ดู: 6985|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลังทำ 2 อาทิตย์เราสามารถ "ดัดจมูกเอง" ได้หรือไม่

[คัดลอกลิงก์]
ตามหัวข้อเลยค่ะ

ถ้าทำจมูกมา 11 วัน แล้วเห็นว่า แกนมันเอียงๆ
เราสามารถ พยายามดัดเองได้หรือไม่คะ

พอดีว่าคุณหมอที่ทำให้ไม่อยู่ในช่วงนี้
กลัวว่า ถ้าปล่อยไว้นานซิลิโคนจะเซ็ตตัวกับจมูกทำให้เบี้ยวถาวรอะค่ะ

หรือมีหมอไหนแนะนำให้ได้บ้างคะ

ตามภาพที่แนบมาเลยค่ะ ช่วยวิจารณ์ทีค่ะ
รอให้หมอที่ดูแลดูดี่กว่าค่ะ ถ้าเราไปทำเอง เดี๋ยวเข้าจะว่ามันเบี้ยวที่เราทำนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แต่มันเบี้ยวใช่ไม๊คะ? คือเราไปหาหมอมาทีนึงแล้วเมื่อสองวันที่ผ่านมา เค้าบอกยังบวมอยู่ เราเป็นเคสบวมช้ำเยอะ แต่ยังไงเราก็ว่ามันเอียงๆอยู่ดี  โพสต์ 2015-7-16 17:05
หรือถ้านานๆๆไปไม่ชอบทรงนี่เราแนะนำคลินิคเลอแบ็งค็อคนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ เราอยากได้ให้มันยาวกว่านี้ แต่หมอบอกว่ารอดูให้มันยุบบวมก่อน เฮ้อ  โพสต์ 2015-7-16 17:06
รอให้ 2 เดือนก่อนนะค่ะตอนนี้เเผลยังบวมอยู่เเต่ถ้าเบี้ยวจริงๆก็ต้องเเก้ค่ะดัดไม่ได้เเล้ว
เราก็เพิ่งไปเเก้มาค่ะ

แก้ที่ไหนมาคะ พอจะมี ID line ไม๊คะ เดี๋ยวแอดไปค่ะ อยากสอบถามหน่อยค่ะ หากไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป  โพสต์ 2015-7-17 14:57
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IGameZa เมื่อ 2015-7-17 18:13

ดูเหมือนมันยังบวมนะคะ ยังยุบไม่หมด รอก่อนดีกว่านะคะ1

ด้านล่างเป็นข้อมูลให้อ่านค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=102260

**ขอปิดตาปิดปากรูปแรกเพราะตาบวมปากเจ่อมาก
ตอนนี้ชอบจมูกตัวเองและพอใจแล้ว ก่อนทำไม่มีดั้งเลย ยิ้มทีโหนกแก้มล้ำจมูกตลอด

เป็นกำลังใจให้ใครที่คิดว่าจมูกเบี้ยวนะคะ
เราคิดว่าเราเป็นหนักที่สุดแล้ว ดูเราแล้วอย่าจิตตกค่ะ
ไม่ได้ทำการผ่าใหม่แต่อย่างใด อันเดิมเลย
ภาพที่เห็นอาจดูน่ากลัวจนคนจะทำอาจไม่กล้าทำเลยก็ได้
แกะเฝือกออกหลังทำ7วันค่ะ แกะมาแบบ โอ้วแม่เจ้า ร้องไห้ก่อนเลย
แล้วก็ตั้งสติส่งรูปไปหมอดูอาการ ของเราบอกเลยว่าบวม+เบี้ยว เบี้ยวเป็นตัวcค่ะ
คือเบี้ยวตรงกลางจมูกเลย หมอจะให้รอดูจนกว่าจะยุบหมด และแนะนำให้นวดจมูก
เราจับซิลิโคนเราแล้วเรารู้ว่าขอบซิลิโคนอยู่ตรงไหน ก้นวดโดยใช้นิ้วโป้งทั้งสองไล่ตามสันจมูกค่ะ
แล้วเราก็เจอวิธีการดัดจมูก ถ้าเกิน1เดือนไปแล้วจะดัดยาก จัดการดัดเองตั้งแต่หลังทำ10วัน
โดยใช้พลาสเต้อดึง โดยเอาพลาสเต้อเเปะตรงขอบสิลิโคนที่เอียง แล้วดึงกลับมาให้ตรงและแปะนอนไปเลย
ตอนนี้หายดีสวยแล้ว แต่ก่อนหน้านี้คือแบบไปไหนใครก้ว่าจมูกเบี้ยว ติดเชื้อแน่ๆ
กลับบ้านมาร้องไห้ เห้ออ บางคนทำ3วันหาย 7วันหาย อันนั้นก็โชคดีของเขา ร่างกายของคนไม่เหมือนกันค่ะ
อย่าคิดมาก เพราะคิดมากมาแล้ว มีไรอยากถามทักไลน์ได้นะคะไอดี: 0897608685 ตอนเราทำเราก้ขอไลน์คนในเว็ปนี้แหละค่ะ คอยปรึกษาเค้า  

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-19 09:18:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
IGameZa ตอบกลับเมื่อ 2015-7-17 18:09
ดูเหมือนมันยังบวมนะคะ ยังยุบไม่หมด รอก่อนดีกว่านะคะ ...

ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ มีประโยชน์สุดๆเลยค่ะ ขออนุญาตแอดไลน์ไปนะคะ
Noofon22 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-17 14:19
รอให้ 2 เดือนก่อนนะค่ะตอนนี้เเผลยังบวมอยู่เเต่ถ้าเบ ...

เราเเก้กับหมอคนเดิมค่ะ ลองไปหาหมอที่เราทำมาก่อนนะค่ะเพราะถ้าเเก้กับหมออื่น
จะเสียค่าใช้จ่ายเเพงมาก อย่างเคสของเราคุณหมอบอกว่าเหลาซิลิโคนสูงไปคือเราต้อง
ให้คุณหมอดูอาการก่อนค่ะว่ามันเอียงเพราะสาเหตุไรเนาะ ของเราเเก้ฟรีไม่คิดค่าใช้จ่าย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 15:14:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Noofon22 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-21 10:07
เราเเก้กับหมอคนเดิมค่ะ ลองไปหาหมอที่เราทำมาก่อนนะ ...

ขอบคุณค่ะ
เดี๋ยวลองกลับไปถามหมอดูค่ะ ตอนนี้มันเริ่มยุบแล้ว
บางคนบอกเอียงนิดหน่อย บางคนบอกไม่เอียงให้รอดูไปอีก

ถ้าเบี้ยวจริงๆลองไปทำที่เดียวกะของเราดูมั้ยคะ เราก็เป็นเคสแก้ค่ะ แต่ของเราจมูกทะลุเลยแก้ เราแก้ผ่านเอเจนซี่แถวทองหล่อ หมอที่นี่เขาทำดีมากๆเลย เขาออกแนวใส่ใจลายละเอียดแล้วถ้ามันเบี้ยวเห็นเขาบอกจะรับผิดชอบด้วย แต่ว่าทำออกมาแล้วมันธรรมชาตินะคะ ถ้าคนที่ชอบจมูกแบบโด่งๆเชิดๆเราไม่แนะนำ ยังไงลองดูจ้า
จริงๆแล้ว มันไม่มีหรอกครับดัดจมูกอะครับ
มันเป็นวิธีที่หมอบางท่านหลอกว่ามันจะช่วยให้กลับมาตรงได้
ลองนึกภาพนะครับ ซิลิโคนมันเข้าไปอยู่ในจมูก โดยการเซาะร่องเปิดระหว่างกระดูกจมูกกับผิวหนัง
และเมื่อเย็บแผลติดแล้ว ซิลิโคนมันไม่สามารถขยับได้ นอกจากจะโดนกระแทกทำให้เนื้อเยื่อฉีกขาดซิลิโคนจึงขยับได้

สรุป ถ้าหมอทำเบี้ยว ดัดให้ตายก็ไม่ตรง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้