ดู: 1915|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกเบี้ยว+รอยซิลิโคนระหว่างตาชัดมาก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bmild เมื่อ 2015-8-3 23:59

ทำจมูกมา2อาทิตย์ค่ะ
ช่วยดูหน่อยว่าเอียงไหม แต่จับๆดูปลายซิลิโคนเอียงซ้ายอย่างเห็นได้ชัด
วันนี้เข้าไปที่คลินิก ไม่ได้พบหมอนะคะ ผู้ช่วยบอกว่า ด้านขวาบวมเลยเอียงไปทางซ้าย พอถามว่าต้องดัดๆไหม เขาบอกว่าไม่ต้องดัด
ตรงระหว่างตาก็เป็นขั้น ฝั่งขวาลองใช้นิ้วกดดู กดลงไปได้ด้วยค่ะ มันไม่แนบสนิทกับจมูก
ในรูปอาจจะเห็นไม่ชัดแต่จริงๆเห็นชัดมากเลยค่ะ มีแต่คนทัก
อ่านๆมานานๆไปเขาบอกรอยซิลิโคนจะยิ่งชัดขึ้น ต้องแก้ใหม่อย่างเดียวจริงๆหรอคะ
นานๆไปมันจะดีขึ้นกว่านี้ไหมคะทั้งเรื่องเอียง เรื่องรอยขอบซิลิโคน
เครียดมากเลยค่ะ ใกล้จะเปิดเทอมแล้วด้วย ไม่อยากออกไปไหนเลย
พอเจอแบบนี้แล้วรู้สึกว่าไม่ทำยังดีกว่าเลยค่ะ
ใครที่เคยมีปัญหาแบบนี้แล้วสุดท้ายแก้ยังไงช่วยบอกหน่อยนะคะ

image.jpg (152.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

fE8g8DVk.jpg (185.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

2 อาทิตย์ ยังบอกไม่ได้ค่ะ ต้องใตเย็นนะ อาจจะยวมอยูรึปล่าว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gerenator เมื่อ 2015-8-4 09:02

ดูจากเงาของสันจมูก เหมือนจะเอียงครับ กลับไปคลินิคให้คลินิคดัดซิลิโคลนให้ครับ
เข้าไปให้หมอแก้ไขดีกว่านะคะ ชัดเจนมากค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-4 15:38:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
narinmanee1111 ตอบกลับเมื่อ 2015-8-4 14:07
เข้าไปให้หมอแก้ไขดีกว่านะคะ ชัดเจนมากค่ะ

หมอบอกให้เข้าไปวันเสาร์ค่ะ ถ้าดัดจมูกวันเสาร์ยังทันอยู่ไหมคะ
เราว่าถ้าดัดก็ไม่มีประโยชน์นะคะ แก้ไขเลยดีกว่าค่ะ แบบว่าใส่ใหม่แก้ไขด้านในเลยค่ะจะดีกว่า
ตอนเราเมื่อก่อนเบี้ยวจากมือหมอพอวันตัดไหมหมอดัดให้เจ็บโคตรๆน้ำตาเล็ตเลยค่ะ แต่ก็ยังเบี้ยวเหมือนเดิมหมอบอกให้ไปดัดเองที่บ้าน ขนาดหมอดัดละยังไม่ตรงถ้าเราดัดเองจะตรงรึ เบี้ยวจนปัจจุบันค่ะ555 ตอนนี้กำลังหาข้อมูลหมอแก้อยู่
เหมือนกันเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้