ดู: 5512|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] "ฉันมาไกลปรับทั้งหน้าตั้งแต่ กราม คาง แก้ม เนินแก้ม หน้าผาก ที่คิวตี้วีว่าคลินิก ไม่ต้องบินไปถึงเกาหลีจ้า"

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boom_pattra เมื่อ 2015-10-2 16:38

สวัสดีค่ะบูมนะคะ
วันนี้มารีวิวการฉีดปรับรูปหน้ากับคุณหมอปกรณ์ ที่คิวตี้วีว่า

บูมฉีดมานานแล้วก็ฉีดมาเรื่อยๆอย่างต่อเนื่องเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
การฉีดโบท้อกลดกราม เพื่อให้กล้ามเนื้อเราเล็กลง หน้าเรียวขึ้น บูมฉีดทุกๆ4เดือน
จนปี4 คุณหมอแนะนำให้

ฉีดคางด้วยฟิลเลอร์ เพราะบูมคางตัดหน้าเลยดูแมนๆเหมือนกระเทย555555 ตอนแรกก็กลัวแต่กลัวไม่สวยมากกว่าเลยตัดสินใจฉีดแบบไม่ปรึกษาใคร
พอฉีดแล้วดูหวานขึ้นหน้าดูเรียวขึ้น เพื่อนๆชมว่าสวยหวานขึ้นและคมขึ้น ที่สำคัญไม่เจ็บเลย มีบวมเล็กน้อยเขียวนิดหน่อยแต่ก็สามารถไปทำงานได้ตามปกติ
อายุมากขึ้นเรื่อยๆความโทรมก็มากขึ้นหน้าเนื้อน้อยแห้งมากขึ้น โตเป็นสาวละสวยได้เต็มที่ คุณหมอก็แนะนำให้

ฉีดเนินแก้ม(แก้มส้มให้แก้มกลมๆ เหมาะสำหรับคนแก้มแบน) ตอนแรกก็กลัวหน้าจะแน่นเพราะเป็นคนแต่งหน้าแน่นและท่ายิ่งฉีดหน้าจะยิ่งแน่นไหม แต่หน้าก็แบนดูโทรมเกินไปจริงๆเพราะเป็นคนนอนดึก แต่ก็เชื่อใจคุณหมอเพราะท่าไม่ดีคุณหมอคงไม่แนะนำตัดสินใจทำแล้วประทับใจมาก ไม่มีใครดูออกเลยว่าทำไรมาทักแค่ว่าดูสวยสดใสขึ้นเยอะเลย แถมฉีดแล้วทำงานได้ตามปกติเห็นผลทันทีหลังฉีดไม่เจ็บเพราะคุณหมอมือเบามาก รูปหน้าเลยเปลี่ยนไปเรื่อยๆเพราะทำมาเรื่อยๆ พอเริ่มอ้วนแก้มเริ่มออก บูมก็ฉีด

Mesofat สลายไขมัน บวมอยู่แค่2 ชม.ก็ยุบบวมเริ่ดนะ ฉีดติดต่อกันอาทิตย์ละครั้งต่อเนื่องจนกว่าเราจะรู้สึกว่าพอใจกับแก้มเราแล้ว หน้าก็เป๊ะขึ้นเรื่อยๆเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ชีวิตดีขึ้นเรื่อยๆ ติดต่องาน หรือทำอะไรก็ได้รับการต้อนรับที่ดี รูปร่างหน้าตาและบุคลิกที่ดีก็นำมาซึ่งความมั่นใจและทำให้เราทำทุกอย่างได้ออกมาดีบูมเชื่ออย่างนั้น มาถึงส่วนสุดท้ายที่ทำ และเปลี่ยนไปจริงๆที่ทำให้อยากมารีวิวคือ

ฉีดหน้าผากนูน ตอนแรกก็คิดว่าที่มีมันดีอยู่แล้วทั้งที่จริงแล้วมันแบนมาก 555555 ก็ไม่รู้ว่านูนแล้วจะช่วยให้สวยได้ยังไงแต่ไหนๆก็มาไกลแล้วท่าไม่ดีคุณหมอคงไม่แนะนำตัดสินใจฉีดเลยจ้า กรี๊ดเลยค่ะชอบมากหน้าเด็กขึ้นมากดูเอิ่บอิ่มสดใสหวังว่าคงไม่ได้คิดไปเอง 5555555 ปวดบวมอยู่1 วัน ไม่เขียวเลยคุณหมอมือเบา ตอนนี้เปลี่ยนไปเยอะเลย แพ่มมานานไปดูรูปกันเลยเนอะ

ตอนปี2 ซึ่งก็ทำมาบ้างแล้วกับตอนปัจจุบันที่ทำมามากแล้ว

ก่อนฉีดคาง เนินแก้ม หน้าผาก , หลังฉีด คาง เนินแก้ม หน้าผาก

ก่อนฉีดคือผ่านการฉีดมาแล้วแต่หมดฤทธิ์แล้วเลยต้องฉีดใหม่,หลังฉีดโบท้อก กับ เมโสแฟต 1 เดือน

ก่อนฉีดเนินแก้ม เนินใต้ตา, หลังฉีดเนินแก้ม เนินใต้ตา (ทันทีที่ออกจากห้องฉีด)

ก่อนฉีดหน้าผากนูน , หลังฉีดหน้าผากนูนได้วันที่2(ยังบวมอยู่เล็กน้อย)

ปัจจุบันของบูมค่ะ

คุณหมอน่ารักมือเบามากประทับใจฝีมือคุณหมอ เชี่ยวชาญเรื่องการฉีดโบท้อกฟิลเลอร์จริงๆ ไม่เขียวเลยแม้แต่น้อย

แฟนก็จับไม่ได้ 55555

เทคนิคการฉีดของคุณหมอใช้เข็มทู่ คุณหมอบอกว่าโอกาสในการโดนเส้นไม่มีเลย เพราะฉะนั้นเลยไม่เขียวหลังฉีดทำงานได้ตามปกติเลย

ค่ะ

สรุปฉีดทั้งหน้าเหลือหน้าที่พ่อแม่ให้มานิดเดียว 5555555

ราคาฉีดแพงไหมค่ะ
สวยขึ้นมากๆจ้า
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-7 16:25:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2015-10-2 22:39
ราคาฉีดแพงไหมค่ะ

ราคาเริ่มต้น โบท้อก 9,000 บาทค่ะ
ส่วนใหญ่จะขึ้นอยู่กับปัญหารูปหน้าของเรามากกว่า  ทางคลินิกจะเป็นคนแนะนำค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-7 16:25:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
=moki= ตอบกลับเมื่อ 2015-10-3 21:46
สวยขึ้นมากๆจ้า

ขอบคุณค้า
ทำที่ไหนเหรอคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้