ดู: 2362|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิว ทำปากบางที่ Pruksa cosmed / the avenue clinic ในหาดใหญ่อีกเช่นเคยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ihyumyim เมื่อ 2015-7-16 16:37

สวัสดีเพื่อนๆพี่น้องชาว ดั้งโด่งทั้งหลายค่ะ  วันนี้หยิมมี่คนเดิมก็จะมารีวิวการทำศัลยฯเพื่อความงามของหยิมมี่อีกอันค่ะ  นั่นคือ ปาก  ก็จากที่เคยเล่าไว้จากกระทู้เสริมจมูกไปค่ะ  ที่ได้รู้จักกับคุณหมอ  เลยลืมบอกชื่อ บอกสถานที่เลย
(อันนี้เป็น กระทู้เสริมจมูกที่หยิมมี่รีวิวไว้ะคะ  http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=115291)
        ก็เป็นว่า  หยิมมี่ก็ได้ทำศัลยฯกับคุณหมอ พิชัย  และก็ คุณหมอเอก  ที่ Pruksa cosmed / the avenue clinic  นี่แหละค่ะ  ไม่ต้องแปลกใจนะคะ  เขาเป็นเครื่อเดียวกันเลยในหาดใหญ่  จริงๆก็มีที่รักษ์ผิว  ข้าง มอ อีกที่นึงที่เป็นเครือเดียวกัน     ที่หยิมมี่ไปขึ้นเขียงก็คือที่พฤกษาคลินิกค่ะ(ข้างๆวันฉื่อฉาง  ในหาดใหญ่เลย)  แต่ไปตัดไหมส่วนใหญ่ที่ the avenue  (ตรงข้าม กิมหยงเลยค่ะ)

ตอนหยิมมี่ทำปากบางนะคะ  บอกเลยว่าไม่เจ็บเลย  เพราะว่าหยิมมี่ทำจมูกพร้อมกับตัดปากเลย  ไอ้ยาชาที่ฉีดจมูกอะก็ยังไม่หมดฤทธิ์  พอฉีดยาชาสำหรับปากเลยไม่รู้สึกอะไรเลย  หยิมมี่ทำแค่ปากบนนะคะ  อยากให้บางลงก็พอ  แต่หมอแนะนำค่ะว่า เดี๋ยวทำเป็นกระจับให้ด้วยเลย  หยิมมี่ก็โอเคค่ะ  แต่ขออย่าให้กระจับจ๋า แหลมเหมือนปากนกเกิน  ก็เอาเป็นว่าข้ามไปยังตอนทำเลยเนอะ

ก็พอคุณหมอทำจมูกพร้อมตัดปีกจมูกให้หยิมมี่แล้วนะคะ  ก็มาละเลงวาดเส้นวาดจุดที่จะตัดออกและเย็บเพื่อให้ปากหยิมมี่บางลง  และก็ดูเป็นกระจับ  นิดๆ  พอละเลงเสร็จก็จัดการกรีด ตัดปาก  แอบได้กลิ่นไหม้ๆนะเออ  แต่ไม่รู้สึกเลยนะเอาจริงๆ  ผ่านไปแป๊ปๆก็เย็บ  และก็พี่ พนง คลินิคก็เป่าลมเย็นประคบให้เลือดแข็งตัว  เพื่อไม่ให้เลือดไหล  แล้วก็มานอนพักสักแป๊ป  เอายาแล้วก็กลับมานอนดูแลตัวเองนี่แหละคร้า

จากการที่ทำพร้อมกันเสริมจมูก  ถามว่าทรมาน?  ไม่ค่ะ  ไม่ค่อยเจ็บปวด  เพียงแต่หยิมมี่กินไม่ได้ไปสี่วันเต็ม  เพราะไม่กล้าอ้าปากกว้างมาก (กินอาหารอ่อนๆเอาค่ะ  ใช้หลอดดูดเอาด้วยนะเออ)  เอาเป็นว่ามาดูรูปเลย   ขออนุญาตใช้รูปเก่าๆจากตอนเสริมจมูกละกันเนอะ  เพราะหยิมมี่ถ่ายหน้าทีเดียว  ไม่ค่อยแยกถ่ายเป็นส่วนๆ  อิอิ  

รูปก่อนทำนะคะ  ลักษณะปากที่หนาและเรียบ  ไม่มีส่วนเว้าโค้งเลย  เบี้ยวอีกต่างหาก  กรี๊ดดด
  บอกตรง ไม่ค่อยอยากเอารูปนี้ขึ้นเลย  แต่นะเพื่อให้เห็นความแตกต่างกัน  หยิมมี่ยอมไม่เมคอัพค่ะ

และวันที่ 0  วันที่ทำนั่นเองค่ะ  เย็บเสร็จ ดูเป็นรูปเป็นร่างสุดๆ  555 ยังมีเลือดออกเล็กน้อย  เพราะหยิมมี่ไม่ค่อยระวังเอง  พูดเยอะด้วย

ผ่านไปวันนึ่งค่ะ   เปล่งเชียว  ทั้งจมูกทั้งปาก  บวมแบบลืมตาไม่ขึ้น  อ้าปากไม่ได้  

และวันที่สอง  ก็พอไหวละเริ่มลดบวมลงแล้ว  เย่ๆ

วันที่สามค่ะ

ข้ามไปวันที่ห้าละกัน  กินได้แล้วยิ้มได้ พูดได้  หัวเราะได้  เกือบปกติจร้า

วันตัดไหมเลยละกัน  อันนี้คือวันที่เจ็ดมั๊ง  

สิบวันก็เป็นรูปร่างแล้วนะ

แล้วก็      เป็นช่วงประมาณสองสัปดาห็ได้แล้วมั๊ง  พอหลังจากนั้นก็  บอกเลยไม่มีใครดูออกเลยว่าเราทำปากบนมา  อิอิ  เพื่อนดูไม่ออกเลยคร้า
เทียบชัดๆไปเลยละกัน   ชอบอย่างนึงค่ะ  จากการทำปากครั้งนี้  คือ  พอตัดแล้วเย็บ  มันทำให้มุมปากของหยิมมี่ยกขึ้นเล็กน้อย  ก็ทำให้ดูไม่หน้าบูดเหมือนแต่ก่อนเยอะเลย  ชอบๆๆ

ส่วนรูปนี้เป็นรูปเมคอัพ  หลังจากที่ทำ  จมูกกะปากได้  เดือนครึ่งค่ะ  และหลังจากทำคางกะตาสองชั้นมาได้ สองสัปดาห์

เป็นอันว่ารีวิวเสร็จไปสองอย่างแล้ว  ก็ยังเหลือ ตาสองชั้น  แล้วก็  คางที่หยิมมี่ได้ทำมา  แต่ไว้ก่อนนะคะ  เดี๋ยวหยิมมี่จะหาเวลาว่างมารีวิว  และอาจจะได้รีวิวทั้งหน้าทีเดียวเลยก็เป็นได้ค่ะ  
        สำหรับใครที่ต้องการถามขอมูลก็สอบถามหยิมมี่ได้นะคะ  ที่ line  id: ihyumyim
หรือเฟสบุ๊กได้นะคะ https://www.facebook.com/YumyimW

7-11-2015 075.JPG (582.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

7-11-2015 075.JPG

7-11-2015 043.JPG (668.99 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

7-11-2015 043.JPG
สวยมากเลยค่ะ หญิงแท้อายค่ะ ขอยกธงขาว
ขอทราบราคาที่ทำทั้งหมดได้มั้ยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-9 18:44:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราทำทั้ง ตา จมูก ปาก คางเลยนะ  ตา 15,000- จมูกเรา 20,000 เพราะตัดปีกด้วย  คาง 18,000  ปากบน 15,000- ค่ะ ขอโทดนะคะตอบช้ามาก  ไม่ค่อยได้เข้ามา  ยังไงสอบถามได้ line id : ihyumyim
ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้