ดู: 62336|ตอบกลับ: 55
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ข้อมูล-คุณหมอวิมล เชียงใหม่

[คัดลอกลิงก์]
คลีนิคหมอวิมล
พ.ญ.วิมล ศิริมหาราช  
288/10 ถ.ช้างคลาน อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
อยู่ตรงเชียงใหม่แลนด์

โทรศัพท์ : 053-204742
http://drwim-plasticsurgery.net/
เราก็อยู่เชียงใหม่  เคยเข้าไปสอบถามหมอวิมลครั้งนึง  หมอบอกว่าเนื้อจมูกน้อย
แต่ก็พอโด่งได้นิดหน่อย  แต่ก็ไม่สามารถทำได้เหมือนจมูก นุ่น  วรนุช  นะ
ตอนนี้ยังหาข้อมูลของหมออื่น ๆ อยู่  เพราะอยากทำจมูกแนวสาวเกาหลี  
ที่เป็นรูปหยดน้ำ  แต่ไม่รู้จะเข้ากับหน้าเราหรือเปล่า  หน้าตาบ้าน ๆ เลยแหล่ะ
เพื่อน ๆ คิดว่าจะควรให้หมอตัดสินใจว่าแบบไหนเหมาะกับเรา  หรือว่าเรา
ควรจะเลือกเอง  ข้อจำกัดคือเนื้อจมูกน้อยหน่ะ
อยากทราบรายละเอียดราคาครับ
ใครทำที่หมอวิมลบ้างคร้าเอารูปมาแบ่งกันชมด้วยน๊า อิอิ
เราก็อยากเห็นเหมือนกันนะ
อยากเห็นด้วยคนเชียงใหม่ด้วยกันช่วยๆกันหน่อยนะ
เราก็อยากทำได้ยินชื่อหมอวิมลมานานละ
เราก็ไปถามมาหมอว่าจมูกสั้น+เนื้อน้อย
แต่อยากจะทำอะ
เพื่อน+พี่ๆช่วยหน่อยจิ
เราว่า ปรึกษาหมอโดยตรงเลยจะดีกว่านะ

เราก็ว่าจะไปเหมือนกัน เราไปฉีด Fillter มาอ่ะ

อยากแก้เป็นแบบซิลิโคน   ก็กังวลอยู่เลยว่า จะทำ แบบหยดน้ำ  แบบที่ชอบไม่ได้ อ่ะ
ไปถามผู้ช่วยหมอมาค่ะ พอดีหมอไม่อยู่ ไปกรุงเทพ คือแบบว่าไปแล้วผู้ช่วยเขามองจมูก แล้วมาจับๆ บอกว่าจมูกโด่งมากแล้วนะค่ะ
แต่ตรงข้างบนระหว่างตาไม่มี ปลายมันเชิดไม่ลง ต้องเหลาฮัมพ์ ใส่ซิลิโคนแบบครึ่งเดียว เป็นตัวแอล หรือไม่ก็ฉีด

พี่เขาบอกว่าไม่แน่ก็แค่เหลาฮัมพ์ ใส่ซิลิโคนเหลาบางๆ
แต่ไม่แน่ใจว่า ปลายมันจะชักยาวลงมาหรือเปล่า ไม่แน่ต้องตัดปีกจมูกอีก

คือเป็นเครสที่รุนแรงมากกกกกกกกกกกกกกกกกก

จมูกโด่งแต่ไม่ได้ทรงไม่สวย เป็นทรงผู้ชาย

ค่าทำนี้ ถ้าไม่ตัดปีกนะค่ะ 16,000

ตายพอดีค่ะ

พี่เขาแนะนำให้มาหาหมออีก ไม่รู้ว่าหมอจะมีวิธีอะไรไหม
ตอนนี้อยากเป็นคนดั้งแบนมาก ถ้าเสริมคงแค่12000แค่นั้นพอ
แต่ดันเกิดมาโด่งแล้วไม่คมไม่ได้ทรงไม่สวยอีก
อยากได้ข้อมูลของหมอที่เชียงใหม่เหมือนกัน

รวมทั้งรูปด้วยอ่ะ

ใครมีมาแบ่งปันกันด้วยนะค่ะ

บางคนก็บอกว่าหมอสมบูรณ์ก็ทำสวยนะ

หมอชาตรีด้วย
หมอสมบูณณ์อยู่แถวไหนเหรอค่ะ
หมอสมบูรณ์...คลีนิคจะอยู่ที่ประตูสวนปรุงค่ะ

ถ้าเรามาจากสวนบวกหาด จะเจอแยกประตูสวนปรุงให้เลี้ยวซ้ายค่ะ

ไม่แน่ใจว่าติดกับร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้ารึป่าวนะค่ะ

แต่ถัดไปอีกนิดเป็นร้าน "มะ ซาลอน" อ่ะค่ะ

มีน้องเค้าบอกว่าคุณหมอทำสวย (แต่เรายังไม่เห็นของจริง)

เห็นว่าคุณหมอจะใช้ห้องที่โรงพยาบาลราชเวช:)
อ่อ ขอบคุณมากนะค่ะ ยังไงจะลองไปหาดู
อ่อ ขอบคุณมากนะค่ะ ยังไงจะลองไปหาดู
ต้นฉบับโพสโดย ladymoon เมื่อ 2009-8-15 13:50

แล้วอย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังนะค่ะ:)
ได้เลยค่ะ  แล้วมีข้อมูลเพิ่มเติมยังไง จะมาเล่าสู่กันฟังนะค่ะ
คลินิกหมอทอง เวชกรรมเฉพาะทาง
WWW.DRLEETHAILAND.COM
ลองเข้าไปดูข้อมูลของคุณหมอได้นะค่ะ

เวลาทำการ จันทร์-เสาร์ 9.00-17.00
วันอาทิตย์ 9.00-12.00
โทร 0817641544 เบอร์คลินิก 0532455567
คลินิกหมอทอง เวชกรรมเฉพาะทาง
WWW.DRLEETHAILAND.COM
ลองเข้าไปดูข้อมูลของคุณหมอได้นะค่ะ

เวลาทำการ จันทร์-เสาร์ 9.00-17. ...
ต้นฉบับโพสโดย echikaroo เมื่อ 2009-8-16 14:05

หมอทองรักษ์ ที่อยู่แถว ๆ เพนโดร่า ใช่ป่าวค่ะ
เราเคยไปครั้งหนึ่ง...แต่ไม่ได้ไปปรึกษาอะไรนะค่ะ
(เจ้านายให้เอาของไปให้) ท่าทางหมอใจดีค่ะ
เคยเห็นน้องคนหนึ่งไปทำที่หมอทองรักษ์...
ก็สวยดีนะค่ะ...โด่งเชียว
วันพรุ่งนี้...จะไปหาหมอสมบูรณ์ค่ะ

จะเข้าไปปรึกษาก่อน...

แล้วจะมาเล้าให้ฟังนะค่ะ
28 นี้แล้วกะหมอวิมล เอาล่ะสิๆ เริ่มจิตตก
ไปมาแล้วค่ะ....กะหมอสมบูรณ์ทำอาทิตย์ ที่ 23 ตอนแปดโมงเช้าค่ะ
สมบูรณ์คลินิก (น.พ.สมบูรณ์   ชัยศรีสวัสดิ์สุข)
108 ถนนสามล้าน (ข้างประตูสวนปรุง) ต.พระสิงห์ อ.เมือง จ.เชียงใหม่
โทร.053-278832
จันทร์-ศุกร์ เวลา 17.00-19.00
เสาร์ 09.00-12.00
อาทิตย์ หยุด
หมอสมบูรณ์ ค่ะ

2.JPG (266.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 50)

ก่อนทำ

ก่อนทำ

16.JPG (154.43 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 34)

ทำ อาทิตย์ที่ 23 รูปนี้ อังคารที่ 25

ทำ อาทิตย์ที่ 23 รูปนี้ อังคารที่ 25

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

สวยคะ อยากทำมั่งจัง เท่าไหร่คะ
สวยคะ อยากทำมั่งจัง เท่าไหร่คะ
ต้นฉบับโพสโดย Kuan_PJ เมื่อ 2009-8-26 11:15

15,000 ค่ะ ดูรูปหลังทำได้ที่นี่ http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=1957&highlight=%2Bkunza
พี่ wanway ใช่ พิธีกรใน รายการเคเบิ้ล ช่อง 25  รึป่าวค่ะ หน้าคุ้นๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้