ดู: 2200|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยรบกวนดูให้หน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด dunggy เมื่อ 2009-7-15 21:42

คือ ผมอยากจะเอาซีลีโคนเหลวออก ฉีดที่ปลายจมูก กะคาง(คางเริ่มแดง)ฉีดมาได้เกือบห้าปี และเสริมใหม่ไปพร้อมๆกัน พอจะมีแนวทาง
ให้คุณหมอเฉลิมแก้ไขให้ได้ไหมครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ อยู่ต่างจังหวัดอ่า

ลองสอบถามกับคลีนิคโดยตรงน่าได้คำตอบที่ชัดเจนกว่าคับ
โทร. 026411862
ถ้าฉีดมา ก็ต้องขูดออก หรือ ฉีดยาสลายซิลิโคน ก่อนครับ
ถึงเสริมได้ ฉีดมาเยอะไหมครับ  
ยังไงก็ไปให้หมอ  ดูให้ก่อนนะครับ
สอบถามทางคลินิคนะครับ

มีรายละเอียดปลีกย่อยมากมายอ่ะ

คุณหมอจะให้คำตอบได้ดีกว่าครับ
^
^
ตามรีบนค่ะ น่ารักที่ซู้ดดดดด
ดูๆ แล้วน่าจะฉีดมาไม่เยอะ น่าจะเอาออก และ เสริมใหม่ได้น่าค๊าฟ
น่าจะปรึกษาคุณหมอดูนะคะ...
ปรึกษา และศึกษารายละเอียดให้ชัดเจนค่ะ
แย้วจะเปงที่น่าพึงพอใจสำหรับคุณได้นะ
อิอิ...แย้วจะรอดู ลุค ใหม่ คนหล่อนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-16 00:00:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนั้นฉีดไม่รู้เรื่อง โชคดีที่เขาบอกว่าเท่านี้แหละไม่เพิ่มแล้ว เพิ่งมารู้ภายหลังมาสารนี้เป็นอย่างไรและเริ่มมีข้างเคียงแล้ว ที่ปลายจมูกประมาณ 1 cc ที่คางอีก ประมาณ 2 cc ผลกระทบเห็นได้ชัดเลยที่คาง มองเผินๆเหมือนสิว
หมอแถวบ้านก็ไม่อยากทำให้ พอดีเห็นเว็บนี้เลยลองเค้ามาดู เลยรู้สึกประทับใจ ขอบคุณทุก คอมเม้นนะครับ โครงการผมคงปีหน้า ตอนนี้ศึกษาไปเรื่อยๆ ก่อน แต่ชอบฝีมือหมอเฉลิมมากมายครั้บ
เห็นว่าถ้าฉีดมาจะต้องแก้ด้วยการขูดออกค่ะ แต่จะขูดออกให้เกลี้ยงร้อยเปอร์เซ็นต์ได้หรือไม่ ไม่แน่ใจค่ะ

มีข้อมูลในเนต เยอะค่ะลองๆดูนะคะ
เห็นมีหลายๆๆคนพูดถึงการ ขูดออกน่ะ คราฟ ลองค้นกระทู้เก่าๆดูน่ะ

ช่ายยๆๆแนะนำไปนัดปรีกษาคุณหมอ เวิคสุดคราฟ

คิวปรึกษาอยู่ กลางๆๆสค ส่วนคิวทำ ไป ตค แล้วน่ะคราฟ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-16 12:04:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งะ ค้นแล้วหายหมด คงโดนลบแล้ว ขอบคุณครับ  auchiangmai   southsiam
ช่ายลองปรึกษาคุณหมอดู ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง จะได้ไม่เป็นกังวล
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-21 16:21:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โทรไปปรึกษาแล้ว เบื้องต้น คิวเดือน พย ที่คางบอกว่าต้องฉีดสลาย ดูการตอบสนองเนื้อเยื่อ ว่าเป็นอย่างไร จมูกสามารถขูดออกแล้วเสริมใหม่ได้ ข่าขูด 10000 ถึง 15000 แต่ต้องไปให้หมอพิจารณาอีกทีเพื่อความชัวร์
เอาใจช่วยนะค่ะ...
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-21 19:21:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ ตอนนี้ดูแล้วก็อิจฉาคนอื่นไปพลางๆก่อน อิอิ  จะลบกระทู้ไปเลยก็ได้นะครับ
ฝนว่าพี่ๆ เค้าไม่ลบหรอกคะ

ดีซะอีกคะ จะได้เล่าสู่กันฟังเปนกรณีศึกษา เผื่อมีเพื่อนเปนแบบคุนพี่งัย

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 14:29:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โทรจองคิว ปรึกษาได้ วันที่ 12 กันยายนครับบบบบ  ใครจะไปวันนั้นบ้างอ่าาาาา
ตอนนี้คิวยาวมากแล้วนะคับ
ฝนว่าพี่ๆ เค้าไม่ลบหรอกคะ

ดีซะอีกคะ จะได้เล่าสู่กันฟังเปนกรณีศึกษา เผื่อมีเพื่อนเปนแบบคุนพี่งัย

...
ต้นฉบับโพสโดย GoldenSnith เมื่อ 2009-7-21 19:27

น้องฝนพูดถูกต้องน้าคัฟ
ยังงัยก้อฝากระวังเรื่องคางด้วยน้าคัฟ
เพราะอาการแดงแบบนี้
เปนอาการของอักเสบอ่าคัฟ
ลองไปปรึกษาแพทย์แถวบ้านก่อนก้อดีน้าคัฟ
เผื่อจะต้องทานยาแก้อักเสบอ่าคัฟ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-27 16:31:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอแถวบ้านก็ให้ไปกินยาอักเสษอย่างเดียว ให้มันหายแดง แต่ก้ดีขึ้นนิดนึง กินได้สองอาทิตย์เลยหยุด เพราะกินยาแก้อักเสษมากๆไม่ดีอ่า ตอนนี้เหลือแค่แดงเป็นเม็ดสิว สรุปก้ยังแดงอยู่ เรื่อยไป แต่ก็ไม่น่าเลียดมากอ่า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้