ดู: 6182|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดั้งใหม่เปลี่ยนชีวิต อ.คณิต ที่แม็กซี่

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pingnaka เมื่อ 2015-7-25 22:42

ชีวิตเปลี่ยนเพราะดั้งใหม่จริงๆ
   สวัสดีค่ะ พี่ชื่อน้อย เหตุผลที่อยากทำจมูกคือเอาตรงๆเลยคืออยากเสริมโหวงเฮง เผื่ออะไรดีๆจะเข้ามาบ้าง ก่อนหน้านี้พี่มีแต่เรื่องให้ต้องเสียเงิน ให้คนอื่นยืมก็ไม่ได้คืน เลยมีคนบ้างพี่น้อยไปเสริมจมูกสิ เค้าว่ามันจะทำให้โหวงเฮงดีขึ้น บวกกับอยากเสริมอยู่แล้ว เลยหาข้อมูลดูรีวิว ตามเวป ตามเฟส ไปเรื่อยๆ
    จนวันนึงพี่มาหาหมอผิวหนังที่ รพ.ธรรมศาสตร์ คือพี่อยู่งานครัวหน้าเลยอยู่กับความร้อน ฝ้าเลยเยอะ จนมาเจอพยาบาลที่นั่งเคาเตอร์ทำจมูกมา สวยๆดูธรรมชาติหลายคน เลยลองถามเค้าว่าทำจมูกที่ไหนแพงเปล่า เค้าเลยบอกว่า ทำกับ อ.คณิต นี่แหละค่ะเป็นอาจารย์แพทย์ที่ รพ.ธรรมศาสตร์ ลองไปปรึกษา อ.คณิตดูคร้า แล้วน้องพยาบาลก็ให้นามบัตร อ.คณิตมา พี่เลยโทรไปนัดคิวที่คลีนิค เพื่อเข้าไปปรึกษาคุณหมอ  แล้ว จนท.ก็แจ้งว่า คลินิค อ.คณิต ชื่อ แม็กซี่ คอสเมติด เซอเจอรี่
อยู่ตรงเจ้เล้งพลาซ่าดอนเมือง พี่บอกว่าไม่รู้จัก น้องเลยถามว่ารู้จักสนามบินดอนเมืองมั้ยค่ะหันไปถามแฟนสิค่ะ แฟนพี่บอกรู้จัก น้องบอกขับเลยสนามบินมาเจอ ปตท. ก็เจอค่ะ......
   พอเมื่อถึงวันนัด พี่เดินทางจากอยุธยามาคลินิคแอบกลัวหลงเพราะไม่ค่อยมากรุงเทพ แต่จริงค่ะหาง่ายจริงๆเจอสนามบินขับมาอีกนิดก็เจอ เจ้เล้งพลาซ่า พอมาถึงก็รอคิว แล้วแอบไปเห็นใบประกาศของคุณหมอเยอะมาก ทั้งภาษาไทย ภาษาอังกฤษ ( อ่านไม่ออก)  พอสักพักก็ถึงคิวพี่เข้าพบคุณหมอ ( หมอหล่อมากค่ะ ) คือ อ.คณิต เป็นอาจารย์แพทย์เลยแอบคิดว่าคงแก่แล้ว แต่ตัวจริงหล่อค่ะ พี่ก็เริ่มพูดคุยแบบที่อยากได้ ขอเป็นธรรมชาติเพราะอายุเยอะแล้ว แล้วได้คำแนะนำจาก อ.คณิต ในแบบที่พอใจ ตรงใจพี่มาก พี่เลยตัดสินใจทำเลย หมอก็ยิ้มๆ พี่เลยออกมาบอกแฟนว่าทำเลย แฟนก็ทำหน้างงๆ ว่าจะทำเลยหรา  พี่นั่งรอประมาณคิวประมาณ 1 ชม.ได้ก็มี จนท.พาไปถ่ายรูป และเปลี่ยนชุดเตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัด พี่เข้าไปรอที่ห้องผ่าตัดมีพยาบาล 2 คน พี่แอบถามพยาบาลว่าเจ็บมั้ย พยาบาลบอกไม่เจ็บคร้า พี่ก็ยิ้มแบบกลัวๆ พอคุณหมอมาก็ชวนคุยเพื่อให้ผ่อนคลายแล้วก็เริ่มลงมือ ตลอดเวลาที่ทำพี่รู้สึกตัวตลอด ผ่านไปสักพักก็เสร็จ หมอบอกว่าอยากเห็นมั้ยจะให้ดู เราก็บอกค่ะ พยาบาลก็ปรับเตียงนั่ง เอากระจกให้ดู คำแรกที่พูด ชอบค่ะ ชอบค่ะ   หมอเลยติดพาสเตอร์แล้วย้ายไปห้องพักฟื้น ให้เราประคบเย็นประมาณครึ่ง ชม.ได้เพื่อลดอาการบวม พี่ลงมารับยาพร้อมคำแนะนำเมื่อกลับบ้าน แล้วก็กลับอยุธยาเลยค่ะ

หลังทำ 1 วัน แอบทีรอยช้ำบ้าง

วันที่ 3 รอยช้ำแทบไม่เห็นเลย

วันที่ 5  เอาพาสเตอร์ออกดูหน้าแปลกๆ

2 อาทิตย์แล้วมาดูถึงความแตกต่าง ก่อนและหลังของพี่นะ

ปัจจุปันพี่พูดได้เลยว่าชีวิตพี่เปลี่ยนมากค่ะ ที่ตัดสินใจทำจมูก กับ อ.คณิต ที่ แม็กซี่ มีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามา รวมถึงคนที่เคยยืมเงินก็เอามาคืน (ความเชื่อส่วนบุคคลค่ะ) แฟนก็ชมว่าสวยขึ้นเหมือนได้แฟนใหม่ พี่นี่ยิ้มไม่หุบเลย รู้สึกมีความสุขจริงๆค่ะ คุ้มจริงๆกับการทำครั้งนี้ ดูดี ราคาไม่แพงมาก ทำออกมาเป็นธรรมชาติ เลยอยากแนะนำคนที่อยากจะทำจมูก แต่ไม่รู้จะทำที่ไหน ลองไปปรึกษา อ.คณิต ดูค่ะ
  คลินิค อ.คณิต อยู่ ตรง เจ้เล้งพลาซ่า ข้างสนามบินดอนเมือง  ชื่อคลีนิก แม็กซี่ คอสเมติก เซอเจอรี่ ค่ะ

4075.jpg (338.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 30)

4076.jpg (368.09 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

4077.jpg (448.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

62546.jpg (338.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-25 22:45:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือพี่ลงไม่ค่อยเก่งรูปข้างบนมันเลย เป็นแบบนี้คงไม่ว่ากันนะ

1437437163226.jpg (242.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

1437437165255.jpg (230.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

สวยขึ้นมากเลยค่ะ ;) หนูทำได้อาทิตย์นึงแล้ว แต่ยังไม่เห็นความแตกต่างเลยยยยย เซ็งงง
สวยขึ้นมากๆเลยคะพี่ ของหนูทำได้ 3 วันอยู่เลยคะ ช้ำ พอๆ กับพี่เลยคะ ^^
สวยขึ้นคะพี่ ราคาเท่าไหร่คะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-26 20:55:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Suteera_v ตอบกลับเมื่อ 2015-7-25 23:25
สวยขึ้นมากเลยค่ะ ;) หนูทำได้อาทิตย์นึงแล้ว แต่ยังไม่เห็นความแตกต่างเลยยยยย เซ็งงง

ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ แต่ต้องยกความดีให้คุณหมอค่ะ
แต่ของพี่ปลายจมูกยังบวมๆอยู่ค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-26 21:00:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
farbabiie ตอบกลับเมื่อ 2015-7-26 13:25
สวยขึ้นมากๆเลยคะพี่ ของหนูทำได้ 3 วันอยู่เลยคะ ช้ำ พอๆ กับพี่เลยคะ ^^

ขอบคุณค่ะ แต่ว่าเอารูปมาโชว์พี่บ้างสิ  อยากเห็น
สวยค่ะ ทรงจมูกดูธรรมชาติจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้