ดู: 1222|ตอบกลับ: 2

[เสริมคาง] ความคิดใหม่ กับหน้าใหม่

[คัดลอกลิงก์]
          คนเราทุกคนเคยผิดหวังกับเรื่องความรักครับ แน่นอนอยู่แล้ว ไม่มีใครที่เจอแต่ความรักดีๆ แล้วรักกันไปจนตายถูกมั้ยครับ

หลายๆคนเวลาอกหักมักก็จะปล่อยตัวเองให้ไปตามสภาพที่ไม่สนใจตัวเอง ไม่รักตัวเอง ปล่อยตัวเองเพื่อให้เวลานั้นผ่านไปวันๆ ฟังเพลงเศร้าๆ เพื่อนชวนไปไหนก็ไปครับ แต่พอเวลาผ่านไปสักพักมันเริ่มคิดได้ครับ ว่าถ้าหากเราไม่รักตัวเอง แล้วใครจะมารักเราวะ เรามัวแต่มานั่งคิดถึงอะไรเก่าๆ ที่มันเรียกย้อนกลับมาไม่ได้ เพื่ออะไร?  เคยได้ยินมั้ยครับว่า “สวนดอกไม้ของเรา เราต้องมั่นรดน้ำพรวนดิน เพื่อให้ดอกไม้มันเบ่งบาน จากนั้นมันจะมีผีเสื้อมาตอมดอกไม้เราเอง “ความรักก็เช่นกันครับ

หลังจากได้แรงบันดาลใจ  เริ่มมีพลังฮึดครับ เริ่มดูแลตัวเองครับออกกำลังกาย ดูแลหนังหน้าตัวเองครับ พอกหน้าทาครีมเพื่อให้มันมีความใส ความรู้จากอินเตอร์เน็ต จากนั้นมีความคิดเรื่องศัลยกรรมเข้ามาในสมองครับ 555555

ตาม Step เดิมครับ เริ่มหาความรู้จากอินเตอร์เน็ตเหมือนเดิม โดยผมอยากศัลยกรรมคาง และ Botox ลดกรามครับ หาข้อมูลอยู่สักพักก็เจอที่นึง คือ Nutta Clinic ครับ ที่นี่อยู่ไม่ไกลมาก สถานที่โอเคเลยครับ จากนั้นก็จัดการนัดคิว

บอกตรงๆ ว่าตื่นเต้นครับ เป็นใครก็ตื่นเต้น  นั่งรอหมอตาม Step เลยครับ
-        ล้างหน้าด้วยน้ำสะอาดครับ และ บ้วนปากครับ

-        เข้าห้องผ่าตัด จากนั้นก็ทายาที่สีเหลืองๆ รอหมอแปปเดียวครับ

-        หมอมาปุ๊บ ก็พูดคุยกับหมอครับ หมอน่ารักมากครับ

-        จากนั้นก็ลงมือฉีดยาชา ครับประมาน  6 เข็มครับ

-        รอสัก15 นาที หมอก็เริ่มผ่าตัดครับ

-        ใช้เวลา 45 นาทีก็เสร็จครับ

จากนั้นก็ฉีดโบท๊อกต่อเลยครับ ประมาน 4 จึ๊กทีเดียวเสร็จ ขอบอกว่ามันไม่เจ็บเลยครับ เพราะฤทธิ์ยายังอยุ่ก็เลยไม่รู้สึกอะไร จากนั้นก็กินยาแก้ปวดปกติครับ

รูปก่อนทำครับ

ในห้องผ่าตัด

ในห้องผ่าตัด

รูปในห้องผ่าตัด

ออกจากห้อง

ออกจากห้อง

ออกจากห้องแล้วครับ

วันแรกก็กินโจ๊กครับ แต่รู้สึกว่ามันไม่อื่มเอาซะเลย เลยกินนมตามไปอีก 1 กล่อง

IMG_4225.JPG IMG_4226.JPG
วันที่ 2

วันที่2 บวมขึ้นมานิดนึงครับ ก็ยังกินโจ๊กเหมือนเดิม  ล้างหน้าลำบากนิดหน่อยครับ

IMG_4227.JPG IMG_4228.JPG
วันที่ 3

จากนั้นวันที่3 ไม่ไหวแล้วครับความหิวมันทรมาร เริ่มกินข้าวสวยครับ เมนูแรกคือกินหมูสับทอดกะเทียม ลองเคี้ยวคำแรก ก็เคี้ยวปกติครับไม่เจ็บอะไรเลย บวมที่สุดก็คือวันที่ 3 นี่แหละครับ

วันที่ 4

IMG_4231.JPG IMG_4232.JPG
วันที่ 5

วันที่ 6

จากนั้นก็ค่อยๆยุบลงเรื่อยๆ จนวันที่ 6 ครับ ก็ไปพบหมอ หมอบอกว่า เป็นมนุษย์หรือเปล่าเนี้ย ปกติคนอื่นเค้าบวมกันเยอะ แต่เราเหมือนไม่เป็นอะไรเลย จากนั้นตัดไหมครับสุดยอดแห่งเสียว น้ำตาเล็ด ฮาๆๆๆๆ จากนั้น ก็ปกติครับ หมอเค้าโปรจริงไรจริง โบท๊อกก็เริ่มออกฤทธิ์ หน้าเรียวไปอีก ฮาๆๆๆๆๆ

Before & After ห่างกัน 7 วันครับ

IMG_4235.JPG IMG_4236.JPG
วันทำงานปกติครับ

สุดท้าย ท้ายสุดครับ ฝากไว้สำหรับเพื่อนๆครับ ความรักไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิตครับ มันก็แค่เสี้ยวๆนึง ที่มาเติมเต็มที่ชีวิตให้มันเต็มขึ้น ไม่มีความรักเราก้อยู่ได้ สุดท้ายเราต้องรักตัวเอง และครอบครัว ^^
โพสต์ 2015-11-18 06:59:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หื้มมม เราเห็นด้วยกับคุณหมอนะ เป็นมนุษย์รึป่าวเนี้ย ฮ่าาๆ
ไม่เห็นบวมไม่ช้ำเลยอ่าาา
หน้าดูวีขึ้นเลยค่ะ
โพสต์ 2016-1-12 16:07:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบฝีมือหมอโอ๋มากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้