ดู: 7251|ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกสวยเพราะเพื่อนแนะมาดี ที่ดีมอร์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ......กุ้งนะคะ  พอดีว่าไปเสริมจมูกที่คลินิกดีมอร์มาคะ เลยมาเล่าต่อประสบการณ์ความงามให้เพื่อนๆได้ลองอ่านกันนะคะ ช่วงหลังทำแรกๆ คิดว่าไม่สวยเลยไม่อยากมาเขียน นอยด์มาก แต่พอจมูกเข้ารูปแล้ว ขอโชว์นิดนึงคะ

เริ่มเดิมที ก็ไม่ได้สนใจเรื่องของศัลยกรรมเท่าไหร่คะ  ทำแต่งานเพราะว่าปกติก็ไม่ค่อยได้ดูแลตัวเองเท่าไหร่คะ  แต่ที่เกิดสนใจทำเพราะเห็นเพื่อนในที่ทำงานดูสวยขึ้น เราก็เอ๊ะ!!!!ไปทำไรมา ทำไมดูสวยขึ้นผิดหูผิดตา  จริงๆนะคะ อาจเป็นเพราะจมูกเป็นจุดศูนย์กลางของรูปหน้าก็ได้คะ เด่นเลยอ่ะ   กุ้งก็เข้่ไปทักทาย แอบแซวเล่นหน่อยไปทำไรมา ดูสวยขึ้นนะ เพื่อนก็ไม่ปิดบังนะคะ บอกว่าไปเสริมจมูกมา เราก็ถามที่ไหน เท่าไหร่ แพงไหม หมออะไร ถามเยอะคะ    เพื่อนก็บอกว่าให้โทรไปถามเอง แล้วเค้าก็ให้เบอร์คลินิกมา  แล้วก็บอกว่าชื่อคลินิกดีมอร์

เราก็เก็บเบอร์ไว้ ยังไม่ได้ตัดสินใจโทรไปถามเพราะช่วงนั่นก็ยุ่งๆกับงานไม่ค่อยมีเวลาเลย  ผ่านไป2-3สัปดาห์ได้   ถึงโทรไปสอบถามเรื่องการเสริมจมูกที่ดีมอร์คลินิก เจ้าหน้าที่ก็ให้รายละเอียดข้อมูลโอเคนะคะ(หมายถึงว่า เราทำศัลยกรรมครั้งแรก ถามเยอะโน้น นั่น นี้ เอาจริงๆข้อมูลด้านนี้เราก็น้อยอ่ะคะ)  แต่เจ้าหน้าที่ก็ให้ข้อมูลได้ครบถ้วนอย่างที่เราอยากรู้ทั้งหมดเลยคะ และยังแนะนำให้ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมอีกคะ  

พอได้คุยกับเจ้าหน้าที่แล้ว ก็อยากจะตัดสินใจทำวันนี้พรุ่งนี้เลยคะ เพราะอยากจะสวยไวๆ เราก็ศึกษาข้อมูลดูรูปรีวิวของทางคลินิกเยอะคะ ประมาณ วันสองวันได้คะ ก็โทรเข้าไปทางคลินิก เพื่อขอนัดวันปรึกษาคุณหมอคะ......

วันที่เข้าไปที่คลินิกเพื่อปรึกษาคุณหมอ ก็อาจจะถามคำถามเหมือนคนอื่นๆทั่วไป ว่าเสริมแล้วจะได้ประมาณไหน ต้องใช้ซิลิโคนของอะไร เสริมทรงประมาณนี้มีปลายนิดหน่อยจะได้ไหม คุณหมอก็ให้คำปรึกษาให้ข้อมูลคะ(แต่ว่าคุณหมอพูดน้อยนะคะ บอกเผื่อเพื่อนๆคนไหนที่อยากไปปรึกษา ต้องเตรียมคำถามไปเยอะหน่อยนะคะ)พอปรึกษาคุณหมอเสร็จก็ออกมาคุยกับทางเจ้าหน้าที่เรื่องการจองคิวนัดวันทำคะ ของกุ้งคุณหมอแนะนำเป็นซิลิโคนเกาหลี เพราะว่าฐานเดิมของกุ้งโอเคยุแล้ว  จองคิวทำนานหน่อยคะ ประมาณเดือนสองเดือนได้  ช่วงที่รอเวลาก็ดูๆรูปรีวิวของคุณหมอเรื่อยๆค่ะ

จนถึงวันนัดทำจริงๆ แอบตื่นเต้นนะคะ กังวลนิดหน่อยคะ กลัวๆอยู่นิดหน่อย วันทำก็ได้คุยกับคุณหมออีกรอบคะ  และก็ฉีดยาชา(อยากบอกว่าเจ็บคะ ตอนฉีดยาชา แต่ดีตรงที่ว่าเจ็บแค่ไม่กี่จุด ก็ชาไปทั้งหน้าเลยคะ เพราะคุณหมอฉีดบล็อคเส้นประสาท  ฉีดเสร็จก็ออกมานั่งรอสักพัก ถึงคิวผู้ช่วยแพทย์ ก็เรียกไปเตรียมตัวก่อนเข้าห้องผ่าตัด  ตอนเข้าไปทำก็รู้สึกตัวนะคะ ว่าคุณหมอทำอะไรแต่ไม่เจ็บคะ คุณหมอทำแปปเดียวเองคะ ประมาณ30นาทีกว่าๆเอง
เสร็จแล้วก็ออกจากห้องผ่าตัดมานั่งพัก    สักพักก็กลับบ้านได้เลยคะ

กลับไปจะนอนนี่ลำบากหน่อยคะ  เพราะเจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่ให้นอนราบ  คือว่าต้องยกหัวสูง และหาหมอนตัวซีล็อคไว้คะ  ช่วงประมาณ5-7วันแรกนี่ทรมานคะ และต้องคอยประคบเย็นและดื่มน้ำมะพร้าว

วันรุ่งขึ้นปวด  บวม ตึงๆ บริเวณใต้ตาเขียวช้ำ ประคบเย็นอย่างหนักคะ  บวมมากๆอยู่ประมาณ5-6 วัน ก็ค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆคะ  คุณหมอจะนัดตัดไหมประมาณ 2 สัปดาห์  พอหลังจากตัดไหมแล้วกฟ้ค่อยๆดีขึ้นอีกเป็นลำดับคะ

พอผ่านไปประมาณ 4 สัปดาห์  ก็เริ่มเห็นรูปทรงชีดเจนขึ้น เพราะว่าแรกๆเจ้าหน้าที่ก็แจ้งแล้วคะ ว่าพอเริ่มเข้าที่ จมูกรักแกนดีแล้ว  ก็จะเข้าที่และเห็นรูปทรงที่ชัดเจน  ถามว่าตัวกุ้งเองชอบมัย  อยากบอกว่าชอบมากเลยคะ  สวยนะ ดูเข้ากับรูปหน้าตัวเองดีนะ  คือถ้าเปรียบเทียบกับรูปตัวเองก่อนทำถือว่า มาไกลนะคะ เพื่อนๆที่ทำงานทักคะ  ว่าดูสวยขึ้นนะ เราก็ได้แต่ยิ้มแก้มปริเลยค่ะ  ยังไงลองดูรูปกันนะคะ

หน้าเดิมของเรา

หลังทำ1วัน

หลังทำ3วัน

หลังทำ2อาทิตย์

หลังทำ 1 เดือน

ปัจจุบันจ้า  หลังทำ4เดือนแล้ววววว... เริ่ดมั้ยคะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
คือ เห็นถึงการเปลี่ยนแปลงเลยค่ะ ดูดีขึ้นมากเลย
สวยมาก ทรงจมูกโดนใจเลยอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอโทษน่ะะค่ะ มือไปกดโดนปุ่มคัดค้าน ม่ะได้ตั้งใจค่า  โพสต์ 2016-1-22 21:46
แบบว่าทำมาแล้วหน้าเปลี่ยนเลยครับ
อิจฉาตรงที่คุณกุ้งปลายจมูกทรงสวยเป็นทุนเดิม
พอเสริมไปทรงสวยดูดีเข้ากันเลยคะ
เปลี่ยนไปเยอะเลยอ่า ดูดีค่ะ ชอบมาก
จมูกเปลี่ยน คนก็เปลี่ยนจริง
สวยขึ้นผิดหูผิดตาจริงๆด้วยค่ะ
พี่คนนี้แบบสวยขึ้นมากมายเลยอ่ะ กระทืบไลค์ให้เลย
คุนกุ้งสวยยุแล้ว ทำมายิ่งดูสวยขึ้นมากเลย
ชอบจมูกพี่กุ้งมากเลย
เห็นจมูกคุณกุ้งแล้ว ไปจองคิวไว้แล้วค่ัะ
คุณกุ้งทำมาแล้วดูดีขึ้นมากเลยค่ะ
คุณกุ้งสวยเวอร์เลย
พี่กุ้งคิดถูกมากเลยค่ะ สวยเป๊ะมากเลย
ทำมาเท่าไรคะ
ทำมาเปลี่ยนไปคนล่ะคนเลย
ผมชอบมากเลยครับ ทำมาแล้วสวยจริงๆ
สวยมากเลยค่ะ
สวยขึ้นมากมายเลยค่ะ
สวยเปลี่ยนเลยค่ะ
เง้อ!!!!  อยากทำๆ เข้ามาศึกษาดั่งโด่งทุกวันเลย ต้องจองคิวมั้ยค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-24 16:25:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Dtogether ตอบกลับเมื่อ 2015-11-20 22:54
เง้อ!!!!  อยากทำๆ เข้ามาศึกษาดั่งโด่งทุกวันเลย ต้องจองคิวมั้ยค่ะ

จองคิวได้เลยนะคะ คุณหมอใจดี ให้คำปรึกษอย่างละเอียดเลยค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-24 16:27:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ต้องขอบคุณดีมอร์คลินิกจริงๆค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-24 16:28:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
khonphutorn ตอบกลับเมื่อ 2015-11-13 17:43
คุณกุ้งสวยเวอร์เลย

ขอบคุณนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้