ดู: 3699|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูก By Dr.Sam Century Clinic ครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nicholas.natsu เมื่อ 2015-8-4 18:22

สวัสดีครับบ นี่เป็นรีวิวแรก และก็เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกด้วย ไงก็ ดูๆเผื่อเป็นข้อมูลละกันเนอะ ^^

ด้วยความที่อยากทำจมูกมาเป็นปีๆ แล้ว แต่ยังไม่พร้อมสักที (ตังค์นั่นแหละ 555)  ผมเป็นคนที่พอมีจมูกอยู่บ้าง จมูกเดิมหลายๆคนก็บอกว่าโอเค สวยแล้ว
จะทำทำไม แต่ถ้าดูกันจริงๆแล้ว รูปหน้าตรงจะเห็นเลยว่า จมูกผมมันคด ด้วยความที่เป็นคนมีกระดูกฮั๊มค่อนข้างจะใหญ่ และใหญ่ไม่เท่ากัน เลยทำให้สันจมูกดูเอียง.  

มุมด้านข้างบางรูปอาจจะดูสวย (แน่สิ เอียงหามุมเกือบตาย ฮ่าาา) ต้องอาศัยแสงดีดี มุมดีดีงี้ ถึงจะออกมาดูโอเค แต่ถ้าดูรูปมุมด้านข้างที่ชัดๆ
จะเห็นเลยว่าจมูกก็ไม่ได้สวยอะไร มีนิดๆหน่อยๆ ถ้าชีวิตจะลำบากขนาดนี้ ก็ทำไปเหอะจะได้จบๆ ><

นู้นนี่นั่น เลยเข้าไปคุยกับคุณหมอที่ Century Clinic ไปถึงก็คุยกับพนักงานนิดหน่อย บลาๆๆ พี่เขาก็แนะนำว่า คุณหมอแซมถนัดทำจมูกผู้ชาย สวย นั่นนี่ (ด้วยความที่คุณหมอก็เป็นตัวเลือกในใจพอดี) เลยขอคุยกับคุณหมอเลย ผมก็นั่งรอๆๆๆ จิ้มโทรศัพท์ไปเรื่อยๆ แล้วก็ได้เข้าไปคุยกับคุณหมอ... คุณหมอน่าร้ากกก 5555 ตอนแรกคุณหมอก็ประเมิณดูโครงจมูกว่าเป็นยังไง ขาดตรงไหน ต้องทำยังไง บลาๆๆ หมอบอกว่า ฐานจมูกผมโอเคแล้ว ต้องตะไบกระดูกฮั๊มให้เล็กลง ทำแล้วเป๊ะ (ให้ความหวังไปอีก ฮ่าา) แล้วก็ดิวกับความต้องการของเราว่าอยากได้แบบไหน ความเป็นไปได้ขนาดไหน (ซึ่งแบบที่อยากได้ ที่คิดไว้ แทบไม่ต้องพูด เพราะว่าหมอพูดไปก่อนหมดแล้ว 555) ก็เลย "ตามนั้นเลยครับ" รออะไรล่ะ เสียตังค์สิครับ >< ได้คิวอาทิตย์หน้าเลย เร็วมาก ***ที่ทำเป็นซิลิโคน Mantis Strut นะครับ ไม่ได้ต่อกระดูกหลังหู ไม่ได้ตัดปีก

ตัดภาพมาที่วันผ่าตัด มาถึงก็ใส่เสื้อคลุม ใส่หมวกตามสเต็ป แล้วก็ให้กินยา 3 เม็ด ยาอะไรไม่รู้ สงสัยลืมฟัง 555 แล้วก็ให้เราไปนอนเล่นรอในห้องอีกห้องนึง ผมก็นอนจิ้มโทรศัพท์ไปพลางๆ แล้วก็จำได้แค่ว่า...มีคนมาเรียกให้ไปขึ้นเขียง ไอ้เราก็เดินเซไปขึ้นเตียง ...คลุมผ้า...แล้วก็...ฟรึบ!!!! ตื่นมาอีกทีคือ เสร็จแล้ว พลิกตัวฉีดยาที่ตูด - - อ่าว งง ไปอีก ยาชงยาชาฉีดมั้ยไม่รู้ ผมไม่ทัน 55555 ตื่นขึ้นมาก็เมาสิครับ เบลอวิ๊งๆ ไม่ไหวนั่งพักแป๊ปนึง รับยา แล้วก็ ขึ้น BTS กลับห้องชิวๆ

หน้าเมามาก กลับห้องดูแลตัวเอง

วันที่ 2 นัดฉีดยาสักอย่าง ลืมแล้ว
ไม่มีรอยช้ำอะไรเลย มีแค่จมูกบวมปกตินิดเดียว กะไว้แล้วว่า ตื่นมาต้องเป็นสิงโตนาเนีย ต้องช้ำบ้างล่ะ ไม่มีซะงั้น งง (แกะเทปออกอาจจะเขียวก็ได้ 555) ถ้าสังเกตุเห็นจะมีจุดดำๆตรงหว่างคิ้ว เป็นแผลรอยเข็ม คิดว่าคงมีการเดรนเลือดเสียออกทำให้ไม่ค่อยบวม (เดาล้วนๆ 555) แล้วก็เป็นสภาพนี้ไปเรื่อยๆ

วันที่ 7 แกะเฝือกอ่อนออกเพราะเน่ามากก ซึ่งพอแกะออกก็เหลือคราบกาวเยิ้มๆ เน่ากว่าเดิม 5555

วันที่ 14 ตัดไหมเรียบร้อย ฉับๆ

ภาพปัจจุบันครับ ครบ 2 เดือน

จบการรีวิวค้าบบบบ

s.jpg (212.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

เสริมออกมาแล้วดูดีมากครับ เสริมมาเท่าไหร่ครับ
หล่อดูดีเชียว
เท่าไหร่คะ ราคาาา
พื้นฐานจมูก โครงหน้า ดีอยู่แล้วด้วยอ่ะ
พอทำแล้ว ยิ่งเป๊ะ
หมอเดียวกัน ทำไมเราไม่พุ่งสวยแบบนี้นะ แงแงแงแงแง อยากได้แบบนี้ๆ

แสดงความคิดเห็น

อ่า เดี๋ยวก็เป๊ะครับ ^^  โพสต์ 2015-8-10 22:45
ตอนนี้จะ 3 เดือนละ เนื้อยังไม่เต็ม คงต้องเติมเนื้อเยื่อเทียมอีกรอบ  โพสต์ 2015-8-6 11:16
เนื้อจมูกเราไม่ได้ด้วยแหละมั้ง แต่ของเราหมอเติมเนื้อเยื่อเทียมกับ หลังหูให้ด้วย  โพสต์ 2015-8-6 11:15
สวยมากราคาเท่าไหร่เอ่ยย
โครงหน้าดีอยูแล้วครับ หมอแซมก็ผลงานโอเค ไปด้วยกันได้สวยครับ

มาวิวอีกนะครับน้อง

ขอบคุณครับผม  โพสต์ 2015-8-10 22:46
กำลังจะไปทำกับหมอแซมเหมือนกันครับ
Century ตรงอโศกใช่ปะคับ
Century ตรงอโศกใช่ปะคับ

ใช่คราบ  โพสต์ 2015-8-13 12:46
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้