ดู: 2601|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] คางเริ่ดณัฐฐาคลินิก ^^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PATTY2500 เมื่อ 2015-10-21 15:05

สวัสดีค่ะ ... สำหรับกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกที่แพตเริ่มรีวิวศัลยกรรม ถ้าแพตผิดพลาดประการใดๆ ขออภัยด้วยนะคะ จุ๊บๆ

ขอเริ่มกันด้วยแรงจูงใจที่ตัดสินใจทำคาง เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ...... เมื่อก่อนเป็นคนดูแลตัวเองมากค่ะ ทั้งเสื้อผ้าหน้าผมเป๊ะมาก (เป๊ะในแบบของเรานะ 55) ดูแลตัวเองสุดริดค่ะคุณ แต่.......มันก็มีเหตุเป็นต้องเสียหลัก เรียกว่าหักหลบไม่ทันหน้าคว่ำแบบเต็มๆกันเลย เพราะแฟนที่เราคบมานานถึง 7  ปีผันแปรไปเป็นเพื่อนสาวเราซะได้ คุณพระ !! แหนะๆ รู้นะว่าอึ้งไปเลย ย ย ยย คงไม่ต้องถามถึงความรู้สึกว่าเสียใจแค่ไหนนะคะ บอกเลยว่าพัง ชีวิตสาวน้อย สวยในแบบที่ตัวเองสามารถทำได้ตอนนั้น รักสลายดอกฝ้ายบาน

หลังจากนั้น .... แพตทิ้งความสวยที่ได้สั่งสมมาทั้งหมดทิ้งไป ปล่อยตัวเองให้แผละ หน้าเละ ไม่ใยดีกับร่างกายของตัวเอง และที่สำคัญผู้ชายไม่มีมาอีกเลยเป็นเวลา 2 ปี !! ไม่ต้องถามว่าทุเรศแค่ไหน เพื่อนในแก๊งค์ล้อว่า อิอ้วน อิขาเบียด ทั้งเช้าและเย็น ใส่ชุดอะไรก็ไม่สวยอีกต่อไป ขาเบียด หน้าสิว เห้อคงพอนึกภาพออกกันนะคะ TT เคยนั่งร้องไห้กับสิ่งที่ตัวเองทำลงไปหลายต่อหลายครั้ง

แต่คนเราเมื่อมาถึง ณ จุดๆหนึ่งที่รับตัวเองไม่ได้ คนเราโดนล้อบ่อยครั้งเข้า แรงฮึดมันก็พลุ่งพล่าน บอกเลยว่าคำพูดแรกที่ออกจากปากตอนนี้คือ "ชั้นต้องทำอะไรที่ทำให้ชั้นสวยขึ้น !!" ตัดสินใจศึกษารีวิวศัลยกรรมที่โน้นที่นี่มากมาย ทั้งจากเพื่อนที่ทำมา และรีวิวจากอินเตอร์เน็ตมาเรื่อยๆ สุดท้ายก็เลือกที่ ณัฐฐาคลินิก เพราะได้ลองเข้าไปปรึกษาปัญหาโครงหน้าของตัวเองที่นั่น คุณหมอโอ๋ให้คำแนะนำเป็นกันเองมากๆค่ะ แถมยังให้กำลังใจเราด้วย เลยตัดสินใจทำที่นี่โดยไม่ลังเล ! โดยคุณหมอแนะนำว่าให้เริ่มจากการทำคางด้วยซิลิโคลนขนาด SS เกรดดีที่สุด ทรงมนไม่แหลมก่อนเลย และต่อด้วยฉีดโบท็อกที่กราม เพราะเรามีปัญหาแก้มและกรามใหญ่ หน้าบานเบอะ 555 แถมรูปหน้าไม่เท่ากันอีกต่างหาก  เมื่อจบคำแนะนำก็นัดคิวขึ้นเขียงเลยค่ะ

มาถึงวันที่ต้องขึ้นเขียง  ขั้นแรกก็คลีนหน้าพร้อมสวยดั่งใจนึก ถามว่ากลัวมั๊ย ? กลัวซิคะครั้งแรกเลยนะเนี่ยะ แต่ใจก็ท่องไว้ว่า จะสวยแล้ว ชั้นจะสวยแล้ว 555

ออกมาจากห้องประคบเย็นด่วน เดินแถบไม่ออก ความรู้สึกตอนนั้นไม่เจ็บนะเพราะฤทธิ์ยาชา 555

วันที่  2  ปวดๆแต่ทนได้  บอกเลยว่าว่างเมื่อไหร่ประคบเย็นตลอดเวลานะคะจะช่วยลดอาการบวมได้

วันที่ 3 อาการดีขึ้นตามลำดับ แต่อาการบวมของแพตช้าหน่อยค่ะ

วันที่ 4 เริ่มยุบลงบ้าง นิสๆ

วันที่ 5 อาการกลัวเบี้ยวเริ่มมา เพราะเป็นคนชอบเผลอนอนตะแคงอยู่เรื่อย แต่ก็ระวังเต็มที่ค่ะ

มาถึงวันที่ 7 มาพบคุณหมอตามนัด  แกะพาสเตอร์ออด ตัดไหม ขอบอกว่าตัดไหมเจ็บนิดๆนะคะ ไม่ต้อกลัวทนได้สบาย
พอแกะออกมาเห็นรูปหน้าแล้วหน้ายังดูบวมๆอยู่ ที่โบท๊อกกรามมาอาจจะเดูเล็กลงนิดเดียวเพราะยังมีแก้มอยู่ เพราะความอ้วนที่สั่งสมมานั่นเอง 55

พอถึงวันที่ 10 อาการบวมยุบลงบ้างแล้วเพราะการประคบอุ่น ตอนนี้น้ำหนักลดไปประมาณ 2 กิโลกันเลยทีเดียว เวลาจะกินอะไรก็คิดเยอะกว่าเมื่อก่อนเพราะมันยังตึงๆเคี้ยวไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ เป็นการลดความอ้วนไปในตัว 555  

ครบ 10 วันอาการประมาณนี้ล่ะค่ะ แต่เดี๋ยวแแพตจะมาอัพเดทความเปลี่ยนแปลงกันเรื่อยๆนะคะ เพราะมีแผนความสวยอีก  1 อย่างที่จะทำต่อ ไหนๆก็จะกลับมาสวยกว่าเดิม ก็เอาให้เต็มที่กันเลยค่ะคุณ รักนะตัวเทอ เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะ ^^

ปล. แฟนเก่าที่เป็นเพื่อนสาว ตอนนี้กลายเป็นเพื่อนสาวสนิทจูงมือมาอัพสวยด้วยกันซะงั้น
ติดตามกันกระทู้หน้านะคะ รับรองว่ามีเรื่องแซ่บๆของนางมาเล่ากันแน่นอน :3

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

หน้าเรียวขึ้นเลยย ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-27 11:06:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
googgig_petulan ตอบกลับเมื่อ 2015-10-21 17:03
หน้าเรียวขึ้นเลยย ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ 18000บาทค่าาาาาา
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-27 11:06:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
googgig_petulan ตอบกลับเมื่อ 2015-10-21 17:03

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-27 11:06:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-27 11:06:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-27 11:06:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หน้าเล็กลงดูเรียววีเชฟเลยค่ะ
ผมก็อยากทำกับหมอโอ๋ครับ ดูรีวิวมาประมาณนึงแล้ว ธรรมชาติดีชอบมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้