันไม่ค่อยบวม เท่าที่ผมคิดไว้นะ แถมตอนนี้รู้สึกแค่ตึงๆเองด้วย

ที่มันไม่บวมมากผมคิดว่าคงมาจากยา และอาหารเสริม และน้ำที่ดื่มทั้งวัน เข้าไปมั้งครับ
โดยผมจะทานยาตามที่คุณหมอสั่งมา ร่วมกับ วิตามินC น้ำมันรำข้าว ใบบัวบกอัดเม็ด(วันละ 3 เวลา) และเมื่อวันนี้(15/7/10) ไปเอาผ้าปิดแผลออก
พี่ผู้ช่วยก็บอกว่าไม่ค่อยบวมเท่าไหร่เลยนะ ดูปกติดี และพอตกเย็นไปเจอรุ่นน้อง ก้บอกว่าดูไม่ออกว่าทำมา เพราะมันไม่ค่อยบวมเท่าไหร่

พล่ามมาสะเยอะ ดูรูปเลยแล้วกันครับ

นี่ก่อนทำนะครับ

และเมื่อหลังทำเสร็จแล้ว ผมเดินทางกลับบ้านในสภาพนี้ครับโดย เดินทางออกจากฟอร์จูนทาวน์ ในแบบสภาพ ดารามาก 555

คนทำคางมา ผมเห็นหลายรายละครับ ที่ต้องอยู่ในสภาพ หน้ามันเยิ้ม แบบหลีกเลี่ยงไม่ได้จริงๆ

ส่วนนี่เป้นรูปของวันที่ 4 หลังการผ่าตัดมา (15/7/10) ด้านข้างคอดูหนาๆ เพราะมันยังบวมๆอยู่หนะครับ

สุดท้าย ขอแบ้วหน่อย ทิ้งท้ายรีวิวครับ

ยังไงก็ขอบคุณทุกๆท่านที่สละเวลามาติดตามรีวิวเต็มๆ ของผมในครั้งนี้
แล้วผมจะมาอัพเดทรูปให้ดูเรื่อยๆนะครับ

ขอบคุณครับ
หน้าเรียวขึ้นเยย อิอิ หายไวๆๆนะ ลงภาพอีกนะจะติดตาม อิอิ
บวมยังไม่เท่าเราเลย เหอๆๆๆๆยาวเป็นยีราฟเลยของเรากิกิ ยังไงก็หายไวๆเน่อ
หายไวๆเน้ออออออออ
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด เห็นมะรับกะโหนกแก้มมากมาย

หล่ออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ
ราคาเท่าไรคับ ผมก็อยากทำคาง
ผมจองคิวจมูกไว้ 24 สิงหานี้ แต่อยากขอหมอทำคางด้วย
ไม่รู้จะได้ไหม
คางสวยมากคับ บอกราคาผมได้ไหม อยากรู้
หน้าเปลี่ยนไปเลยอ่ะค่ะ ในทางที่ดีขึ้นนะ แล้วตาเป็นไงบ้างเท่ากันรึยังคะ อัปรูปบ่อย ๆ หน่อยเน้อ อยากเห็นความหล่อ
อยากเห็นรูปตอนปัจจุบันจังค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-31 00:09:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ

สำหรับ การอัพเดทสามารถไปดูได้ที่นี่เลยนะครับ แล้วผมจะเข้าไปอัพเดทรูปเลื่อยๆนะครับ

ลิ้งค์ http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=12062
ดูดีขึ้นมากครับ
ดูหน้าได้รูปหล่อขึ้นครับ
เข้ามาดันครับ อยากทำคางเหมือนกันนะ
อืมดูเปงคนละคนเลย อิอิ แจ่ม!!!
มาให้กำลังใจ ศิษย์หมอเฉลิมเช่นกันค่ะ
อยากทำจังเลย
แนะนำข้อมูลบ้างซิครับ
กินลำบากไหมคะเนี่ย
จ่ายไปเท่าไหร่ครับหล่อแล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้