ดู: 2973|ตอบกลับ: 15

[เสริมจมูก] แก้จมูกปรับโหงวเฮงโดยคุณหมอมนัสดังเปรี้ยงกลายเป็นซุปเปอร์สตาร์เพียงข้ามคืน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namwaanwaan เมื่อ 2015-8-20 14:31

สวัสดีค่า น้ำหวาน KPN นะค้ะ วันนี้น้ำหวานมาทำตามสัญญาที่บอกไว้กับคุณหมอว่า ครบ 3 ปีจะมาอัพเดทความสวยให้ดูค่ะ จากที่ไปศัลยกรรมที่เกาหลีถึงสองครั้งและสุดท้ายก็มาแก้ที่เมโกะ คลีนิกค่ะ เดิมเป็นคนที่ปลายจมูกไม่ค่อยสวย ปลายจมูกสั้น ทู่ ไม่มีหยดน้ำ ตรงสันโดนเพื่อนล้ออยู่บ่อยๆ แล้วเราก็เลยไปทำจมูกถึง 2ครั้ง แต่ผลก็คือ เหมือนอวตาร !!

บอกตรงๆไม่มั่นใจเลย โดยเฉพาะเวลาการประกวดร้องเพลง เพราะไม่ว่าไปประกวดเวทีไหนๆ ก็ตกรอบมาตลอด กรรมการบอกว่าน้ำหวานเสียงดีมาก มีความเป็นมืออาชีพมาก แต่หน้าตาไม่ดึงดูด ดูไม่มีเสน่ห์ แนวๆว่าดันไปก็ไม่ดัง จึงเป็นสาเหตุที่ทำให้น้ำหวานคิดแก้ไขเพื่อเปลี่ยนแปลงตัวเอง ช่วงก่อนกระแสเกาหลีมาแรงมาก ดู before after ของดาราเกาหลีสวยทุกคนเลยตัดสินใจบินไปทำ แต่ก็ต้องผิดหวังมาก ครั้งแรกทำออกมาหน้าแข็ง ดูจมูกไม่มีเคิร์บ สันตรงเท่ากันหมด หรือพูดง่ายๆคือเป็นแท่งแข็ง เหมือนหมอไม่มีการตกแต่ง หรือเหลาแล้วไม่เข้ากับใบหน้าเราก็ไม่รู้ ทำให้ทั้งสันและปลายดูไม่เป็นธรรมชาติ เสียความมั่นใจใครก็ดูออกว่าทำจมูกมาแถมทักว่าไม่สวย หน้าเหมือนกระเทยมาก !!

ครั้งที่ 2 ก็ยังตัดสินใจไปแก้ที่เกาหลีเหมือนเดิม เพราะยังเชื่อว่าหมอเกาหลียังจะทำให้เราสวยแบบธรรมชาติได้อยู่ แต่เปลี่ยนหมอ ผลออกมาหน้ายังแข็งเหมือนเดิม จมูกสันใหญ่ขึ้น ปลายสโล้บลง หน้าดูแก่เกินวัย ตาลึกโรย ไม่มั่นใจเลยค่ะ มีแต่คนทักว่าแก้มาแล้วทำไมไม่สวยเลย ซึ่งทำให้เราที่ไม่มั่นใจอยู่แล้วรู้สึกเสียความมั่นใจขึ้นไปอีก ช่วงประกวด The Star 9 จมูกเหมือนอวตารมากค่ะ

ปลายปีที่แล้วได้มีโอกาสเข้ามาประกวดร้องเพลงเวที KPN Award ต้องบอกว่าเป็นโชคดีของน้ำหวาน เพราะปีนี้มีเมโกะ คลินิก โดยคุณหมอมนัส ที่น้ำหวานเคยได้ยินชื่อเสียงมาว่าเป็นแพทย์ที่มีฝีมือเก่งลำดับต้นๆของประเทศ โดยเฉพาะเรื่องจมูก มีประสบการณ์กว่า 30 ปี คุณหมอมนัสบอกว่าจะทำให้สวยหวานสมชื่อให้ได้แน่นอน และจะเสริมโหงวเฮ้งให้ด้วย น้ำหวานบอกตรงๆ ตอนแรกก็แอบกลัว เพราะเจ็บตัวหลายรอบแล้วก็ไม่ดีขึ้น ไม่มั่นใจว่าจะดีหรือแย่ลงกว่าเก่า แต่น้ำหวานก็ศึกษาข้อมูลมาพอสมควร น้ำหวานจึงตัดสินใจจะทำที่นี่ และพอน้ำหวานได้ปรึกษาคุณหมอมนัส คุณหมอใจดีมาก แนะนำและมองปัญหาของน้ำหวานออกทั้งหมด ตอนทำไม่เจ็บเลย เจ็บแค่ตอนฉีดยาชานิดเดียว รู้สึกตัวแต่รู้สึกผ่อนคลายไม่น่ากลัวค่ะ

ตอนแรกที่บวมก็กลัวว่าผลจะออกมาไม่ดี แต่สุดท้ายแล้วรู้สึกพอใจกับจมูกมากค่ะ คุณหมอมนัสรังสรรค์ให้ได้ถูกใจจริงๆ ไปไหนมาไหนไม่มีใครทักเลยว่าไปทำจมูกมา ไม่บวมไม่ช้ำนาน พอหลายๆวัน เห็นความเปลี่ยนแปลง จมูกยิ่งสวยขึ้นดูธรรมชาติมาก แถมจมูกนิ่มเหมือนของจริง หน้าสวย หวานขึ้น เด็กลง ตรงปลายมีหยดน้ำตามที่อยากได้ ดูไม่เว่อร์เกินไป และได้ตาที่สวยหวานขึ้น "ไปไหนมาไหนมีแต่คนชมว่าสวยขึ้นนะจมูกสวย" น้ำหวานรู้สึกดีใจมากค่ะ ต้องขอบพระคุณ คุณหมอมนัสที่ทำให้เด็กผู้หญิงธรรมดาคนนึงเปลี่ยนไปได้มากขนาดนี้

สำคัญเป็นความเชื่อส่วนตัวที่คุณหมอมนัสบอกก่อนแก้ว่าท่านจะเสริมโหงวเฮ้งให้ด้วย แล้วชีวิตจะดีขึ้น น้ำหวานเชื่อเลยค่ะว่าเป็นความจริง เพราะนอกจากน้ำหวานจะสวยขึ้นมากๆแล้ว ความฝันสูงสุดที่อยากเป็นนักร้องอาชีพก็ยังสำเร็จอีกด้วย หลังจากแก้จมูกได้ไม่นาน น้ำหวานก็ก้าวสู่ความสำเร็จ เพราะครั้งนี้น้ำหวานชนะเลิศการประกวดนักร้องยอดเยี่ยมแห่งประเทศไทย หรือ KPN Award ซึ่งดีใจมากๆและไม่อยากจะเชื่อ มันเหมือนฝันจริงๆค่ะ ในวันที่รับรางวัลคุณหมอมนัส ท่านก็มาร่วมแสดงความยินดีกับน้ำหวาน น้ำหวานพูดได้เลยว่าขอเป็นลูกสาวอีกคนของคุณหมอมนัส แห่งเมโกะ คลินิกอีกคน  

ภาพคุณหมอมาแสดงความยินดีหลังชนะประกวด KPN ค่ะ

** ตามสัญญาที่บอกไว้กับคุณหมอว่า ครบ 3 ปีจะมาอัพเดทความสวยให้ดูค่ะ **

“เปรียบเทียบกันชัดๆไปเลยค่ะ จากเด็กหน้าตาบ้านๆ คุณหมอมนัสรังสรรค์จมูกให้ได้ถูกใจมาก เหมือนได้เกิดใหม่เลยค่ะ”

ก่อนทำ – แก้ครั้งที่1 – แก้ครั้งที่2 – ปัจจุบัน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2015-8-20 14:51:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ้ว คนละคนกันเลย คะ หลังๆนี้ สวยเป้ะมาก  ^^
โพสต์ 2015-8-20 18:50:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ ราคาเท่าไหร่เอ่ย
โพสต์ 2015-8-21 10:02:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป๊ะมากค่ะ
โพสต์ 2016-2-15 19:32:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนมากเลยค่ะ  แบ๋วจิงๆๆ
โพสต์ 2016-2-21 20:00:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าหวานมากเลยค่ะ
โพสต์ 2016-2-22 19:08:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปังมากๆค้าาาาา
โพสต์ 2016-2-24 17:44:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆเลย แก้ครั้งที่ 3 ราคาเท่าไหร่ค่ะ
โพสต์ 2016-2-26 12:47:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวย น่ารักมากเลยค่ะ เปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2016-3-3 12:04:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ หน้าดูแบ๊วขึ้นอะ
โพสต์ 2016-3-14 18:22:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยเป็นคนละคนเลยครับ ราคาแก้กี่บาทอะครับ
โพสต์ 2016-5-17 12:49:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ เสริมจมูกแล้วหน้าดูสวยหวานแบบธรรมชาติดีค่ะ ชอบๆๆๆช่วงนี้มีโปรฯไหมค่ะ@Namwaanwaan
โพสต์ 2016-5-19 13:06:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยหวานมากๆๆค่ะ หน้าเปลี่ยนไปเลยคต่ะ
โพสต์ 2016-5-19 14:42:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิตจริงๆๆเลยค่ะ สวย
โพสต์ 2016-5-25 12:36:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักมากๆๆเลยค่ะ ดูหน้ายาว ดูหน้าหวานมากๆค่ะ
โพสต์ 2016-5-25 15:19:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมจมูกแล้วหน้าดูสวยหวานแบบธรรมชาติดีค่ะ ชอบๆๆๆช่วงนี้มีโปรฯไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้