ดู: 7907|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] รีวิว ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่ DRK Clinic หมอกลวัชร์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ  

วันนี้บลอสซั่มจะมาขอฝากเนื้อฝากตัวนะค่ะ
นี่ก็ครั้งแรกสำหรับการรีวิวในกระทู้ให้เพื่อนได้อ่านกัน
หลายๆคนอาจจะพอคุ้นหูชื่อบลอสซั่มกันไปบ้างแล้วในเวทีประกวดมิสทีฟฟานี่ แต่เพื่อเป็นการรู้จักกันมากขึ้น
บลอสซั่มก็ขอแนะนำตัวก่อนเลยละกัน
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
  ชื่อบลอสซั่ม ชนัญชิดา รุ่งเพชรรัตน์
รองชนะเลิศอันดับ 1 มิสทิฟฟานี่ 2013
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

>> ประกวดมิสทิฟฟานี่ 2013<<

>> รองชนะเลิศอันดับ 1 มิสทิฟฟานี่ 2013 <<

อยู่วงการนี้มาก็ต้องเติมแต่งความสวยกันหน่อยทำอันนี้นิดนึง อันนั้นนิดนึง พอมารวมกันก็ปังและเป๊ะเว่อร์ 555555
((มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า))

ขอเกริ่นก่อนนิดนึงนะคะว่าปกติบลอสซั่มเป็นคนมีแก้มอยู่แล้ว
ที่เห็นว่าเวลาถ่ายรูปออกมาทำไมหน้าดูเรียว อาจจะเป็นเพราะมุมกล้องรึป่าว ฮ่าๆๆ
ก่อนหน้านี้ศึกษาข้อมูลมานานมาก บลอสซั่มได้เห็นพี่ๆและเพื่อนในวงการไปศัลยกรรมผ่าตัดลดแก้มกันและก็มีพี่แนะนำมาว่า DRK กับคุณหมอกลวัชร์เห็นบอกว่าดังมากเรื่องนี้แถมผ่าตัดแบบไม่มีเลือดและยุบไวสุดๆ เข้าทางบลอสซั่มเลยเพราะว่าด้วยตัวบลอสซั่มเองในทุกวันก็ต้องเดินสายถ่ายแบบแฟชั่นอยู่บ่อยๆเลย
ทีนี้ ตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอกลวัชร์ที่คลินิกก่อนเลยดีกว่า

เข้าไปปรึกษาก็ตัดสินใจผ่าตัดเลยละกัน พี่ๆพนักงานก็เก็บภาพก่อนทำไว้เป็นที่เรียบร้อย

>> รูปก่อนผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม << ใครเอาอะไรมายัดไว้ในแก้มบลอสซั่ม

>> เพิ่งทำเสร็จเลย แชะภาพบนเขียงกับคุณหมอกลวัชร์<<

หลังจากผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มเสร็จแบบสดๆๆร้อนๆๆ คุณหมอบอกว่าต้องพันผ้าที่หน้าไว้เพื่อลดอาการบวมค่ะ ใสๆๆเลยคะรูปนี้

วันที่ 3 หลังการผ่าตัดไขมันเลาะกระพุ้งแก้มของบลอสซั่ม
เริ่มบวมนิดหน่อยค่ะแต่ไม่มากเพราะบลอสซั่มทำตามที่คุณหมอแนะนำเลยค่ะ เพราะอยากหายบวมไวๆ

จะเห็นว่าถ้าเอาผ้าที่พันหน้าออกก็เหมือนอาการผ่าฟันคุดค่ะ หน้าจะบวมอยู่นิดนึงค่ะ  แต่ถ้าไม่สังเกตุจะมองไม่ออกจริงๆว่านี่บวมแล้วหรอเพราะว่าตอนที่คุณหมอทำอย่างที่บอกเลยคุณหมอกลวัชร์มือเบาสุดๆเลยค่ะ ไม่ช้ำเลยสักนิด และวันที่ 4-5 ก็เอาผ้าออกและใช้ชีวิตออกข้างนอกได้ปกติเลยค่า

>> ไขมันกระพุ้งแก้ม <<

และอันนี้ไขมันตัวน้อยๆที่คุณหมอกลวัชร์ได้ดึงออกมาจากใบหน้าบลอสซั่มค่ะ
เป็นไงค่ะ เห็นแบบนี้ก็มีไขมันเหมือนกันนะเรา 5555555

คุณหมอเก็บแผลได้ดีมากไม่ต้องบลอสซั่มไม่ต้องกังวลเลย แต่แรกๆก็ต้องทานอ่อนๆก่อนเพราะแผลจะได้สมานกันได้เร็วขึ้น

>> หลังทำ 2 อาทิตย์ค่ะ << อาการบวมยุบลง ยุบเรื่อยๆๆจะดีมากเลยคะอยากวีเว่อร์ๆ

>> ผ่านมาก็ครึ่งทาง แก้มดูตอบลงไหมหน้าอินเตอร์แบบสุดๆไม่ไหวแล้ว กรี๊ดดหลงรักกรอบหน้าตัวเองสุดๆ 55555 <<

>> ก่อนทำและหลังทำ ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม <<

และนี่ก็ผ่านมา 1 เดือนแล้วกับการผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มของบลอสซั่มที่เห็นได้ชัดคือ กรอบหน้าชัดขึ้นมาก
นี่เรามาถึงจุดนี้ได้อย่างไง..จุดที่หน้าเราวีขนาดนี้
ต้องปรบมือให้คุณหมอกลวัชร์เลยบอกได้เต็มปากเลยว่า เป๊ะเว่อร์
และบลอสซั่มก็เอาผลงานมาให้ชม สังเกตุที่กรอบหน้านะค่ะ
แฮปปี้มากเลยกับการผ่าตัดครั้งนี้เพราะทให้การถ่ายแบบแฟชั่นมันดูลุคอินเตอร์ไปอีกแบบ...

ซูมสิค่ะ ..ซูมได้อีกค่ะ วีไหมคะ

++ตอนนี้ทุกอย่างก็เข้าที่เชฟหน้าวีแบบที่ต้องการแล้วต้องขอบคุณ คุณหมอกลวัชร์ แห่ง DRK Clinic ที่ปั้นให้บลอสซั่มมีหน้าวีแบบนี้
++เก็บตกนิสนึงงงงง คลีนิกสะอาดมากปลอดภัยสุดๆ ประทับใจก็ตรงนี้แหละแถมพี่ๆพนักงานดูแลเป็นอย่างดี สรุปนี่บ้านหรือคลีนิกเนี่ยยย โอยยยย..ปลื้ม

ขอบคุณสำหรับพื้นที่รีวิวนะค่ะ สำหรับเคสต่อไปบอสซั่มจะทำอะไรอีกบ้างไว้จะมารีวิวให้ได้อ่านนะค่ะ

บ๊ายบายยยยยยยยยยยยย ~

สวยจนตะลึงเลยอ่ะคุณบลอสซั่ม  อยากทราบว่านอกจากผ่าตัดแปลงเพศ+เสริมหน้าอก ตัดไขมันกระพุ้งแก้มแล้วทำอะไรอีกถึงสวยขนาดนี้  อยากสวยมั่ง
ทำรีวิวเองไม๊ค่ะ  ดูหรอกๆ
ไม่ต้องฉีดเมโสเฟตเพิ่มเลยใช่ป่าวคะ สวยจัง  เจ็บมั้ยคะ ราคาเท่าไร
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-16 12:53:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aommiko ตอบกลับเมื่อ 2015-7-16 11:24
ไม่ต้องฉีดเมโสเฟตเพิ่มเลยใช่ป่าวคะ สวยจัง  เจ็บมั้ยคะ ราคาเท่าไร

สำหรับบลอสซั่มแล้ว แค่นี้ก็หน้าวีแล้วอ่า คือจุดนี้พอใจมาก ที่ทำมาทั้งหมด อันนี้คือจิ๊บๆๆมากไม่เจ็บเลยค่ะ ทำมา 35,000 ค่า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-16 12:54:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Chloe543 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-16 08:32
ทำรีวิวเองไม๊ค่ะ  ดูหรอกๆ

เขียนเองค่ะ นี่ครั้งแรกของการรีวิวเองเลย ผิดๆถูกๆบ้างค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-16 12:56:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ericha ตอบกลับเมื่อ 2015-7-15 22:49
สวยจนตะลึงเลยอ่ะคุณบลอสซั่ม  อยากทราบว่านอกจากผ่าตั ...

ขอบคุณคร่า
สวยเกิน ผู้หญิง อีก คะ ยอมมมากกกกกก
มี. Ig หรือ fb ไหมคะอยากติดตามจังเลยคะ สวยยยยย
ไม่ต้องทำอะไรแล้วใช่ปะค่ะ  ต้องมี โบท๊อก หรือ เมโสเฟส เพิ่มไม๊ค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-19 15:11:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
farmhouseZee ตอบกลับเมื่อ 2015-8-16 15:18
ไม่ต้องทำอะไรแล้วใช่ปะค่ะ  ต้องมี โบท๊อก หรือ เมโสเฟส เพิ่มไม๊ค่ะ

บอสซั่มมีแค่โบท๊กแค่ 50ยู แค่นี้คะ ไม่อยากทำไรมากกว่านี้แล้ว :)
เพราะชอบโครงหน้านี้คะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-19 15:14:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
angel_paeng ตอบกลับเมื่อ 2015-8-16 06:49
มี. Ig หรือ fb ไหมคะอยากติดตามจังเลยคะ สวยยยยย

IG @ladyblossom บอสซั่มคะ
ขอบคุณนะค่าา
หน้าวีสวยมากเลย
สวยเหมือนผู้หญิงจริงๆๆ
สวยมากกกกก
   สวยมากเลยค่ะ
ขอนอกเรื่องหน่อยนะคะ
จมูกทำที่ไหนคะ
สวยยอมแพ้เลย คะ
สวยขึ้นเยอะเลยคะ
สวยมากกก เลย ปัจจุบันตอนนี้ก็สวยมากขึ่้นจริงๆๆๆ
สวยจนชะนีไม่มีที่ยืนแล้วค่า
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-20 13:47:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
hellogoodbye ตอบกลับเมื่อ 2015-10-4 00:22
ขอนอกเรื่องหน่อยนะคะ
จมูกทำที่ไหนคะ

หลังไมค์ได้เลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอหลังไมค์ด้วยนะคะ  โพสต์ 2017-7-20 21:02
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้