ดู: 1303|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูกที่ Pruksa cosmed / the avenue clinic ในหาดใหญ่ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ihyumyim เมื่อ 2015-7-11 13:38

ก่อนอื่นก็แนะนำตัวก่อนแล้วกันเนอะ  เราเป็น นศ มหาวิทยาลัยในหาดใหญ่นี่แหละ  เป็นตุ๊ดค่ะแต่งหญิงค่ะแต่หน้าไม่ให้  ก็นะใจรัก อยากเนียนนีอ่ะว่าง่ายๆ  ยาคงยาคุมนี่มาเต็ม กินฉีด แต่นะเง้าหน้าเรามันเป็นผู้ชายอ่ะก็ต้องเปลี่ยนให้มันดูเป็นชะนีขึ้นเนอะ  บวกกับได้รู้จักกับหมอศัลยฯ  ด้วยเลยมีโอกาสได้ทำศัลยกรรม บอกเลยว่าเกือบทั้งหน้าเลยคร้า (minor surgery) ที่ฉีดยาชาเอาอ่ะ

ซึ่งที่อยากทำมากๆๆๆๆๆ คือจมูกนี่แหละอันดับหนึ่งเลย  เอ่อลืมแนะนำตัวเลยมัวแต่พล่าม  เรา หยิมมี่ ค่ะ(เอาชื่อประดิษฐ์แล้วกันเนอะ) ก็เลยได้พูดคุยปรึกษาหมอว่าเออ อยากทำจมูก นะ ปากนะ แต่หมอแนะนำมาคือ ตา จมูกปากคาง  ไอ้เราก็โหโคตะระเยอะ แต่นะเพื่อความสวยยอมคร้า  เอาเป็นว่ามาดูในเรื่องจมูกก่อนละกันเนอะ  ส่วนอื่นๆก็เดี๋ยวไปรีวิวในหมวดนั้นๆ

ก่อนอื่นเลยค่ะหมอก็จะประเมินแล้วก็ดูว่าซิลิโคนแบบไหนเหมาะกับเรา  พอเลือกได้ก็เข้าห้องเลย  ดูดิรวดเร็วป๊ะล่ะ  (จริงๆน่ะเป็นวันนัดทำนั่นแหละค่ะ)  แบบตื่นเต้นมากคร้าาา   (อ่อลืมอีกละ  ที่เราเสริมเป็น ซิลิโคนเกาหลีนะคะ)  เราเป็นคนไม่มีดั้งอยู่แล้วอ่ะ เนื้อเยอะพอได้  เลยง่ายหน่อยคือไม่ต้องเหลาซิลิโคนให้เสียเวลา  ตัดขอบมันนิดๆก็ใส่ได้ละ  

วันที่ 0 วันผ่าค่ะ (22/05/58)ตื่นเต้นตัวสั่น  ตอนแรกก็ต้อง sterile หน้าเราก่อน  กลัวบอกเลย  เอาจริงๆ กลัวเข็มยาชา  เพราะเราก็อ่านรีวิวมาหลายที่บอกกว่าเจ็บแค่ตอนฉีดยาชา   เจ็บนะเออเหมือนมดกัดสิบตัวในที่เดียว(เวอร์ไปป่าววะ)แต่แค่เข็มแรกแหละ  แล้วหมอจะทดสอบดูว่าเราชายัง  แล้วก็เริ่มผ่าเบย กรีดตรงจมูก สอดเครื่องมือ ยัดๆ ขูดๆส่วน กล้ามเนื้อเลาะออกจากส่วนกระดูกให้มีพื้นที่ว่างในการใสซิลิโคน  ใส่เสร็จก็เย็บ  นานอยู่นะ  เพระเราตัดปีกจมูกด้วย  เอาเป็นว่าดูรูปเลยละกัน พอทำเสร็จก็

พอ 24 ชม. นะ ก็เริ่มมาละค่ะความบวม  แต่ไม่ต้องกลัวนะเป็นปกติของการผ่าตัด  (จะบอกว่าเราทำปากพร้อมกับจมูกเลย  แบบเจ็บทีเดียว 555)

แล้วก็ 48 ชม. ค่ะ  นั่งนอนนะคะ  แต่เราก็มีแอบนอนราบไปเลยก็มี  ประคบเย็นค่ะตั้งแต่หลังผ่าถึง 72 ชม.

72 ชม.  เริ่มยุบแล้ว  หลังจากนี้ก็ประคบอุ่น ร้อนได้เลยตามความอยาก

ครบ 96 ชม.

120 ชม. ค่ะ
4.JPG 4-2.JPG

แล้วก็ 144 ชม.
5.JPG         5-2.JPG        

และแล้วก็ ครบ 1 สับดาห์ 168 ชม.
62.JPG     7.JPG

มันจะบวมอยู่นิดๆค่ะ  แต่ไปไหนมาไหนได้แล้ว  บอกเลย หลังจากนี้กินส้มตำได้สบาย  แต่แอบมีบวมที่ใต้ตานิดๆ จะเห็นเหลืองๆหน่อยนึง

แล้วก็ใช้ชีวิตไปเรื่อยๆ  อ่อห้ามกินแอลกอฮอล์นะคะ  ไม่ดีหรอก  มั๊ง  เห็นเค้าว่ากันก็เลยทำตาม
  แล้วก็ 1 เดือนค่ะ ไวเนอะ  สวนแล้ว ชอบมาก  เพื่อนๆพี่ๆบอกดูธรรมชาติดีอ่ะ  ชอบตรงคำนี้(ไม่รู้ว่าพูดเอาใจมั๊ย  ส่วนตัวชอบมาก  คือมันไม่เยอะไปอ่ะ)
063-crop.JPG         062-crop.JPG

ใครสนใจ  อยากถามข้อมูล  หรือประสบการณ์ไร  ทำหมอไหนชื่ออะไรถามได้นะคะ    ถามได้นะคะ  ราคา สถานที่ บอกได้หลังไมค์เบย  หรือติดต่อได้ที่ https://www.facebook.com/YumyimW ค่ะ

จากเดิมที่นะ  ดั้งไม่มีเลยคร้า  พี่น้องนี่ดั้งมีกันครบ  มีแต่อิฉันนี่แหละไม่มีสัน  มือทาบจมูกนี่ นิ้วโป้งสอดเข้าได้เลย

กรี๊ดด นี่คืออะไร แมนยิ่งกว่านักรักบี้ นักมวย
        7-11-2015 138.JPG
เอาจริงๆเกลียดรูปนี้ที่สุดละในชีวิต

แสดงความคิดเห็น

เริศๆ  โพสต์ 2015-7-11 13:34
โพสต์ 2015-7-11 21:18:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ หน้าดูหวานขึ้นเลยยย
โพสต์ 2015-7-11 22:58:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าทำตาสองชั้้นหน้าจะหวานขึ้้นค่ะ หรือถ้าไม่อยากเจ็บตัว ลองเอาสติกเกอร์ติดดูก่อน เราเชื่อว่าหน้าคุณหยิมมี่ต้องหวานขึ้นค่ะถ้ามีตาสองชั้น ;)
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-12 16:33:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ หยิมมี่ทำตาสองชั้นแล้วค่ะ เดี๋ยวครั้งหน้า จะมารีวิว ตา ปาก แล้วก็คางนะคะ  ขอบคุณทุกความเห็นคร้า  และผู้อ่านทุกคนนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-21 11:21:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ล่าสุดนี้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้