ดู: 3347|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ตัดปีกจมูกครบ 6 เดือน

[คัดลอกลิงก์]

กลับมาแล้วคะ!! หลังจากหายไป (ปลง) กับการรู้สึกนอยด์ที่ตัดปีกจมูกมาแต่รู้สึกไม่เท่ากันจากวันที่ลงกระทู้ครั้งนั้นเพื่อนๆก็เข้ามาให้กำลังใจและบอกให้ใจเย็นๆ ต้องขอบคุนเพื่อนๆพี่ๆมากๆคะ แต่......สรุปผลที่ออกมา เป็นแบบนี้อ่าาาาา ทำไงดีขอคำแนะนำหน่อยคะ

image.jpg (357.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ไม่อยากให้กลับไปหาหมอเดิมเลยอะคะ
จากประสบการณ์ส่วนตัว
ลองหาหมอใหม่มั้ยคะ เอาแบบที่มั่นใจ แพงก็ไม่เป็นไร เพื่อความสวย
แต่ว่า รอยแผลเย็บ เนียนดีนะคะ ฐานต่อกันแบบเนียนมากเลยอะคะ
เป็นกำลังใจให้คะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุนคะ  โพสต์ 2015-9-6 10:52
รูจมูกไม่เท่ากันทแนะนำให้กลับไผพบหมอที่ตัดปีกให้นะคะ ผมอบางคนประกันการเสริมที่ 3-6เดือน หรือบางท่าน 1 ปี ลองเข้าไปถมดูนะคะ รบกวนถามได้ไหมว่าที่ไหน จังหวัดอะไร

คลินิกแพทย์สมชายคะ เคยสอบถามแร้วจ้าเขาบอกของเราไม่เท่าตั้งแต่แรก แต่มันไม่ใช่อ่า เพราะมีรูปก่อนทำหลังทำ แต่ fail ไปเลยไม่อยากกลับไปแร้ว  โพสต์ 2015-9-6 10:54
หมอเหมือนไม่ตั้งใจทำเลยอ่ะ มันไม่เท่ากันอย่างเห็นได้ชัด น่าจะลองปรึกษาคลินิคเดิมและลองๆปรึกษาหมอคนอื่นด้วย

ขอบคุนคะ  โพสต์ 2015-9-6 10:55
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-6 10:51:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kwally ตอบกลับเมื่อ 2015-8-3 20:09
ไม่อยากให้กลับไปหาหมอเดิมเลยอะคะ
จากประสบการณ์ส่วน ...

ที่ไหนดีคะ รบกวนขอข้อมูลเบื้องต้นคะ ขอบคุนค้าาา
ที่เดียวกัน และรูจมูกไม่เท่ากันเหมือนกันเลย
รอยแผลสวยมากครับ ส่วนมากเห็นรอยแผล ถ้าให้ดูจากรูป ทรงรูจมูกไม่เท่ากันจริง ๆ
แต่ลองถ่ายมุมหน้าตรงแล้วพิจารณาดูแล้วหรือยังครับว่ามันเท่ากันมั๊ย
บางที ถ้ามองมุมตรงแล้วมันอาจเท่ากันน่ะครับ โดยพื้นฐานคนเราซ้าย-ขวา มันไม่เท่ากันอยู่แล้ว
แล้วนี้เป็นการตัดซึ่งจะทำให้มองชัดมากยิ่งขึ้นเข้าไปอีก เข้าใจครับว่า จขกท รู้สึกไม่ดี
แต่ไม่อยากให้มานอย จะทำให้จิตตกป่าว ๆ ทุกอยางมันไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบ อยากให้มองข้ามๆไปบ้าง
ถ้าโดยรวมมันโอเคแล้วก็อย่าไปทำอะไรเพิ่มเลยครับ จริง ๆ น่าจะสามารถแก้ข้างเดียวได้นะครับ
เพราะรอยแผลการตัดปีกสวยมากจริง ๆ เพียงแต่รูจมูกซ้าย-ขวามันไม่เท่ากัน เป็นกำลังใจให้นะครับ ให้ผลงานออกมาเป็นที่น่าพอใจ
รอดูภาพตรงเหมือนกันค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
เปนกำลังใจให้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้