ดู: 2003|ตอบกลับ: 9

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา 3 ครั้งพินาศสุด จนสุดท้ายครั้งที่ 4 มาจบที่เมโกะสวยเป๊ะเลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baibonnnnn เมื่อ 2015-10-29 15:04

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะค่ะชื่อใบบอนค่ะ จะมารีวิวประสบการณ์จริงทั้งคิดผิดและถูกกับการศัลยกรรมจมูกจากหลายที่จนกระทั่งมาจบที่เมโกะคลินิกค่ะ

ขอท้าวความก่อนนะค่ะว่าแรกเริ่มเดิมที ใบบอนเป็นคนที่จมูกค่อนข้างจะโตใหญ่ ตอนเด็กๆเพื่อนๆจะชอบล้อประจำว่าเหมือนหมู หน้าแข็งไม่หวานเลย ไม่ค่อยมีคนสนใจในใบหน้าของเรา จนตัดสินใจที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเองอย่างจริงจังเริ่มทำงานเล็กๆน้อยๆ เก็บหอมรอมริบเพื่อที่จะเอาเงินมาทำศัลยกรรม เริ่มทำมาเลื่อยๆผิดๆถูกๆแก้มาก้อหลายครั้ง จนสุดท้ายมาจบที่เมโกะ คลินิกซึ่งเป็นคลินิกที่ใบบอนได้ยินชื่อเสียงมานานมาก จึงตัดสินใจที่จะแก้จมูกกับที่นี่อีกครั้งและหวังว่าจะเป็นครั้งสุดท้าย เอาล่ะๆมาเริ่มเข้าเรื่องกันดีกว่าเนอะ...

ใบบอนอยากเล่าประสบการณ์ทำจมูกให้ฟังกันแบบละเอียดเลยนะคะ ขอย้อนเวลาไปเมื่อประมาน 4 ปีที่แล้ว ใบบอนได้รู้จักกับคลินิกแห่งหนึ่งอยู่แถวถนนเพชรบุรีที่ได้มีเพื่อนในกลุ่มไปทำมาหลายคน ซึ่งคลินิกแห่งนี้จะมีชื่อเสียงในทรงโด่งพุ่ง จนกระทั่งใบบอนคันมาก 5555 สนใจที่จะอยากไปทำและวันทำพอถึงที่คลินิกตกใจมากนี่หรอคือคลินิกศัลยกรรมทั้งเก่าทั้งดูสกปรกมาก ไม่ได้ใส่ไฟนะถ้าใครเคยไปที่นี่ก็จะรู้สึกแบบนี้แน่ๆ แค่เห็นภายนอกเราก็กลัวแล้วดูผ่านๆเหมือนร้านตัดผมชายเก่าๆสมัยก่อนอ่ะ แต่ก็ยังไม่เปลี่ยนใจเดินเข้าไปเพราะได้ยินว่าที่นี่ทำโด่งสวย

จนกระทั่งถึงคิวเราเดินขึ้นไปชั้น 3 แม่เจ้า! นี่หรอคือห้องผ่าตัด เป็นห้องไม้เล็กๆเตียงเก่าๆน่ากลัวและตื่นเต้นมาก ก็หลับหูหลับตาทำติดในใจอย่างเดียวว่าต้องสวยๆจนเสร็จ หลังเสร็จปวดระบมไปหมด พอ 3 วัน บวมมากตาปิดไปหมด พอครบ 7วันก็ไปตัดไหมเริ่มเห็นเค้าโครงความสวยละ พอผ่านไป 3 เดือน ยุบเต็มที่ละปรากฏว่าโด่งมากจนปลายแดงอยู่ตลอดเลยไปพบหมออีกรอบ หมอบอกว่าต้องลดปลายลงนิดนึง ก็ขอนัดหมอแก้ พอถึงวันรอบนี้ไม่ค่อยกลัวละเริ่มจะรู้ละไง การผ่าตัดผ่านไปด้วยดี จนกระทั่งผ่านไปประมาณ 1 อาทิตย์  ปลายก็ยังคงไม่หายแดงและเริ่มมีเม็ดคล้ายสิวอยู่บริเวณปลายจมูก

เราก็ทนจนครบ 1 เดือนก็ยังไม่หาย คิดในใจติดเชื้อแน่ เลยไปหาหมออีกรอบ หมอให้ยาแก้อักเสบมาทาน บอกทานยาให้ครบเดี๋ยวก็หาย เราก็ได้แต่ภาวนาให้หาย แต่ก็ไม่ดีขึ้นเลย จนกระทั่งสิวที่ปลายจมูกแตกหนองไหลเห็นซิลิโคนที่ปลายจมูก เราตกใจมาก เลยรีบไป รพ.แถวพระราม2 คุณหมอรีบแอดมิดเข้าห้องผ่าตัดเอาซิลิโคนออกให้เลย คุณหมอบอกว่าติดเชื้อแบบรุนแรงมาก หลังจากเอาซิลิโคนออกปลายจมูกจะบุ๋มลงไปต้องรอสามเดือนถึงจะเสริมได้ใหม่เรากลัวมาก กลัวไม่สวยอ่ะ

พอเอาออกปลายจมูกก้อบุ๋มจริงๆ บุ๋มเยอะมากด้วยไปไหนมาไหนก็ต้องใช้mask ปิดหน้าตลอด ได้แต่รอให้ครบ 3เดือน ภาวนาให้จมูกมันเต็มขึ้นมาเหมือนเดิม พอเวลาผ่านไปประมาน 6 เดือน ปลายจมูกเริ่มดีขึ้นไม่ค่อยบุ๋มละ เลยตัดสินใจไปเสริมอีกครั้งกับรพ.ที่เราไปเอาซิลิโคนออก เพราะที่นี่ก้อค่อนข้างจะมีชื่อเสียงด้านศัลยกรรมอยู่มาก คราวนี้ปรึกษาคุณหมอว่าอยากได้โด่งแบบธรรมชาติๆ คุณหมอบอกได้ๆ ก็เริ่มทำๆ ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี ครั้งนี้ไม่กลัวละนะ แต่แอบตื่นเต้นว่าผลงานจะสวยไหม พอทำเสร็จก็กลับบ้านมานับวันรออีกว่าเมื่อไหร่จะหายๆ พอเวลาผ่านไปครบ1เดือน แบบว่าจมูกธรรมชาติมาก เหมือนไม่ได้ทำเลยเซงแล้วจมูกยังดูโตๆอีก

เลยค้นหาข้อมูลอยากแก้เป็นที่4อีก และภาวนาว่าจะเป็นครั้งสุดท้าย ก็หาข้อมูลไปเลื่อยๆ จนกระทั่งมารู้จักคุณหมอมนัส และตามรีวิวของท่านมาตลอดๆ ชอบในผลงานของท่านมากบวกกับประสบการณ์ของท่านที่มีมายาวนานมากกว่า 30 ปี งานของคุณหมอจะเป็นแนวแบบว่าโด่งสวยแบบธรรมชาติและท่านจะดังเรื่องปรับโหงวเฮ้งด้วย ศึกษาคุณหมอมนัสนานมากจนซึมซับเข้าสมองว่ายังไงชั้นก้อจะทำที่นี่แหละ ด้วยความที่อยากทำมากก้อเข้าปรึกษาคุณหมอและเราเชื่อว่าคุณหมอมีประสบการณ์มากเลยไว้ใจ คุณหมอก็บอกว่าจะทำให้สวยเลย และเราจะเปลี่ยนเยอะหน้าจะหวานขึ้น สวยขึ้น

ก่อนแก้ค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-29 14:53:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอปรึกษาเสร็จก็นนัดวันทำเลย เราทำที่สาขา central world นะ บรรยากาศหน้าดี ดูสะอาด รู้สึกปลอดภัย พอถึงวันทำครั้งนี้ไม่กลัวไม่ตื่นเต้นเลย เพราะเชื่อในฝีมือคุณหมอด้วยแหละ พอทำเสดก็กลับบ้านมาครั้งนี้ไม่ระบมเลย บวมน้อยมากคุณหมอมือเบา ผ่านไป7วัน ยุบเร็วมากสวยแล้วอ่ะ ปลื้มสุดๆ ปัจจุบันครบ 3เดือนละจมูกดูพุ่งสวย และจมูกดูเล็กเรียวขึ้นด้วย หน้าหวานขึ้น รักคุณหมอมาก

วันนี้เอาภาพรีวิวมาให้ดูกันนะ เพื่อนมีอะไรสงสัยถามเราได้ตลอดนะ แอดไลน์มาก็ได้ id line: suwicha..aa ถามได้ตลอดจร้า ^^

7 วัน แววสวยเริ่มมาค่ะ

แสดงความคิดเห็น

How much? Thanks  โพสต์ 2015-11-13 17:35
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-29 14:55:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อน – หลัง สวยขึ้นเยอะเลยล่ะค่ะ

หวังว่าประสบการณ์ของใบบอนคงทำให้เพื่อนๆหลายๆคงจะศึกษาเรื่องศัลยกรรมกันให้มากๆนะคะ ไหนจะเสียทั้งเงิน เสียเวลาในการรักษาจมูกให้สวยอีก อีกอย่างทำทั้งทีก็ให้มันสวยทีเดียวไปเลยจะดีกว่า
โพสต์ 2015-10-30 16:13:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย candy_brown เมื่อ 2015-10-30 16:15

หูยย ทรมานเนอะการที่ไปไหนต้องปิดมาสก ตลอดเวลา จมูกพุ่งเลยค่า สวยเลย

แสดงความคิดเห็น

How much? thanks  โพสต์ 2015-11-13 17:34
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-13 15:42:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
candy_brown ตอบกลับเมื่อ 2015-10-30 16:13
หูยย ทรมานเนอะการที่ไปไหนต้องปิดมาสก ตลอดเวลา จมูกพุ่งเลยค่า สวยเลย

ขอบคุณค่ะ ยอมรับว่าทรมานนะ คงดีกว่าจมูกเน่า
ช่วงแรกๆก็กลัวค่ะ  ว่าจะได้แก้อีกไหม สรุปคือสวยค่ะ ตอนนี้เข้าที่แล้ว
ไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ
โพสต์ 2015-11-13 16:35:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้จมูก เมโกะ คิดเท่าไรคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-22 15:23:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mooandbie ตอบกลับเมื่อ 2015-11-13 16:35
แก้จมูก เมโกะ คิดเท่าไรคะ

เริ่มต้น 40,000 บาทค่ะ ลองหาเบอร์ที่คลินิกดูนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้