ดู: 1940|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แก้ตาโบ๋ลึก โดยคุณหมอกลวัชร์ DRK Beauty Clinic เอกมัย ซ.3

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kratae_akamsiri เมื่อ 2015-8-13 16:27

สวัสดีค่ะ
ก่อนอื่นกระแตขอทักทายเพื่อนๆในกระทู้นี้อย่างเป็นทางการนะคะ และขอฝากตัวด้วยค่ะ
กระแต พี่สาวน้องกระต่ายอดีต Maxim ค่ะ

เราเป็นสองพี่น้องที่เวลาไปไหนจะมีกันตลอดเวลา
และด้วยใบหน้าและรูปร่างของน้องสาวที่มีความโด่ดเด่นและสวยงามอยู่ตลอดกระแตก็จะถูกเปรียบเทียบตลอด
ว่าน้องสาวสวยกว่า และการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ทำให้กระแตลุกขึ้นมาสวยพร้อมที่ร่วมงานกับน้องสาว
และโลดแล่นในวงการบันเทิงได้อย่างมั่นใจ กระแตต้องขอบคุณโอกาสครั้งน้ี้ในรายการ Makeover Diary Thailand ที่พร้อมจะพลิกโฉมหน้า
กระแตก็ได้รับโอกาสในการ Makeover ทั้งตัวในรายการ Makeover Diary Thailand
เพื่อนๆๆลองติดตามได้ทาง https://www.youtube.com/watch?v=qyc6uwZ9tzU  ฝากติดตามด้วยนะคะ

ศัลยกรรมเริ่มต้นพลิกชีวิตของกระแตเริ่มต้นที่ตา 2 ชั้น
กระแตขอรีวิวศัลยกรรมในครั้งนี้คือ ศัลยกรรมตา 2 ชั้นกับ 1 สัปดาห์ที่ผ่านไปคะ
ปัญหาตาของกระแตคือตากระแตค่อนข้างโบ๋ลึกและอายุค่อนข้างเยอะแล้ว การทำตาครั้งนี้ก็เหมาะกับการกรีดมากที่สุด
ด้วยคำแนะนำและเทคนิคของคุณหมอกลวัชร์ การกรีดชั้นตาและเก็บไขมันส่วนเกินออกและเติมไขมันเข้าบางส่วนเป็นการตกแต่งเพราะจะทำให้ตาโตขึ้น
และตาหวานมากขึ้นอายุเย็บซ้อนชั้นตาแบบไม่ต้องตัดไหม
ก่อนทำก็ได้กำลังใจพิธีกรทั้ง 2 ท่าน (คุณเอิงและคุณโก้) แถมยังมีน้องสาวมาตามติดแบบเซอไพซ์แบบนี้ความตื่นเต้นของกระแตหายไปเลยละค่ะ

ดูกันสดๆๆไปเลยคะ หลังจากทำตาเสร็จทันทีโดยคุณหมอกลวัชร์ DRK Beauty Clinic เอกมัย ซ.3

หลังทำวันแรก ค่ะ
ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดเลยและไม่รู้สึกว่าปวดหรือเจ็บแบบทรมานค่ะ
ถือว่าอาการช้ำหรือเลือดซิปแทบจะไม่มีเลยแต่ก็ต้องใช้เวลาพักฟื้นสักพักคะ

หลังทำวันที่ 3
อาการบวมของชั้นตาจะชัดขึ้นแต่ไม่มากเท่าไหร่ (ทานยาและทำตามคำแนะนำของคุณหมอทุกขั้นตอน)

หลังทำวันที่ 5
ผ่านมาแล้ว 5 วันชั้นตาดูสวยขึ้นมากตากระแตไม่โบ๋เบ้าตาไม่ลึกแล้วด้วยเทคนิคของคุณหมอกลวัชร์ แต่ช่วงนี้ก็ต้องดูแลและใช้เวลาพักฟื้นเป็นอย่างดี โดยการ หลีกเลี่ยงการใส่คอนแทคเลนส์หรือทำอะไรที่เกี่ยวกับดวงตา

หลังทำวันที่ 7
ล้างหน้าได้ตามปกติ
ฃีวิตปกติเริ่มแต่งหน้าได้บ้างแล้วแต่ต้องเบาๆๆ แต่ถ้าจะอัดแน่นจริงๆๆคงต้องรอสัก 2 สัปดาห์ดีกว่า ตอนนี้ชั้นตายังดูบวมและใหญ่อยู่ต้องใช้และให้แผลที่ชั้นตาค่อยๆๆจาง

การเปลี่ยนแปลงทั้งหมดแค่ 7 วันหลังจากที่ศัลยกรรมตา 2 ชั้นแบบกรีด

ภาพก่อนทำและหลังทำ 7 วันกับชั้นตาแบบกรีดตาไม่โบ๋แล้วรู้ยัง

บอกเลยว่าไม่น่ากลัวอย่างที่คิดและด้วยเทคนิคและความปลอดภัย DRK Beauty Clinic ครบทุกกระบวนการค่ะ
กระแตขอฝากการรีวิวในกระทู้นี้และฝากเพื่อนๆๆติดตามผลงานการเปลี่ยนแปลงของศัลยกรรมในรายการ Make Over Diary Thailand นี้ด้วยนะคะ
สำหรับเพื่อนๆที่กำลังศัลยกรรมเสริมความงามลองเข้าไปปรึกษา DRK ได้ค่ะ

กระแตจะอัพเดทการเปลี่ยนแปลงแบบสวยเนรมิตครั้งนี้ให้เพื่อนๆเรื่อยคะ

บ๊ายบายๆๆ
สวยขึ้นมาก คะ พอทำแล้ว ดูหน้าเด็กลงมากเลย
ผมก็สนใจทำตา กับ จมูก ที่นี้ เหมือนกัน
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-1 11:37:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2015-8-20 13:42
สวยขึ้นมาก คะ พอทำแล้ว ดูหน้าเด็กลงมากเลย

ขอบคุณนะคะ ที่ติดตามกระทู้คะ
สวยงาม น่ารักที่สุดคะ ยินดีด้วยนะค ที่ผลออกมาสมบูรณ์แบบมากคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-1 13:39:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Panacha ตอบกลับเมื่อ 2015-9-1 13:07
สวยงาม น่ารักที่สุดคะ ยินดีด้วยนะค ที่ผลออกมาสมบูรณ์แบบมากคะ

ขอบคุณนะคะ :)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-1 13:39:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2015-8-20 13:42

ขอบคุณคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้