ดู: 10000|ตอบกลับ: 8

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] เตือนภัย meso fat ต้องเลือกดีๆก่อนฉีดนะจ๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phanahsoiy เมื่อ 2015-9-18 11:33

สาวๆหลายคนมีปัญหาเหนียงย้อยเหมือนกับเรามั้ย อยากจะให้มันไปไกลๆสุดสายตา555 ก็เลยไปหาข้อมูลและคิดว่าทางลัดที่ฮิตมากตอนนี้ก็คงจะเป็น meso fat เพราะเป็นการลดไขมันเฉพาะจุดทีอยากจะลดจริงๆ เราไปฉีดมา 2 ที่ ครั้งแรกที่คลินิก U (ขอใช้ชื่อย่อนะอยู่แถวสยาม) หมอใช้ยายี่ห้อขึ้นต้นด้วยตัวอักษร L บวมไปสองสัปดาห์เลยหลังจากฉีดเสร็จ ฉีดไป 3 ครั้ง ลดไปนิดเดียวนะเอง ไหนบอกว่ายาตัวนี้ดีทำไมเป็นอย่างนี้ล่ะหมอ!! ก็เลยไปลองคลินิกที่ 2 ที่ลาดพร้าว ฉีดไป 2 ครั้ง เค้าใส่ยาไว้ในเข็มรอเลยจ้า ยี่ห้อไรไม่แน่ใจ ฉีดรอบนี้เจ็บนะ 2 ชั่วโมงแรก แต่ไม่บวมอ่ะ ผ่านไป 5 วัน ยังไม่มีไรเกิดขึ้น แม่เจ้า!!ครั้งนี้มันไม่ลดลงเลย เค้าใช้ยาอะไรมาฉีดให้เนี่ย น้ำเปล่าป่ะวะไม่ยอมลดเลย นี่ฉันเสียเงินไป 2 ครั้งแล้วนะเหนียงก็ยังย้อยอยู่ ทำไมไม่ลดซะที!! ก็ยังไม่หมดความพยายามว่าจะไปฉีดอีกนะคะ แต่ดันไปอ่านเจอในเน็ตอีกว่าฉีดแล้วมีหน้าพังก็เลยกลัวหยุดไป 3 เดือน ขออนุญาตเอารูปมาลงนะคะ (จาก http://beauty.prettyintrend.com/index.php?action=profile;u=10;area=showposts;start=345)

อีกอันนึงที่ไปเจอมาน่ากลัวมากกกก เห็นแล้วเสียว อันนี้เค้าไปฉีดขามา ขออนุญาตเอารูปมาลงนะคะ (จากhttp://www.bloggang.com/viewblog.php?id=mujoyce&group=9)
ผ่านไป 3 เดือน มันเกินจะทนแล้วนะ ความกลุ้มใจมันก็ยังไม่หาย ถ่ายรูปออกมาคางก็ย้อยแฟนก็เรียกว่าน้องเหนียงฟังแล้วช้ำใจ ต้องหาทางกำจัดเหนียงจริงจังแล้วล่ะ ในที่สุดบุญที่ทำไปส่งผล!!55 ก็ได้ไปเจอเพื่อนเก่าที่ไม่เจอกันนานมาก ตกใจมันสวยขึ้นมากหน้าเล็กมากกก อิจฉาสุดๆ มันเลยบอกให้ไปฉีดอันนี้เพราะมันก็ไปทำตามเพื่อนที่เป็นเน็ตไอดอลแนะนำมันมาอีกที บอกว่าฉีดตัวนี้ลดจริง เหนียงหายชัวร์ เราก็เลยอยากไปลอง ก่อนไปกังวลมากเลยว่าฉีดไปแล้วมันจะไม่ลด กลัวเสียตังค์ฟรี พอไปถึงใจก็ชื้นขึ้นมาหน่อยเพราะคลินิกใหญ่สวยงามดูน่าเชื่อถือ คุยกันเรื่องโปรฯกับพนักงานเสร็จ ก็เตรียมฉีด แล้วหมอก็เอายามาดูดเข้าเข็มให้เห็นกันจะๆเลย ยี่ห้อ Mesoestetic ต้องฉีด 5 ครั้ง/คอร์ส (เป็นครั้งแรกที่ได้เห็นชื่อยาจะๆเลยค่ะ ฉีดที่อื่นเค้าจะเตรียมรอในเข็มไว้เลย)
ตอนฉีด เชื่อปะ ไม่แสบเลย ที่สำคัญไม่บวมด้วย ผ่านไป 3 วัน ถ่ายรูปมุมเดิมมันลดลงไปอ่ะ นี่แค่ครั้งแรกนะ พอครั้งที่ 2, 3 มันดีอ่ะแกคือลดลงไปมาก แม่ทักเลยว่าไปทำไรมา ครั้งที่ 4, 5 นี่หน้าเปะแล้วอ่ะ อยากจะกระโดดกอดหมอซัก 80 รอบ คือยาตัวนี้มันได้ผลจริงๆลดลงจริงอ่ะ เลิศมากๆ เพื่อนๆคนไหน อยากฉีดเมโสแฟต ต้องตัวนี้เท่านั้น เวลาถ่ายรูปแล้วหน้าเรียวได้รูป เพื่อนๆคนรู้จักชมนี่ตัวลอยเลยอ่ะ
ความรู้สึกดีสุดๆ เลยอยากแนะนำคนที่มีปัญหาแบบเดียวกะเราค่ะ

ขอเอารูปมาให้ดูนะคะของเค้าดีจริงเห็นผลตั้งแต่เข็มแรกเลย (ขอคุณหมอถ่ายก่อนฉีดสัปดาห์ที่ 3)
โพสต์ 2015-9-18 12:07:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะคะ
โพสต์ 2015-9-18 13:07:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราฉีดของmesoesteticไป2ครั้งแล้ว เหนียงลดไปนะ รอไปครั้งที่3อยู่ อยากให้ถึงวันฉีดเร็วๆ
โพสต์ 2015-9-18 14:53:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แบรนด์ mesoestetic ยังไม่เคยฉีด แต่ที่แน่ๆ อีนางยี่ห้อ L นี่คือ liporase ปะ
เคยฉีดไป เน่าหนอนมาก หน้าเราไม่ลง ซ้ำยังบวม
โพสต์ 2015-9-28 02:14:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราฉีด ss slimที่ นิติพลคลีนิค ซีคอน หมอ ณิชา ฉีดครั้งแรก บวมนะแสบๆตอนฉีด แต่คืนเดียวก็ยุบ สามวัน ดูไขมันยุบลง เปรียบเทียบหน้าก่อนฉีดและหลังฉีด ฉีดประมาณ 20 ซีซี คุณหมอฉีดทั่วมากๆ เหนียงใต้คางซ้าย กลาง ขวา และแก้มสองข้าง พอใจมากค่ะ วันนี่ก็เพิ่งไปฉีดครั้งที่สอง คุณหมอแนะนำสักสามครั้ง ก็สวยแล้วค่ะ ไขมันยุบ เหนียงหาย
โพสต์ 2015-9-28 10:35:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเห็นรีวิวที่ตอนนี้บล๊อกเกอร์เน็ต ไอดอล ไปทำเมโสแฟทมาเยอะมากเลย ยี่ห้อนี้แหละ เห็นแต่เขาทำแล้วดีขึ้นมากเลย เขาบอกฉีดคอร์สแรกก็เห็นผลแล้วนะ
โพสต์ 2015-9-30 16:37:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pomelo.wii เมื่อ 2015-9-30 16:38

เราพึ่งไปฉีด Lipo ของ mesoesteticมา ได้ นี่ครั้งที่2 มันลงจริงนะ ไม่ได้มโน
โพสต์ 2015-9-30 16:39:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
[img] %5Burl=http://www.mx7.com/view2/yDg7PhrShhOtE7Lp%5D[/url][/img]
โพสต์ 2018-2-10 02:36:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รับฉีด กลูต้า โบท็อก แฟต เมโส
ฟินเลอร์(ลูกค้ามียาเอง)
พื้นที่ให้บริการ กทม.ทุกเขต
ตจว.นครปฐม  บ้านโป่ง ราชบุรี่
กาจนบุรี
ค่าบริการ เริ่มต้นที่300฿
บริการฉีดให้ถึงบ้าน แร้วแต่ลูกค้านัด
การทำงานเกิน4ปี

ติดต่อ Line.id. 0897690972
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้