ดู: 8735|ตอบกลับ: 58
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ประสบการณ์ทำตา 2 ชั้นสุดเริ่ด ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกเมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ann3-ann3 เมื่อ 2015-11-5 11:02

มาแชร์ประการณ์สุดประทับใจให้ฟัง..........
สวัสดีค่ะ หลังจากที่ศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการศัลยกรรมในเว็บดั้งโด่งนานพอสมาควร ได้ฤกษ์ทำเองซะที ^^ ทำเสร็จเลยอยากมาบอกเล่าประสบการณ์ความสวยให้คนได้ฟังกัน ขอบอกก่อนว่านี่เป็นการรีวิวครั้งแรกนะคะ ผิดถูกยังไงขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค้า หลายคนอาจจะงงว่าวันนี้มาทำอะไร??? ก่อนอื่นขอแนะนำตัวเองก่อนนะคะ ชื่อแอนนะคะ ปกติก็เป็นคนตาโตมีชั้นตาอยู่บ้างแล้ว แต่แบบอายุที่มากขึ้นจากที่ปกติ 2 ชั้น ก็เพิ่มมาอีกชั้นซะงั้น หนังตาเลยตกลงมา แต่งหน้ายากเลยคราวนี้ TTTTTT

ภาพก่อนทำชั้นตาไม่เท่ากัน แถมหนังตาตกด้วย

...ทำไมต้องเมโกะ คลินิก ? ก่อนหน้านี้ แอนเป็นคนที่ศึกษาเรื่องศัลยกรรมมามากพอสมควร หาข้อมูลทั้งในเน็ต ตามเว็บรีวิวศัลยกรรมต่างๆ ดูรีวิวมาหลายที่ และได้ทำศัลยกรรมมาหลายที่เช่นกัน แต่ไม่ค่อยพอใจเท่าไร  จนได้มาทำงานเป็นที่ปรึกษาความงาม กับเมโกะ คลินิกมาเกือบ 2 ปี ได้เห็นปัญหาของลูกค้าต่างๆมากมาย ได้เห็นผลงานคุณหมอ ได้เห็นการให้บริการลูกค้า บอกเลยว่า แตกต่างกับคลินิกอื่นที่แอนเคยเจอมา เพราะ ที่เมโกะ เค้าเด่นในเรื่องความเป็นธรรมชาติบอกเลย ไม่ว่าจะเป็นเสริมจมูก เสริมหน้าอก ทำตา ทุกอย่างอย่างคือเน้นธรรมชาติ โดยคุณหมอจะเลือกให้เข้ากับตัวเรามากที่สุด (คือบางคลินิกแอนเคยเจอมาแบบว่าตามใจลูกค้าทุกอย่าง เช่นเสริมจมูกนี่ลูกค้าอยากทำโด่งๆ ก็ตามใจ โดยไม่ดูเลยว่าทำออกมาแล้วเหมาะกับหน้ามั้ย สรุปตอนหลังลูกค้าก็ต้องมาแก้เสียเงินแก้อีก) เลยคิดว่าจะสวยทั้งทีก็อยากสวยแบบธรรมชาติ ทำรอบเดียวสวยเป้ะ ไม่ต้องเสียเวลาแก้อีก

ศึกษาข้อมูลมาแน่นพอสมควร บวกกะเห็นลูกค้าที่มาทำตานี่แต่ละคน ตาหวาน ชั้นตาสวยเป็นธรรมชาติมาก  สรุปแอนก็ตัดสินใจทำที่เมโกะ คลินิกเลยละกัน เพราะมีโปรโมชั่นพอดี ไม่รอช้านัดคิวเลย สรุปได้ทำกับคุณหมอคม แห่งเมโกะคลินิก พูดมาเยอะละ มาเข้าเรื่องเลยดีกว่า

วันที่นัดทำ
ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็กินยาคลายเครียด 2 เม็ด เสร็จแล้วก็นอนรอหมอสักพัก ก็เข้าห้องผ่าตัด คุณหมอก็ถามว่าเราอยากได้แบบไหน ต้องการให้มันเป็นยังไง พอตกลงกันเสร็จ คุณหมอก็จะวาดตา วัดตา ...

ขั้นตอนการทำ
หลังจากนั้นคุณหมอก็เริ่มด้วยการฉีดยาชาที่ตา คือเกร็งมาก แอบกลัวเล็กน้อย คิดว่ามันต้องเจ็บแน่ๆ แต่ที่ไหนได้ ไม่เจ็บเลย คือไม่เจ็บจริงๆ คุณหมอมือเบามาก หลังจากนั้นคุณหมอก็ทำตาผ่าๆ จี้เอาไขมันที่ตาออกด้วย เราก็นอนชิลๆเลยค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลย ผ่านไปประมาน 1 ชม.

เสร็จแล้ว !!! หมอมือเบามากค่ะ

ก็เสร็จเรียบร้อย คุณหมอเอากระจกมาให้ดู จากนั้นก็แปะ สเตอร์ไลน์ สติ๊กที่ตา แล้วก็ออกมานอนประคบเย็นที่ตาประมาน 15 นาที จากนั้นก็กลับบ้านนอน 555 คือมันชิลมากจริงๆ ต่างกับทำจมูกเยอะเลย เดี๋ยวมาอัพเดตหลังทำให้ดูเรื่อยๆนะคะ
สวยมากคะ ชื่นชมคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-5 15:11:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดตอาการให้ดูนะคะ

วันอัพเดตวันที่1
ตอนนี้แกะแพ็คออกแล้ว บวมแดงบ้าง แต่ไม่ค่อยช้ำเท่าไร
เคสของแอนเป็นการกรีด เอาไขมันข้างในออกแล้วเย็บ เพราะฉะนั้นตาจะบวมกว่า เคสที่เย็บ3จุดค่ะ

อัพเดตวันที่3
วันนี้แผลเริ่มดีขึ้น ไม่ได้บวมเท่าวันแรกแล้ว แฟนทักเลยค่ะ ว่าแผลหายไวมาก ><

อัพเดตวันที่ 7
วันนี้มาตัดไหมออกแล้วนะคะ แผลเข้าที่กว่าเดิมอีกตอนนี้ คือไวมาก ไวกว่าที่แอนคิดไว้อีก

อัพเดตวันที่10
วันนี้แอนแต่งหน้าแต่งตามาทำงานปกติแล้ว คือชอบมว๊ากกกก ชั้นตาเห็นชัดเลย แผลหายสนิทแล้ว แต่งหน้าง่ายขึ้นเยอะ

อัพเดตล่าสุดค่ะ ตอนนี้ประมาณ 3 อาทิตย์แล้ว
ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าเป๊ะเว่อ 5555 ขอชมตัวเองหน่อย แบบว่าส่องกระจกดูตาตัวเองทั้งวันจนเพื่อนที่ทำงานแซวเลย ก็มันสวยนี่คะ ชั้นตาแบบชัด ตาหวานขึ้นมากตอนนี้

มาลงรูปให้ดูก่อนทำ และ หลังทำ (3 อาทิตย์) เปรียบเทียบกันชัดๆไปเลย

ตัดสินใจไม่ผิดเลยค่ะที่เลือกทำที่นี่ ตอนนี้แฟนชมทั้งวันเลยค่ะ ที่สำคัญสวยขึ้นแบบนี้ ต้องหวงยิ่งกว่าเดิมเป็นธรรมดา 5555555 สุดท้ายนี้ขอบอกว่าทั้งหมดนี้ที่แอนมารีวิวไม่ได้รับค่าตอบแทนใดๆ แค่อยากมาบอกเล่าประสบการณ์ให้ฟังค่ะ และอยากบอกทุกคนว่า อย่ากลัวที่จะเปลี่ยนแปลง ถ้ามัวแต่กลัวเจ็บ ระวังจะสวยไม่ทันคนอื่นนะค้า
ตาสวยมากๆเลยค่าา
สวยมากค่ะ เท่าไหร่คะ
คุณพี่ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ ออยจะได้ไปทำบ้างคะ พี่สวยจริงๆคะ ชอบ ตั้งแต่เปิดดูรีวิวมา ตาพี่สวยมากคะ ขอบคุณคะ
อยากทราบราคาค่ะ ทำมาเท่าไหร่ค่ะ
ทำแบบกรีดยาวหรอคะ ไม่ทราบทำกับคุณหมออะไรเอ่ย  สวยมากเลยคะ
ตาสวยมากครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-14 17:55:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
airly2525 ตอบกลับเมื่อ 2015-11-12 10:17
ทำแบบกรีดยาวหรอคะ ไม่ทราบทำกับคุณหมออะไรเอ่ย  สวยมากเลยคะ

แอนทำกับหมอคมค่ะ คุณหมอผ่าตัดกรีบเย็บ เย็บชั้นในและชั้นนอกค่ะ
เพื่อให้ตาไม่ตกตอนแก่ค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-14 17:56:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pathumvadee ตอบกลับเมื่อ 2015-11-11 23:58
อยากทราบราคาค่ะ ทำมาเท่าไหร่ค่ะ

ผ่าตัดกรีดเย็บ20,000บาทค่ะ ตาแอนมีไขมันค่ะ แอนจ่ายเพิ่ม10,000บาทค่ะ
สรุปค่าเสียหายรวม 30,000บาทค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-14 17:58:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
oilanoma ตอบกลับเมื่อ 2015-11-11 19:50
คุณพี่ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ ออยจะได้ไปทำบ้างคะ พี่สว ...

พี่แอนทำกับหมอคมค่ะ ทรงตาเราสามารถบอกหมอได้  พี่แอนชอบตาตุ๊กตา๕๕๕
เพราะพี่ชอบแต่งตาเวลาแต่งตาตาจะได้โตๆค่ะ  ทำเลยจ้าจะได้ตาสวยๆ
ถ้าตาเรามีไขมันไม่มากเราต้องจ่ายเพิ่มไหมคะ
ตาคุณแอนสวยมากค่ะ
คุณหมอเย็บกี่จุดคะ
ตาสวยมากค่ะ
ตอนนี้เราอายุ35แล้วหมอคิดราคาเท่าไหร่คะ
ต้องเอาไขมันออกไหม
ถ้าตาเรามีไขมันไม่มากเราต้องจ่ายเพิ่มไหมคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-29 13:30:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kkaaee ตอบกลับเมื่อ 2015-11-23 18:45
ตาคุณแอนสวยมากค่ะ

ถ้ามีไขมันไม่มากไม่ต้องจ่ายเพิ่มค่ะ
คุณหมอท่านจะเป็นคนประเมินให้ค่ะ
ลองเข้าไปคุยที่คลินิกลองดูจ้า ไม่เสียค่าใช้จ่าย
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-29 13:31:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
poommii ตอบกลับเมื่อ 2015-11-27 09:46
ตอนนี้เราอายุ35แล้วหมอคิดราคาเท่าไหร่คะ
ต้องเอาไขมันออกไหม

ขึ้นอยู่กับไขมันในตาเราค่ะ ว่าเยอะไหม
ถ้าไม่เยอะคุณหมอก็ไม่เอาออกให้ค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-29 13:31:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
cartoon-_-naja ตอบกลับเมื่อ 2015-11-28 12:08

แอนทำแบบผ่าตัดกรีดเย็บค่ะ หมอบอกว่าจะได้อยู่นานๆ
เวลาแก่ตาจะได้ไม่ตกค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-29 13:32:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bowiee ตอบกลับเมื่อ 2015-11-28 18:55

ไม่ต้องเสียค่ะ หมอจะประเมินให้เองค่ะ
ไปปรึกษาดูนะคะ ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-29 13:32:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
cartoon-_-naja ตอบกลับเมื่อ 2015-11-28 12:08

แอนทำกับคุณหมอคมค่ะ
ราคาแก้เท่าไรคะ พอทราบมั้ย
ราคาแก้เท่าไหร่คะ ถ้าทำกับหมอมนัสเท่าไหร่
ตาสวยมากเลยค่ะ
แก้ตาที่นี่แพงไหมคะ  ที่อื่น 50,000 บาทค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้