ดู: 3365|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปถอยดั้งใหม่ที่เมดเมติกมาค่ะ ปรื้มปริมเลยมาแชร์ประสบการณ์ดีๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ืNumnarumon เมื่อ 2015-7-20 16:41

สวัสดีค่ะทุกคน   ชื่อน้ำนะคะ   วันนี้แวะมาแชร์ประสบการณ์ถอยดั่งใหม่ที่เมดเมติกมาค่ะ   คลินิกอยู่แถวสวนจตุจักรที่เป็นตึกสีขาวๆค่ะ
    ขอโทษด้วยน้าาา  ถ้าขาดตกบกพร่องอะไรไปเราอธิบายรายละเอียดไม่เก่งค่ะ   

เราเป็นคนที่ทรงจมูกสั้นค่ะแต่ก็พอมีดั้งขึ้นมานิดหน่อย   ตอนเราถ่ายรูปออกมาก็ไม่ค่อยเห็นสันจมูกค่ะ   แล้วยิ่งเอาไปผ่านแอพปรับแสงให้มุ้งมิ้ง  คุณพระ..!!! สันจมูกเราหายไปเลยค่ะ  เพื่อนเราหลายคนเลยแนะนำให้ไปเสริมจมูก    เพื่อนไม่ได้ล้อแค่ครั้งสองครั้งนะคะแต่บ่อยมากๆเลย   น๋อยค่ะน้อยใจโชคชะตา            เราเลยเริ่มศึกษาดูรีวิวแล้วก็มาสะดุดตาของคลินิกนี้ค่ะ   โปรโมชั่นอยู่ในงบประมาณที่เรามี   แล้วรีวิวที่เห็นในเพจเป็นทรงธรรมชาติที่เราอยากได้ค่ะ   ตอนที่เราโทรเข้าไปสอบถามเป็นช่วงเดือนเมษายนค่ะ   พอดีมีคิวว่างวันที่ 20 เมษายน  ของคุณหมอแพรค่ะเจ้าหน้าที่ก็ให้เราแอดไลน์จากเบอร์ที่เราติดต่อ  จำได้ว่าไอดีไลน์ medmetic ค่ะ   พอดีตรงกับวันหยุดของเรา   เราก็เลยตัดสินใจทำวันนั้นเลยค่ะ  ลาพักฟื้นอีกหนึ่งวัน  บอสเราโอเคให้ลาได้   เราก็รีบจองคิวเลยจร้าาา ^^
         ก่อนเข้าไปที่คลินิกกลัวมากค่ะ  เพราะนี่เป็นการผ่าตัดครั้งแรกเลย >< ใจเต้นรั่วๆ   แฟนเราบอกว่าหน้าเราซีดดูเสียอาการมากๆเลย (แนะนำเอาเพื่อนไปด้วยสักคนนะคะ  ค่อยถือกระเป๋าค่อยพาเรากลับบ้าน)
          ตอนที่เค้าคอนเฟริมคิวเรามา   เค้าจะบอกเราเกี่ยวกับการเตรียมตัวก่อนการผ่าตัดค่ะ   อาหารต้องงดพวกวิตามินอาหารเสริม   แล้วก็กินยา n-lar พี่เค้าบอกว่าเป็นที่ช่วยลดบวมกินก่อนการผ่าตัด 7 วันค่ะ   เราให้พี่เค้าส่ง EMS มาให้ที่บ้านเลยดี๊ดี    กินวิตามินตัว n-lar ช่วยได้เยอะเลยค่ะ  ตอนเข้าไปตรวจเช็คอาการหมอบอกว่าเราบวมน้อยมากเลย   
       ตอนก่อนทำเราจะได้คุยกับคุณหมอก่อนทำค่ะ   คุณหมอบอกว่าเราเนื้อจมูกน้อยและสั้นอาจจะทำให้ไม่โด่งมากเพราะถ้าโด่งมากจะเห็นสันชัดเจนและอาจจะเสี่ยงที่พอรัดตัวจะทะลุค่ะแล้วก็ถามเราว่าอยากได้ปลายหยดน้ำด้วยไหม   เราก็เลยแจ้งคุณหมอไปว่าเอาโด่งเท่าที่เนื้อเราจะรับไหวและอยากให้มีปลายออกมานิดหน่อยค่ะ     หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ก็มาดูแลให้เราทานยาและรอคุณหมอเตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัด   
  ตอนทำเจ็บนิดหน่อยค่ะตอนที่ฉีดยาชา   หลังทำก็ปวดตึงๆ  แต่เราสอบถามไปที่เจ้าหน้าที่ aftercare พี่เค้าบอกว่าเป็นอาการปกติ   เรื่องรูปทรงเราโอเคเลยค่ะ   ดูมีดั่งเป็นของตัวเองแบบทำธรรมชาติตอนถ่ายรูปรู้สึกมั่นใจขึ้นค่ะ ^^  ถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจ   แนะนำเลยค่ะ  เพราะสถานที่สะอาด  คุณหมอตรงไปตรงมา  เจ้าหน้าที่ดูแลให้คำแนะนำดีมากเลยค่ะ  ปลื้มปริมสุดๆเลยจร้า
อันนี้ก่อนทำค่ะ

หลังทำ 1 วันเข้าไปล้างแผลที่คลิกนิกค่ะ

หลังทำ 3 วันค่ะ

7 วันหลังทำค่ะ ^^

15 วันยังมีบวมอยู่ค่ะแต่ไม่เขียวช้ำ

อันนี้หลังทำ2 เดือนกว่าค่ะ

ตอนนี้ 3 เดือนกว่าแล้วจร้า

เป็นกำลังใจและขอให้เพื่อนๆทุกคนโชคดีในการตัดสินใจเลือกคลิกนิกนะคะ  จุฟๆ
คุณหมอแพรมาลารึเปล่าคะ กำลังจะไปทำพอดีเลย กำลังหารีวิวหมอแพรมาลา
สวยมากๆค่ะ ทั้งหมดเท่าไรค้ะ
สวยธรรมชาติมากเลยค่ะ
เข้ากลับหน้ามากเลย สวยค่ะ
สวยค่ะเข้ากับหน้ามากๆเลยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 11:00:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พลอย1234 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-20 16:42

ของเราซิลิโคนแบบนิ่มค่ะ  18000 ค่ายาอีก 1000 บาทค่ะ ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 11:00:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พลอย1234 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-20 16:42

ของเราซิลิโคนแบบนิ่มค่ะ  18000 ค่ายาอีก 1000 บาทค่ะ ^^
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 11:00:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 11:00:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

คุณหมอท่านไหนค่ะ
  สวยดีค่า คุณหมออะไรคะ
ขออนุญาตนะคะขายคิวทำจมูกที่เมดเมติกบายเมโกะวันทีา5สิงหาคมราคา1500จากปกติ2000โทร0970166659ด่วนที่ขายคิวเพราะเกิดอุบัติเหตุคะ
สวยธรรมชาติมากเลย
สวยมากเลยค่ะ
หมอเดียวกันเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้