ดู: 1171|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ระบาย+ปรึกษา ทำจมูกกับรพชื่อดังแต่เบี้ยวไร้ความรับผิดชอบใดๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sktx เมื่อ 2015-7-13 21:57

สวัสดีคะ คือเราเพิ่งไปทำจมูกกับโรงพยาบาลศัลยกรรมชื่อดังแห่งหนึ่ง ทำมาได้2อาทิตย์แล้วปรากฏว่าจมูกเบี้ยวคะ
ซึ่งเราสังเกตุว่ามันเบี้ยวตั้งแต่ออกจากห้องผ่าแล้ว ก็ได้แต่ปลอบใจตัวเองว่ามันคงจะบวม จนมันเริ่มยุบเราเอานิ้วไปลูบๆ
ตรงหัวตา คือมันเป็นแท่งซิลิโคนออกมาอีกฝั่งเลย ส่วนปลายจมูกข้างนึงเรียว ข้างนึงกลม ด้วยความที่ไว้ใจเห็นว่าเป็น
โรงพยาบาลศัลยกรรมชื่อดังคิดว่าจะให้ความไว้วางใจได้ หลังเราทำมีใบนัดพบแพทย์ให้มาพบในอีก2อาทิตย์เราก็เข้าใจว่า
คุณหมอจะทำการตรวจเช็คหลังทำ แต่เปล่าเลยคะ ให้เราไปเพื่อตัดไหมแล้วถ่ายรูปafter จนเราต้องขอพบหมอเอง
เข้าไปเจอคุณหมอก็จับเราดัดจมูกทันทีคะแล้วบอกแค่ว่าให้เราคอยดัดจมูกตัวเองด้วย ทำไปเรื่อยๆถ้า2เดือนยังเบี้ยว
ก็คงต้องเสียเงินทำใหม่  คือตอนนี้เราค่อนข้างเสียความรู้สึกที่เราเสียเงินไปไม่ใช่น้อยๆ  แต่คุณหมอกลับไม่ให้ความรับผิดชอบใดๆ
ตอนนี้ใจนึงเราอยากถอดออก อีกใจก็อยากทำใหม่ หรือเราควรจะรอดูดีคะ คือดัดจมูกมันเจ็บกว่าทำจมูก10เท่าเลยคะ
ฝั่งซ้ายจะเป็นรูปก่อนดัด ฝั่งขวาจะเป็นหลังจากที่หมอดัดให้ แทบจะไม่แตกต่างเลยใช่ไหมคะ
ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะคะ
[img]%5Burl=http://www.uppic.org/share-05F1_55A3D15A.html%5D[/url][/img]
ทำแพงไหมครับ
ที่ไหนคะเนี่ย ทำไมถึงทำแบบนี้

แสดงความคิดเห็น

รพขึ้นต้นด้วยตัว ก คะ  โพสต์ 2015-7-16 01:00
ทำนานแค่ไหนแล้วคะ เบี้ยวเห็นชัดพอสมควรเลยค่ะ ก่อนทำได้ถามหมอหรือจนท. ว่ารับประกันแก้กรณีมีปัญหารึเปล่าคะ
เอาใจช่วยนะ

2อาทิตยฺแล้วคะ ทักไปถามกับทางเฟสบุ๊คโรงพยาบาลเค้าแจ้งว่าเสีย3000 คะถ้าจะแก้เอียง  โพสต์ 2015-7-16 00:57
"ลล" หรือป่าววคะ  เเฟนเพื่อนเราไปทำมาเบี้ยวเหมือนกันนนน

ไม่ใช่ค่าา อีกที่นึง  โพสต์ 2015-7-16 00:58
ไม่รู้ที่เดียวกันป่าว เราก็เป็นคนนึงที่ตัดสินใจเอาออก ไม่ทนแล้วไม่ไหว จิตตก เราก็ทำโรงบาล........... เอาออกนี่เสียตังอีกนะคะ  หมอพูดจาทำร้ายความรู้สึก แก้ก็ไปแก้ที่อื่นเถอ่ะค่ะ ความไว้วางใจมันไม่มีแล้ว เจ็บตัวเจบใจ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-16 00:55:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

3หมื่นถ้วนคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-16 00:59:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
omorawan ตอบกลับเมื่อ 2015-7-15 12:13
ไม่รู้ที่เดียวกันป่าว เราก็เป็นคนนึงที่ตัดสินใจเอา ...

อันนี้ทำนานไหมคะ กว่าจะเอาออก เราไปไหนไม่มั่นใจในตัวเองเลย ยอมไม่มีดั้งดีกว่า

แถวทาวรึป่าวคะ พี่ที่ทำงานเก่าทำที่นี่มาก้เบี้ยวเหมือนกัน ไปหาหมอก้ดัดให้แบบนี่แระคะ แร้วก้สอนให้กลับมาดัดเองที่บ้านทุกวันด้วย ที่นี่เขาดังเรื่องแปลงเพศ แต่ถ้าเรื่องบนใบหน้าศึกษากันดีๆคะ

ใช่เลยคะ คำพูดเป๊ะคะ555555555  โพสต์ 2015-7-20 13:12
sktx ตอบกลับเมื่อ 2015-7-16 00:59
อันนี้ทำนานไหมคะ กว่าจะเอาออก เราไปไหนไม่มั่นใจในตัวเองเลย ยอมไม่มีดั้งดีกว่า

ครบ 28 วันก็ถอดเลยจ้า ตอนนี้ถอดได้ 2 เดือนแล้ว ตัวเองใจเย็นนะมันอาจจะไม่เบี้ยวก็ได้ น่าจะรอให้เข้าที่ เรามีหลายปัญหาเลยตัดสินใจเอาออกเลย
หมอ ก เปล่าคะท่ีทำให้ เราก้อทำโรงบาลนี้กับหมอ ป แก้ตั้งสามรอบ
ลองแจ้ง สมาคมศัลยแพทย์จกแต่งดูนะ ส่งเมล์ละรูปไป
3หมื่น ราคาสูงแล้วนะ หากแก้ต้องเสียเงินอีก
อย่างนี้ก็ไม่ถูกแล้วค่ะ เบี้ยวแล้วหมอไม่รับผิดชอบ
ใครจะบ้าเสียเงิน  เพื่อทำจมูกเบี้ยว
บอกเขาเลย ว่าจะร้องเรียน สคบ.
ทำให้จมูกเสียหาย ไม่กล้าออกสังคม

บอกเพื่อนด้วยนะคะว่าทำที่ไหน
แบบนี้อย่าไปทำกัน
ถ้าเจ้าของกระทู่ร้อฃเรียนบอกด้วยนะคะ นี้้จะร้องเรียนด้วย
แพทย์ไม่มีจรรยาบรรณ ไม่ควรไม่รับการเคารพ
เราก้อทำกะที่นี้ แพทย์ ป. แก้กับนาง 3รอบ ปลายแดง เปนวงจะทะลุ
แย่มาก หมอมีมาเหวี่ยงใส่อีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้