ดู: 3806|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] เสริมจมูกเพื่อแก้ปีกจมูกบานให้ปีกเล็กลงครับโดยคุณหมอปิยะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย min_chic เมื่อ 2015-10-7 22:50

เสริมจมูกเพื่อแก้ปีกจมูกบานให้ปีกเล็กลงครับโดยคุณหมอปิยะ รังรักษ์ศิริวร Nida

สวัสดีครับ นี่เป็นการเขียนรีวิวครั้งแรกของผมเลยครับ อยากเล่าประสบการณ์ที่ผมได้ทำจมูกให้ฟัง ผมเองจริงๆเป็นคนมีดั้ง มีสันจมูกครับ แต่ที่ไปเสริมจมูกเป็นเพราะปัญหาปีกจมูกบาน ทำให้เวลาถ่ายรูปทำงานใบหน้าจึงดูแปลกๆ จมูกดูหนาและใหญ่รูปทรงไม่สมส่วนครับ ผมจึงตัดสินใจว่าคงต้องแก้ไขปีกจมูก แต่ผมตัดสินใจอยู่นานมากเลยครับ ผู้ชายทุกคนผมว่ากลัวการโดนผ่าตัดนะครับ อยู่ดีๆคงไม่มีใครกล้าทำ ผมเองก็กล้าๆกลัวๆ มาตัดสินใจได้เพราะรับคำปรึกษาจากคุณหมอปิยะอยู่หลายครั้งมาก จนผมเองเริ่มมั่นใจขึ้นว่ามันจะผ่านไปด้วยดีและคุณหมอจะทำให้ผมดีขึ้น ในเคสของผมเป็นเทคนิคการเสริมจมูกแบบดึงปลายขึ้นให้โด่งเพื่อให้ซิลิโคนช่วยดึงทรงของปีกจมูกผมขึ้นมา จึงทำให้จมูกดูเล็กลงครับโดยไม่ต้องทำการตัดปีกจมูกใดๆ และใช้ซิลิโคนอเมริกาแบบนิ่มเหมือนจริง ตอนนี้ผมพึ่งได้ไปตัดไหมมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ซึ่งปลายเริ่มข้าที่ ตอนนี้ชัดเจนมากๆครับว่าจมูกผมเล็กลงเลยจริงๆ จากภาพหน้าตรง Before After ที่ผมถ่ายเก็บไว้ ผมประทับใจและรู้สึกดีมากๆกับการตัดสินใจเป็นคนไข้ของคุณหมอปิยะ Nida Skin ซึ่งทำได้ดีมากๆและดูแลผมดีมากตั้งแต่วันรับคำปรึกษาจนจมูกเข้าที่ จนผมอยากจะบอกต่อให้กับคนอื่นๆ ลองดูกันครับ ผมถ่ายรูปเก็บไว้หมดเลย ตั้งแต่ก่อนทำ ในห้องผ่าตัดทีมพยาบาลคุณหมอก็เก็บรูปไว้ให้ผม

เสริมจมูก-หมอปิยะ-นิดาสกิน6.JPG (132.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

เสริมจมูก-หมอปิยะ-นิดาสกิน4.jpg (71.36 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

เสริมจมูก-หมอปิยะ-นิดาสกิน5.JPG (140.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

เสริมจมูก-หมอปิยะ-นิดาสกิน3.JPG (117.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

เสริมจมูก-หมอปิยะ-นิดาสกิน2.jpg (124.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

เสริมจมูก-หมอปิยะ-นิดาสกิน1.jpg (129.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

เสริมจมูก-หมอปิยะ-นิดาสกิน7.JPG (82.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

เสริมจมูก-หมอปิยะ-นิดาสกิน8.JPG (96.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

เสริมจมูก-หมอปิยะ-นิดาสกิน9.JPG (103.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

เสริมจมูก-หมอปิยะ-นิดาสกิน10.JPG (226.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

เสริมจมูก-หมอปิยะ-นิดาสกิน11.JPG (91.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

ทำที่ไหน ขอชื่อคลีนิค ชื่อคุณหมอ ด้วยครับ
ปัญหาจมูกบานเหมือนกันเลยคะ ทำสวยดีนะคะ
เท่าไหร่คะ ค่าเสียหาย
จมูกใหม่เข้ากับหน้ามากๆครับ ค่าทำเท่าไรครับผม อยากไปทำบ้าง เพราะผมก็เป็นคนที่ปีกจมูกใหญ่ อยากไปทำให้ดูเล็กลงครับ
หล่อเลย ราคาเท่าไรคับ
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ  หล่อขึ้นมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้