ดู: 2449|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นมาขอปรึกษาหน่อยค่ะ ค่อนข้างกังวล

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomz เมื่อ 2015-10-2 19:17

เราไปทำตาสองชั้นกับหมอโอ๋ ธนพันธ์มาค่ะ แต่ที่บอกหมอคือไม่อยากได้ชั้นสูงชั้นหนา เป็นแบบกรีดแผลเล็กค่ะ ตอนนี้เราจิตตกมาก คือตาเราก่อนทำเราเป็นตาสองชั้นหลบใน เลยอยากได้ชั้นตาชัดขึ้นนิดนึง วิธีของหมอคือแบบบวมน้อยช้ำน้อยใช้เวลาพักฟื้นไม่นาน แต่ตาเรานี่บวมเป็นอาทิตย์เลยไม่กล้าออกไปไหนเลย เลยอยากถามเพื่อนๆว่าตาเราที่ทำมานี่ผิดปกติไหมค่ะ แล้วชั้นตาก็ดูเหมือนจะคนละทรงกันเลย มันจะยุบลงอีกเยอะไหม ตอนนี้อีกสี่วันจะเดือนนึงแล้วค่ะ เราอยากให้ตาเราดูเป็นธรมมชาติ แต่ตอนนี้เหมือนชั้นจะหนา เราเลยอยากรู้ว่ามีใครเคยบวมแล้วเป็นแบบเรามั้ย แล้วมันจะยุบลงอีกเยอะป่าวค่ะ เพราะเห็นรีวิวของคนอื่นที่ทำกับหมอ เดือนนึงก็ยุบสวยแล้ว

อันนี้ตาก่อนทำค่ะ

อันนี้หลังทำประมาณสองชั่วโมง

แบบหลับตาค่ะ

อันนี้หลังทำสองอาทิตย์ค่ะ

อันนี้ ปัจจุบัน อีกสี่วันครบเดือนนึง

อันนี้แบบหลับตา ปัจจุบัน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aussa เมื่อ 2015-10-3 13:43

บวมมาก-น้อย แต่ละคนไม่เท่ากันหรอกค่ะ..
ถึงจะบอกว่าขอทำแบบบวมน้อยก็ตาม
น้ำหนักมือของหมอในแต่ละวันก็ไม่เท่ากันด่วยค่ะ..
..
ทีนี้ว่าด้วยเรื่องทรงตาก่อน..
รอยพับเก่าของตาคุณจะเริ่มจากหัวตาทั้ง 2 ข้าง
คุณหมอใช้รอยพับเก่าจากหัวตา แต่เพิ่มรอยพับใหม่ตรงกลางตา ทั่วไปก็จะทำกันประมาณนี้เพื่อให้ดูตากลมโต ปลายหางตาเชิด เพื่อชั้นตาจัได้ไม่ตกเร็ว
แต่ลูกตาของคุณจะอยู่ชิดด้านหัวตาเล็กน้อย ก็เลยดูว่าสมดุลน้อยไปนิด.. รอดูอีก 2 เดือนค่ะ ยุบมากกว่านี้ค่อยว่ากันใหม่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-4 16:14:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
phingky12 ตอบกลับเมื่อ 2015-10-4 15:30
เราว่าสวยนะตัวเอง
มันยังบวมอยู่
เค้าทำมา สามเดือนแ ...

ขอดูรูปตาปัจจุบันได้ป่าวคะ แล้วอย่างตาเรามีโอกาศจะเป็นชั้นเล็กมั้ยคะ
เราก็ไปทำมา มันใช้เวลานานนะ เราเข้าเดือนที่4แล้ว มันดีขึ้นนะ แรกๆคนก็ทักเหมือนกัน รู้สึกไม่ดีมากๆ แต่มันจะเล็กลง ใจเย็นๆ ลองเหลือกตามองข้างบนแผลจะตึงๆใช่มะ นานๆไปจะไม่ตึงละค่ะ แต่กรีดอายไลเนอร์แล้วสวยนะคะลองดู

แสดงความคิดเห็น

ขอไลน์ได้มั้ยค่ะ อยากปรึกษา  โพสต์ 2015-10-6 18:10
น่าจะแล้วแต่เซลผิวของแต่นะคน นะคะ ให้เวลาอีกสักนิดนะคะยุบบวมแล้วจะดีขึ้น สวยขึ้นคะ เป็นกำลังใจนะคะ
1-3เดือนจะค่อย ๆเข้าที่นะคะ ใจเย็นสักนิดนะคะ ดูสวยนะคะ ชื่นชมคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-2 20:00:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้สามเดือนแล้ว ทรงแปลกค่ะ ไม่โอเคเลย หนาเต่อแย่มาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้