ดู: 1822|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] รบกวนสอบถาม "การฉีดวิตามินซี" พี่ๆ ชาวดั้งโด่งทุกท่าน !!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yugi2005 เมื่อ 2015-11-15 23:09

++ ขอเกริ่นก่อน คร้า ++

ปกติสีผิวหนู เป็นแบบ ผิวผสม หรือ สองสีคร้า พยายามบำรุงสม่ำเสมอ ออกแดดน้อย....ไม่ค่อยได้โดนแดดเท่าไหร่ คราวนี้ เกิดอยากมีผิวใส และอยากให้ผิวดูขาวขึ้น ไปอ่านบทความเกี่ยวกับ การฉีดวิตามินซี เลยสนใจ จึงอยากสอบถาม พี่ๆ ที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับการฉีดวิตาวินซี  ว่า.....

1. เห็นผลจริงหรือ มั้ย ?
2. ฉีดกี่เข็มจึงเห็นการเปลี่ยนแปลง ?

หนูเคยไปสอบถามที่ คลีนิค มา ราคาแพงอยู่ ประมาณ 19,000  ได้ผลหรือไม่ ? หนูจะได้ตัดสิน ถูกค้า

รบกวนพี่ๆ ชาวดั้งโด่ง ช่วยตอบ กระทู้ด้วยคร้า ^ ^

ขอบคุณมากคร้า....

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-16 10:26:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  รบกวนด้วยคร้า ^ ^
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-16 15:07:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอผู้รู้คร้า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panacha เมื่อ 2015-11-16 15:30

พูดถึงเรื่องฉีด วิทซี นะคะ ที่รู้มามี 2 แบบ คะ
คือฉีดเข้าเส้นเลือด และ ฉีดเข้าที่กล้ามเนื้อ เช่นสะโพก

จากประสบการณ์ที่ได้รับมานะคะเล่า เป็นข้อ ๆ นะคะ

-การฉีดเข้าเส้นเลือด
ผลดี   ผิวขาวผ่องสมดั่งใจ/ร่างกายมีภูมิต้านทานพอสมควรกับไข้หวัด /ไม่ตกค้างภายใน
ข้อเสีย เส้นเลือดจม หาเส้นเลือดยากเวลามีต้องตรวจสุขภาพที่โรงพยาบาล หรือ เหตุฉุกเฉิน อื่น ๆ / ช่วงที่ฉีดแสบคะ (ไม่แสบไม่ใช่วิตามินซ๊ ไม่แสบนการฉีดกูลต้าคะ) / หากผู้ทำการฉีดเร่งวิตามินซีมากไปอาจเกิดการช๊อคได้คะ

-การฉีดเข้าที่กล้ามเนื้อ เช่นสะโพก
ผลดี   ผิวขาวแต่ช้ากว่าการฉีดเข้าเส้นเลือด / ไม่ผลข้างเคียงใด ๆ วิตามินจะค่อยๆ ซึมเข้าไปตามร่างกาย
ข้อเสีย แสบคะ อาจมีการบวมที่กล้ามเนื้อบริเวณที่ฉีดเล็กน้อยเหมือนรอยยุงกัด

ฉีดบ่อยแค่ไหน
การฉีดวิตามินซี จะเป็นผลทางอ้อมที่ช่วยใหผิวพรรณผ่องใส ส่วนมากหมองก็ฉีด คะ (ช่วยไหมเนี่ย)

คลินิคไหน หมอท่านใด ไม่สามรถแนะนำได้คะ ขออภัยนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-16 17:50:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Panacha ตอบกลับเมื่อ 2015-11-16 15:25
พูดถึงเรื่องฉีด วิทซี นะคะ ที่รู้มามี 2 แบบ คะ
คือฉีดเ ...

ขอขอบคุณ พี่ Panacha มากนะค่ะ บอกละเอียด เป็นประโยชน์มาเลยคร้า.....
yugi2005 ตอบกลับเมื่อ 2015-11-16 17:50
ขอขอบคุณ พี่ Panacha มากนะค่ะ บอกละเอียด เป็นประโยชน์มาเลยคร้า.....

เรื่องอื่น ๆ ในกรณีที่เจอมากับตัวเอง สอบถามได้นะคะ แล้วลองพิจารณาว่าจะตัดสินใจแบบไหน หากเราคิดว่าดีทำไปคะ บางอย่างผิดพลาดก็แก้ไขได้ บางอย่างก็แก้ไขยาก แต่ต้องใช้เวลาคะ
ศัลกรรม หรือหัตถกรรม ทุกอย่าง มีข้อดี และ ข้อเสีย คะ

ยินดีนะคะ ภูมิใจที่น้องพัฒนาสดใสน่ารักนะคะ
แพงมากเลยค่ะ เรามาฉีดที่Vertex Clinic แค่5000 เองค่ะ 3 เดือนเราก็ฉีดครั้งนึงเราใช้ฉีดเข้าเส้นเลือดอย่างที่พี่ข้างบนแนะนำเลยค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-1 23:43:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
gogoe ตอบกลับเมื่อ 2015-11-26 12:00
แพงมากเลยค่ะ เรามาฉีดที่Vertex Clinic แค่5000 เองค่ะ 3 เดือนเ ...

ขอบคุณมากคร้า สำหรับคำแนะนำจร้า ^ ^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้