ดู: 978|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ช่วยผมด้วยครับ ตาแหก จากการขูดฟิลเลอร์ โดยการกรีดใต้ตาแล้วเลาะออก

[คัดลอกลิงก์]
ขอเท้าความก่อนนะครับว่าฉีดฟิลเลอร์มาทำไม
เพราะ เกิดจากเพื่อนหมอ ฉีดให้คนไข้เหลือ แล้วจึงมาขอฉีดผมครับ
ตอนแรกก็ไม่รู้จะฉีดอะไร นางก็แนะนำให้ฉีดใต้ตา เพราะใต้ตาลึก ก็เออๆออๆครับ
แต่มันเป็นฟิลเลอร์ที่กึ่งถาวร (poly acrylamide) มันเลยทำให้เกิดพังผืดขึ้น 1 ข้าง
แก้ไขหลายรอบ โดยการเจาะ บีบ ก็ยังไม่ดี จนในที่สุด ต้องผ่าตัดโดยการกรีดใต้ตา แล้วเลาะ ดูดออกครับ

ซึ่ง หมอยังเหลือพังผืดไว้ เพราะถ้าเอาออกหมด ตาจะลึกครับ

ซึ่งจะเป็นตาขวาของผม ที่ถูกผ่าตัด
แต่.... หลังจากผ่าตัดแล้ว  1 เดือน 20 วัน ผลที่ได้คือ

อันล่างนี่ถ่ายกล้องหน้านะครับ ภาพก็เลยกลับซ้ายขวา

ตาที่โตๆกว่าอีกข้างคือตาที่แหกครับ

ผมเครียดมากกกกก
เครียดจนจะเป็นบ้า
มันจะหายไหมครับ
หรือพอจะมีทางแก้ไขได้ไหมครับ
ทุกวันนี้ถอดแว่นตาไม่ได้เลย
ผมจะบอก จขกท นะครับ สาร Filler มันเป็นสารเติมเต็ม ไม่มีตัวไหนที่ ถาวร ตอนจะเอาออกจะยากกว่านี้ถ้ามัน ก่อตัวเป็นผังผืด ผมเเนะนำเพื่อนๆเสมอๆ อย่าให้สารเติมเต็มฉีดเข้าไป บริเวณ ใบหน้า เพราะมันจะดูเเย่ในเวลาถัดมา เเนะนำ จขกท พบเเพทย์เมื่อรู้สึกตัวเองเริ่มไม่โอเค มันอาจจะส่งผลต่อระบบประสาทตาก็ได้ !!!
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-23 17:43:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เด๋วนะครับ
ตอบผิดประเด็นป่าวครับ
พอดีผมไปเลาะฟิลเลอร์ออกแล่วตามันแหกอ่ะคับ
ดูไม่เหงออกเลย มีรูปอีกไหมอ่าคร้าบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้