ดู: 3945|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำไมเรา จิตตกอะทุกคน

[คัดลอกลิงก์]
แบบว่าพอได้นัดหมอแล้ว  ถึงแม่ว่าเราจะทำ13ตค อะ

แต่ตอนนี้เข้าดั้งโด่งทุกวันเลยอะ  ดูไปดูมา

กลัวบวมบ้าง   กลัวใหณ่ไป  กลัวเจ็บ  

กลัวไปหมดเลยอะ  หง่าาาาาาาาาาาา

เราปิดเทอมเล็ก2อาทิตย์เองอะ  จะหายบวมทันไหมอะ ทำทั้งจมูกและตา

กลัวไปหมดแย้ววววววววววครับ
-*- ผ่าตัดนะคะ ยังงัยบวมมันเป็นเรื่องปกติ เรื่องทรง ก่อนทำคุยกับหมอให้เข้าใจตรงกันก่อนนะคะ จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องทรงจมูก ส่วนพัก 2 อาทิตย์เหลือค่ะ เรา อาทิตย์นึง เรายังไปร่อนเชียงใหม่มาเรย
2 อาทิตย์สบายมั่กคัฟ
อย่างโอเปิ้ล 11 วันก้อเข้าที่เข้าทางแล้วคัฟ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-14 22:14:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทรงแบบ  รุปโพรฟายแหละครับ    ไม่โด่งมากใช่ปะครับ กลัวแบบ งอกออกมา แฮะๆ

หมอบอกได้ครึ่งนึง555  เนื้อกลางๆ

ลืมถามอีกครับ  เค้าบอกควรงดเนื้อเราควรงดจิงปะครับ
ไม่ทราบค่ะ เพราะปกติไม่ทานเนื้อ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-14 22:17:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้อ  พี่โอเปิล  คือพี่คนนี้นี่เอง
อ้อ  พี่โอเปิล  คือพี่คนนี้นี่เอง
ต้นฉบับโพสโดย cheesy_max เมื่อ 2009-7-14 22:17

อารายหรอคัฟ อิอิ
เนื้อที่พูดกันหมายถึงเนื้อวัวหรือคัฟ
ปกติโอเปิ้ลก้อม่ายทานเนื้อวัวเหมือนกัน
แต่ตอนที่พักฟื้น ก้อทานหมดน้าคัฟหมูกะไก่อ่ะ
แต่ม่ายทานไข่ ซีอิ๊วดำ และก้อของหมักดองอ่าคัฟ
ทรงแบบ  รุปโพรฟายแหละครับ    ไม่โด่งมากใช่ปะครับ กลัวแบบ งอกออกมา แฮะๆ

หมอบอกได้ครึ่งนึง555  เนื้อกลางๆ

ลืม ...
ต้นฉบับโพสโดย cheesy_max เมื่อ 2009-7-14 22:14

คือ ตอนผ่าตัดน่ะครับ ผมไม่ทานเนื้อ อะไร นอกจาก หมูกับปลาอ่ะครับ

ไม่รุ้สิ้ ครับ แต่ ปกติก้ ทานแต่ เนื้อปลาอยุ่แล้ว เพราะกลัวอ้วนครับฮ๋าๆๆๆ
คือ ตอนผ่าตัดน่ะครับ ผมไม่ทานเนื้อ อะไร นอกจาก หมูกับปลาอ่ะครับ

ไม่รุ้สิ้ ครับ แต่ ปกติก้ ทานแต่ เนื้อปล ...
ต้นฉบับโพสโดย septies เมื่อ 2009-7-14 22:24

ยังกะปกติกินงั้นแระ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-14 22:27:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณคนข้างบนชื่ออารายอะครับ

อ่านรีวิวนายด้วยอ่า   น่ารัก  เหมือนฟลุคเดอะสตาเลยอะ

เออ  แต่เหนตอนบวม  เราแอบกลัวอ่า แฮะๆๆ  แต่เราทำโด่งไม่มากคนไม่บวมมากมั้ง อิอิ

ปล ผมหมายถึงเนื้อสัตว์อะครับ  เค้าบอกว่าแสลงอ่า   

ปลาไร้เกล็ดพวกนั้นด้วย   และต้องนั่งนอน ใช่ปะครับ  นอนนอนไม่ได้
ซีกินไข่ด้วยคับ

กินปลาป๋อง

มาม่า

น้ำถั่วเหลือง

เต้าหู้

ก็ปกตินะคับ

สองอาทิตย์ เหลือเฟือ(มกจ๊ก)คับ อิอิ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-14 22:34:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณซี  เคยเหนเม้นบ่อยๆครับ

ไม่ช่ายอารายหรอกครับ  กลัวหายไม่ทันเปิดเทอม

ปล  จะบอกผู้ปกครองอย่างไรดีอะครับ  เรากะทำแล้วค่อยบอกอะ  กลัวอะ  เค้าคงเสียใจมาก
อ่า บอกไปก่อนดีกว่ามั้ยคะ เพราะยังงัยเราก้อยังเด็กอยู่นะ ให้เค้ารับรู้ น่าจะดีกว่าปิดบังนะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-14 22:38:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมก็อยากให้เปนแบบนั้นนะพี่ปลา   แต่บอกไปมีหวังอดทำ  

กลัวเค้ากุล้มไปกะเราด้วยอะ  ก่อนที่จะทำ   รอให้เค้าเหนตอนเสดเลย จะได้กลุ้มที่เดียวดีไหมอ่าครับ แฮะๆ

ปล  ค.คิดเด็ก
งั้นพีไม่รู้แล้วค่ะ ถามคนอื่นดีกว่าแฮะ เพราะความคิดพี่นะ เรายังขอเงินเค้าใช้ ถึงเราจะเก็บเองก้อเหอะ มันก้อเงินที่มาจากเค้าอยู่ดีนะ

ถ้าอย่างเราทำงานแล้ว หาเงินเองได้แล้ว
ถ้าอยากทำ มันก้อโอเคอ่ะนะ ที่จะไปทำโดยไม่บอกเค้าก่อน

ปล. อันนี้ความคิดคนแก่
เหมือนฝนเลยคะ เคยลองบอกแม่แบบว่าพูดทีเล่นทีจิงอ่ะ คำตอบคือ ไม่อย่างเดวเลย เค้ากลัวเรื่องความปลอดภัยอ่ะคะ แม่ฝนค่อยข้างจะหัวโบราณ
ก้อกะว่าตอนทำคงต้องหาข้ออ้างออกจากบ้านซัก 3 วัน  ยังงัยเค้ารู้หลังทำแร้วก้อยังดี
ฝนอ่านในบอร์ดเรื่องบวมนี่เปนเรื่องปกติคะ ถ้าไม่บวมนี่ดิแปลก เพราะเปนการผ่าตัด ขนาดยุงกัดยังบวมเลย
ยังงัยก้อขอให้โชคดีนะคะ

งั้นพีไม่รู้แล้วค่ะ ถามคนอื่นดีกว่าแฮะ เพราะความคิดพี่นะ เรายังขอเงินเค้าใช้ ถึงเราจะเก็บเองก้อเหอะ มั ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-7-14 22:41

คิดเหมือนกาน

แต่คงไม่แก่เหมือนกานอ่ะ

ยังเดกอยู่อ่ะ อิอิ
จิตตกก่อนทำอ่ะยังไม่ใช่ของจริง ต้องหลังทำนี่ซิ ต้องเตรียมตัวไว้ด้วย เด๋ยวะมีคนทักโน่น ทักนี่
พูดไปต่างๆๆนาๆๆเหมือนผมทั้งที่ดีขึ้นมากมายแต่คนก็ยังพูดว่าชอบของเดิมกกว่าอาจเป็นเพราะมันยังไม่หายบวมนะ
มันเอีงป่าวบ้างอะไรประมาณนี้  เราบางทีโครตจิตตกเลยนะ ไม่อยากออกทำงานเลยเราทำงานต้องเจอคนเยอะ
เป็นกำลังใจให้นะตองเข้มแข็งเวลาคนอื่นพูดอะไร ต้องใช้เวล
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
คือว่าชิพบอกแม่ว่า  ชิพเกิดมาแบบนี้ชิพมีความคิดแบบนี้อยากเสริมจมูก  ทำไงได้คนเรามันคิดไม่เหมือนกัน ชอบไม่เหมือนกัน ชิพขอเสริมได้ไหม ประมาณนี้
แล้วเค๊าจะเลื่อนคิวเราป่ะคับ หากมีการปิดประเทศอ่ะ
มันไม่น่าจะเกี่ยวกับการปิดประเทศนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้