ดู: 15966|ตอบกลับ: 100

[ทั่วไป] ครบ1เดือนแล้วจ้า ฉีดไขมันปรับรูปหน้าโดยคุณหมอพิชาญศักดิ์ แห่ง v plast clinic ค่า

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2015-9-30 21:39:14 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mompimka เมื่อ 2015-10-1 14:33

สวัสดีค่ะพี่น้องชาวดั้งโด่ง หลังจากที่เราได้ซุ่มเก็บข้อมูลมาจากศิษย์สำนักV Plastอยู่หลายปีดีดัก ก็ถึงเวลาที่เราจะได้มาแชร์ปสก.เกี่ยวกับการทำ Micro Fat หรือการปรับรูปหน้าด้วยไขมันของตัวเองแนะแจ้ะ จะเหลาแบบระเอียดแบบเห็นภาพประนึงเข้าไปนั่งในห้องผ่าตัดกันเลยทีเดียวเชียว เพื่อเป็นการประกอบการตัดสินใจให้กับคนที่สนใจนะคะ
  ปล.นี่เป็นครั้งแรกในการเขียนรีวิวของเราแนะแคะ ผิดพลาดประการใดขออภัยล่วยยย. เริ่มกันเลยยยย

Before & After

Before & After
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-30 22:53:50 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
  มาถึงคำแนะนำก่อนและหลังการปลูกถ่ายไขมัน MICRO FAT นะเธอวววว 1. โอกาสของไขมันที่จะติดบริเวณขมับและหน้าผากจะอยู่ที่50% จุดอื่นๆประมาณ80% ไม่ใช่คุนหมออัดให้แค่ไหนไขมันก็จะติดแค่นั้นแนะแจ้ะ 2.คือหน้าจะบวมมากกกกกในช่วง2อาทิตย์แรก ละจะค่อยๆดีขึ้นในช่วงประมาณ3เดือนขึ้นไป อันนี้คุณหมอย้ำเลยนะว่ามันจะบวมคนไข้รับได้มั้ย เพราะถ้ารับจุดหักในจุดนี้ไม่ได้นี่คุนหมอท่านก็ไม่ทำให้นะ ดีมากที่คุนหมอบอกกับเราแบบนี้ ชัดเจน เราชอบ! 3.กินอาหารเสริมอย่างต่อเนื่อง คุนหมอแนะนำเรามาวิตบีรวม วิตซี ช่วง2วีคแรกอัดไป2000มก หลังจากนั้นกิน1000มก ธาตุเหล็ก กินไข่ขาวเยอะๆ เรากินวันละ4ฟอง2วีคแรก ต่อไปวันละ2!  ละก็ทาครีมบำรุง growthfactor  อันนี้ถามหาที่พนง.ได้เสีย 4.ห้ามล้างหน้า3วันแรก หลังจากนั้นก็ล้างปกติ เบาๆมือบริเวณที่ฉีด  5.ห้ามนวดหน้า ทำเลเซอร์ทุกชนิิด ประคบร้อน เย็น อย่างน้อย2เดือน  6. ห้ามออกกำลังกายหนักๆ อย่างน้อย1เดือน. 7.ห้ามดื่มเหล้าและสูบบุหรี่อย่างน้อย1เดือน จุดนี้บอกเลยว่าร้องไห้หนักมากกกก555   8.พักผ่อนให้เพียงพอ 6-8ชม. ห้ามกินของหมักดอง ทะเล อย่างน้อย 2เดือน  10. พันผ้าที่ต้นขาไว้อย่างน้อย1วีค ประคบเย็น3วัน จากนั้นประคบอุ่นเฉพาะบริเวณต้นขาเท่านั้น  11.เน้นทานเนื้อสัตว์ นม ไข่ กินไปเยอะๆด้วย อย่าเพิ่งแต่วิตตามิน มันไม่เพียงพอ  
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-30 21:46:19 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
  ปัญหาของเราคือหน้าตอบมากกกกก. บับบ ยังไม่ทันถามอะแม่มตอบเลยอะแกรร555 ละโหนกแก้มก็สูง เราแคนฟิลเลยอะว่า พออายุมากขึ้นมันยิ่งตอบโหนกแก้มยิ่งสูงตระหง่าน ถึงต่อจะให้เรานน.เพิ่มขนาดไหนแก้มมันก็ไม่ขึ้นเลย ครุ่นคิดอยู่นานหวังพึ่งธรรมชาติคงไม่ได้แน่ อยากสวยชาตินี้! เลยหาข้อมูลอยู่นานว่าแบบไหนที่จะปลอดภัย ไม่แพ้(เพราะเราแพ้ง่ายแพ้ทุกอย่าง ชนะอย่างเดียวคือสามี555) ต่อ! จึงได้มาพบ เทพบุตรผู้ซึ่งจะมาพิทักษ์คนเหง้าหน้าตอบแบบเรา นั่นคือ... แต่นแต้นนนนน คุณหมอพิชาญศักดิ์ บุญมาศ ปราบมืออออออ!!!!  
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-30 21:51:35 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
  เมื่อเวลาเหมาะ เงินเหมาะ ทุกอย่างลงตัว อิชั้นก็รีบจองตั๋ว สิงคโปร์ ~ กทม ด่วนสิคะ รอไรอยู่ล่ะยูววววว ทำนัดกะคลีนิกทันที วุ่นวายอยู่พักนึงกับการดีลงานของพนง.คนเก่าที่ออกไปแล้ว สรุปได้พี่จีนมาช่วยชีวิตไว้ ได้วันทำ Micro Fat วันที่25สิงหาคม บอกเลยโมเม้นต์นั้นเรายิ้มมุมปาก กรอกตาบน^^ ดีใจจจจจ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-30 22:16:21 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
ณ วันที่25สค. ถึงกทมเช็คองเช็คอินกป.ก็เกือบ10โมง โทรถามทางกับพีจีน ก็รีบบึ่งกันมาเพื่อจะให้ทันปรึกษาตงคุนหมอก่อนเที่ยง คุณป๋าผู้ใจดีเหยียบคันเร่งทะลุพื้นโดยมีคุนแม่คอยเป็นเนวิเกเตอร์ 555 ขำ =D ไปถึงคลีนิค11โมง นั่งรอคิวที่จะได้พบคุนหมอมือทอง ตื่นเต้นนนนนนน รอ1ชม.ฟามตื่นเต้นน้อยลง คำถามผุดในหัว เมื่อไรจะถึงคิวตูฟะ555 เสียงแสนหวานลอยมา คุณพิมพ์ปวีณ์ค่ะ พบคุณหมอค่ะ เรายิ้มอ่อน ^^  เข้าห้องที่ปรึกษาคุณหมอก็จะพบผู้ช่วยคุณหมอ1ท่าน และคุณหมอคนสวยวัยละอ่อนอีก1ท่าน คุณหมอก็จะถามว่าเรามีปัญหาจุดไหน เราก็ตอบท่านไปว่า หน้ามันตอบ โหนกแก้มก็สูง ขมับก็ยุบ บ่นๆบลาๆ คุณหมอก็บอกเออเนอะ ตอบมากๆ ตอบตั้งแต่ตอนไหนคับเนี่ย เราก็ตอบว่ามันตอบทุกตอนอะค่ะคุนหมอซึ่งหนูจะไม่ทน 555 ทีนี้คุนหมอท่านก็นำกระดาษมาแผ่นนึงเป็นรูปหน้า ท่านก็ติ๊กไว้ว่าจุดไหนที่เรามีปัญหาบ้าง ได้แก่ ขมับ2 แก้ม2 ร่องแก้ม2 คาง1 เราตอบเสียงแผ่วเบา ขมับกับแก้มก็พอค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-30 22:32:24 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
  คุณหมออธิบายการขั้นตอนปรับรูปหน้าด้วยไขมันดังนี้นะคะ คุณหมอจะดูดไขมันจากต้นขาด้านหลังข้างใดข้างนึง เมื่อดูดไขมันที่ต้องการแล้วคุณหมอก็จะเย็บปิดแผลที่ต้นขา จากนั้นก็เอาไขมันเข้าไปที่เครื่องมือแยกไขมัน เพราะเจ้าไขมันที่ดูดมาเนี่ยมันจะมีเลือดมีนู้นนี่นั่น  ซึ่งต้องนำมาเข้าเครื่องมือเฉพาะของคุณหมอเพื่อให้ได้ไขมันชั้นดีมา แล้วฉีดกลับตามจุดที่บกพร่อง เวลาในการทำ MICRO FAT จะอยู่ที่2-3ชม. แล้วแต่เคสนะคะ คุณหมอจะย้ำกับคนไข้ทุกคนนะคะว่า ไขมันที่ปลูกถ่ายไปจะติดหรือไม่มันขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัย ไม่ว่าจะเป็นเทคนิคของหมอ เครื่องมือ อุปกรณ์ที่ทันสมัยต่างๆ และที่สำคัญที่สุดคือคนไข้ ต้องปฏิบัติตัวแบบเคร่งครัดตามที่คุนหมอแนะนำด้วย! คุณหมอพิชาญศักดิ์กล่าว ไขมันที่เราจะปลูกก็เหมือนเราปลูกข้าว มีข้าวพันธุ์ดี น้ำดี ดินดี คนปลูกปลูกข้าวเป็น ข้าวมันถึงจะออกมาดีไม่ตายไขมันก็เช่นนั้น  
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-30 23:08:23 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
  พอได้รับคำอธิบายจากคุนหมอเรียบร้อย เข้าใจกงกันแล้ว ก็ออกจากห้องมา พี่จีนมาพาไปถ่ายรูป before พร้อมบอกลาอิหน้าตอบ ละก็ไปชำระเงินที่เค้าเตอร์ ละก็รอคิวที่จะทำ MICRO FAT ระหว่างรอ รอ รออออออออออออ ดันหิวค่ะ มั่นหน้าไปกินข้าว กินยำ กินนั่นนี่ หารู้ไม่ว่า!!!!!! ว่าเค้าให้งดอาหารอย่างน้อย4ชม.จ้าาาาาาา เพราะมันเหมือนการผ่าตัดทั่วไป เพราะคุนหมอจะวางยาให้เราหลับ เพื่อลดอาการตระหนก ประหม่า ว็อทเอเวอร์ของคนไข้ การทานอาหารอื่มๆมีผลต่อการวางยานอนหลับครับ ผมไม่สามารถให้ยานอนหลับคุนได้ฉะนั้นคุนจะawakeตลอดการถ่ายทำแต่ผมจะให้ยาผ่อนคลายนะครับ คุณหมอผู้ช่วยกล่าว! ผ่างงงงงงงงงง!! ฟามรู้สึกเหมือนโดนศอกกระทุ้งดั้ง คือแบบ ... เห้ยยยย เอาไงดีวะ มาขนาดนี้ละอะ ไอแฮฟโนช้อยส์อ้ะะะ เบะปาก1ที  จากนั้นน้องพนง. ก็พาเราขึ้นไปชั้น3ของห้องผ่าตัด หน้าห้องผ่าตัดจะมีห้องน้ำ มีซื้งค์ไว้ให้ล้างหน้า ถึงเวลาที่น่ากลัวที่สุด น้องๆ.ให้ล้างหน้าจ้า เราก็ล้างหน้าเสร็จ น้องพนงก็ให้เราไปที่ห้องพักฟื้น เป็นห้องที่มีเตียง มีตู้ไว้เก็บของมีค่า เราก็นอนแบะขาในห้องพักฟื้น ถ่ายรูปbeforeอัพfacebookรอ และแล้ววฟามฝันก็เป็นจิง เสียงคุนหมอผู้่วยมาเรียกให้เข้าห้องผ่าตัด.......
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-30 23:34:42 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
  ณ.ห้องผ่าตัดชั้น3 ฟามรู้สึกนี่แบบเย็นวูววาบ ตระหนก ประหม่า ระดับ6 เพราะได้ฝีกฝนโดนเข้าห้องผ่าตัดจากการผ่าคลอดมาแล้ว2ครั้ง  (จะอวดเพื่อ??555)  คุณหมอผู้ช่วยจะมีทั้งหมด3ท่าน มีผญ1 ผช2 และมีเสียงเพลงของบ่าววี คลอตลอดการถ่ายทำ ขอนไม้กับเรืออออออออ เย่!555 คุนหมอผู้ช่วยน่ารักมากนะ กราบบบบบ จะเข้ามาชวนคุยให้ผ่อนคลายก่อนคุนหมอจะมา คุนหมอยังติดเคสทำตะหมูดอยู่ห้องข้างๆ  คุนหมอผู้ช่วยผช ก็มาคุยกะเรา ว่าเนี่ย ให้ยานอนหลับไม่ได้นะคับ นุ้นนี่นั่น แต่หมอจะให้ยาผ่อนคลาย สักพักแกก็ปักเข็มไป ฉึกกก เราทิ้งท้ายว่า หมอค่ะ สวยปังปังนะคะ! ไม่กี่วินาที เริ่มมีอาการเหวอๆลอยๆกะดพลงพี่บ่าววี ไม่ใช่! 5555 ก็มีอาการเบลอๆอะมันก็รีแล๊กซ์นะ ส่วนตัวเราชอบบบบ5555  ระหว่างที่รอคุนหมอพิชาญศักดิ์ คุนหมอผู้ชายก็มาฉีดยาชาที่คงต้นขาเกือบถึงก้น ดูดไขมัน ฉึกๆๆ ดูดไป ก็เอาไขมันไปปั่นสกัดไป ความรู้สึกตอนนั้นรู้สึกชิลล์เพราะคุนหมอผู้ช่วยอีกท่านมาจับมือเราตลอดเวลาเลย อุ่นใจ จับมือเรามากกว่าที่สามีเคยจับอีกอะแกรรรรร มันดีมากนะ เรารู้สึกอุ่นใจอะ เพราะเราตื่นไง เห็นทุกขั้นตอน ก็พนายามจะมองเพื่อที่จะมาเล่ามารีวิวให้ละเอียดเนี่ยแหละ รักเราม้ะะะะ555 ต่อ! คุณหมอมาแล้ววว ปรบมืออออข่าาา (เปาะแปะๆ)  คุณหมอท่านก็มาร์กจุดที่ต้องเติมไขมันไว้บนหน้าเรา ทีนี้ถึงเวลาจะลงเข็มละนะ  ฉีก ฉึกกกกกก ลงยาชา โอ้ยยยยย ฉีด สดดดด มันเจ็บบบบนะคะหมอออขา ได้แต่ร้องในใจ 55 สักพักก็เริ่มชา คุนหมอก็เริ่มปรับรูปหน้าเรา เราเห็นไขมันของเราในเข็มเป็นสีส้มสดอะแกรร เป็นบุญตามากนะ ใครแม่มจะมีโอกาสแบบนี้วะ จนเวลาผ่านไปเกือบ2ชม. ก็เสร็จเรียบร้อย รวมดูดไขมันด้วยก็3ชม. ได้ยินเสียงคุนหมอผู้ช่วยญบอก สวยเลยค่ะคนไข้ พร้อมเอาวาสลินมาทาปากให้ เพราะปากนี่เบินเบิ่นมากก ทีนี้คุนหมอผู้ช่วยญก็พาไปห้องพักฟื้น ยื่นกระจกมาให้เรา ฟริ้งงงงง~~~ คำถามแรก อีนี่ใครรรรรร??? 555'เห็น น่าเปลี่ยนมากกกกกกกก คือมันเต็ม อิ่มเอิบ มันบอกไม่ถูกนะฟามรู้สึกนั้น ปิติมากกก^^ ฟิลแบบวันนี้ที่รอคอย ก็นอนสักแปปนึกขึ้นได้ เห้ย แม่อยู่ไหนฟะ เลยลากสังขารแบบเหวอๆลงมาข้างล่างเค้าเตอร์ ์ในครั้งนี้  ไม่ลืมที่จะขอบคุนทีมงานคุนหมอ ขอบคุนี่จีน และขอหน้ากากมาปิดหน้าด้วย เรียบร้อยก็รีบกลับมาพักที่บ้าน พรุ่งนี้บ่ายเตรียมตัวบินกลับสิงคโปร์รี้ววว
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-30 23:37:33 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
   ปล1 เดี๋ยวเรามาเล่าต่อพรุ่งนี้นะ ดึกแล้วว นอนค่ะนอนนน แยก!
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-30 23:38:54 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
  *** ไฟล์รูปในโทรศัพท์เรามันใหญ่ พรุ่งนี้เราย่อละจะเอามาลงให้ดูนะ บอกได้เลยว่า สระพรึงงง งึง งึงงง***
โพสต์ 2015-10-1 07:25:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามปีหน้าไปทำค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-1 11:10:01 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำเลยตัวเอง หน้าเราเปลี่ยนมากอะ เด็กลงไปอีก10ปี เดี๋ยวกะลังลงรูปจ้า
โพสต์ 2015-10-1 15:19:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอชมคะ น่าสนใจจัง

แสดงความคิดเห็น

แวะมาอ่านได้นะคะ คิดซะว่าอ่านเอาขำค่ะ แฮร่  โพสต์ 2015-10-7 22:07
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-1 16:35:58 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
มโนรา ตอบกลับเมื่อ 2015-10-1 15:19
รอชมคะ น่าสนใจจัง

กะลังทยอยลงรูปให้ดูนะคะ บอกเลยว่ามีตระหนก555
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-1 16:37:50 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
alicer ตอบกลับเมื่อ 2015-10-1 07:25
ติดตามปีหน้าไปทำค่ะ

ลองเข้าไปคุยกับคุณหมอดูนะคะ ให้ท่านวิเคราะห์ดูว่าต้องเพิ่มต้องเติมจุดไหน จะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นค่ะ ของเราอะทำแล้วแบบมันปังมากๆ
โพสต์ 2015-10-1 17:49:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-1 20:09:28 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
จุดละ30,000ค่ะ ถ้า3จุดขึ้นไปลดเหลือจุดละ20,000 หม่อมทำทั้งหมด4จุด ราคา80,000บาท ค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-1 20:21:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าตาคลีนิก v plast ค่ะ น่ารักจุ๋มจิ๋ม ด้านหน้ามีสนามหญ้าเทียมด้วยนะเออ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-1 20:22:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ร่วมกันชักภาพกะอิป้าหน้าเดฟเป็นที่ระทึกกันหน่อยค่า แชะๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-2 18:43:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากนั้นเจ้าหน้าที่ก็พาไปถ่ายรูป Before คะ จะบอกว่าพลีชีพมากนะที่ลงรูปนี้ คือบับรู้ทัน Real มากๆ อะ 5555 มุดโอ่งหนีแพร๊บบบ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-4 18:37:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ล้างหน้าเสร็จ เปลี่ยนชุดคลุมสีหวานขัดกะบุ๊คคะหลิกมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-4 18:39:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่เป็นห้องพักฟื้นค่ะ ให้เรารอระหว่างรอเข้าห้องผ่าตัด เราก็นอนแบะขามั่ง ไขว้ขามั่งตามจริตของเราเอยยย
โพสต์ 2015-10-5 11:28:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลย หน้าเด็กมาก ติดตามคะ

ขอบคุนค่าาาาาา  โพสต์ 2015-10-7 22:06
โพสต์ 2015-10-6 14:45:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยๆๆๆคร่า

ขอบคุณค่าาา ปลื้มปริ่มพิมมาดา  โพสต์ 2015-10-7 22:05
โพสต์ 2015-10-7 16:50:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าบวมนานไหมคะ

จริงๆแล้วอาการบวมจะขึ้นอยู่กลับร่างกายของแต่ละคนนะคะ บางคนบวมน้อยบางคนบวมนาน ของเฟรนนี่บวมหนักๆจะอยู่ที่ประมาณ3-5วันค่ะ พอหลังจากนั้นก็ออกสู่โลกกว้างละค่ะ555 ไว้เฟรนจะมาลงรูปอาการบวมของแต่ละวันให้ชมน้  โพสต์ 2015-10-7 22:04
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้